Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno La Leo: Kuna Tofauti Ya Mjinga Na Mpumbavu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maggid, Mar 22, 2011.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 970
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 60
    Ndugu Zangu,


    KUNA tofauti ya mjinga na mpumbavu. Marehemu Mzee Jongo alipata kutamka; ” Kusoma sio kuufuta ujinga, bali ni kuupunguza”. Kila mwanadamu ana ujinga wa jambo moja au mia moja. Kuwa na ujinga wa jambo si kosa, hata Profesa anaweza asijue namna ya kuchochea kuni za kuchomea hindi bichi likachomeka. Kijana wa darasa la saba anaweza kuwa hodari wa jambo hilo kumshinda Profesa.


    Lakini upumbavu ni ile hali ya mwanadamu kufanya jambo isivyotakiwa huku akiwa na uelewa wa namna ya kufanya inavyotakiwa. Huo ndio upumbavu. Na ndio maana binadamu kuitwa mpumbavu ni tusi. Kuitwa mjinga si tusi, kila mmoja ana ujinga wake. Kuwa na ujinga wa jambo fulani ni kutoelewa jambo hilo. Ni nani anayeelewa kila jambo?


    Na mwanadamu unafanyaje unapoamka na kukuta dunia unayoishi ardhi yake imeanza kumegeka na kuchotwa na bahari? Kuna niliyemwuliza swali hilo. Naye akanijibu; ” Huo ndio utakuwa mwisho wa dunia!” Aliyenijibu alikuwa amechoka kufikiri. Nilidhani amgetamka, kuwa angeanza kujifunza kuogelea. Maana, kwa kuogelea majini angeweza kukutana na kisiwa, au nchi kavu.


    Wanadamu tumejaliwa akili ili tuweze kufikiri. Na kufikiri ndio njia mojawapo ya kuiteka kweli. Kufikiri kunahamisha milima na hata kuiweka kando kuruhusu mwanga upite. Inakuwaje basi mwanadamu anapoacha kufikiri? Na hilo ni Neno La Leo.



    Maggid
    Iringa,
    Jumanne, Machi 22, 2011
    http://mjengwa.blogspot.com
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    hamna kitu humu. yale yale tu niliyofundishwa na marehemu bibi.

    ngoja nichek mabandiko mengine.
     
  3. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    He! kumbe upo!! Kwani faidika na kampeni za ccm 2010 tayari imeisha..!? Nilikuwa napita tu.
     
  4. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    tehe, tehe, tehe! Niptie na mimi twnde wte!
     
  5. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Vp Majjid umeambiwa mjinga/mpumbavu asbuhi hii au?
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,678
    Likes Received: 4,513
    Trophy Points: 280
    Hata mimi napita tu.
     
  7. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu unaweza kuwa unarekebisha title zako?

    Maana haingii akilini ukisema NENO LA LEO

    NINI MAANA YA NENO LA LEO?
     
  8. m

    maggid Verified User

    #8
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 970
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 60
    Kings, asante sana.

    Neno La Leo Ni Neno tu. Neno huru. Nimelitoa leo. Nawe umetoa Neno lako, leo, nalo ni Neno La Leo. Tutafakari Neno, basi!
     
  9. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sasa swtld huo uchokozi.
     
  10. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    co uchokoz mkeshaji. Nmependa unavyopta, nkaona c vbya uknptia twnde wte! Sa hapo uchokoz uko wp?
     
  11. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Majjid nasikia CCM wamekulipa mafao yako kwa kuwapigia kampeni vizuri na ninasikia wewe ndiyo uliyehamasisha vijana kinondoni waandamane kuunga mkono hotuba ya rais, sawa fanya vyovyote lakini kumbuka CDM tupo kwa ajili ya kuuwa wadudu wanaoruka na wanaotambaa,maana yangu tunapiga CCM, CUF pamoja na viroboto wengine
     
  12. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ujinga unatibiwa shuleni!

    Upumbavu unatibiwa hospitali ya vichaa!!
     
  13. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mpumbavu Ni Mpumbavu Tu awe amesoma au hajasoma....same applies kwa Mjinga.
     
  14. wilchuma

    wilchuma JF-Expert Member

    #14
    Dec 24, 2015
    Joined: May 16, 2013
    Messages: 1,088
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ahahaha
     
Loading...