Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno La Leo: Kuku Ana Mabawa Na Miguu, Lakini Huteleza!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maggid, Mar 22, 2012.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 970
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 60
    [FONT=&amp]Ndugu zangu,[/FONT]

    [FONT=&amp]Ni nani hajawahi kuteleza? Sote tumepata kuteleza. Wengi wetu tumeteleza mara nyingi. Ndio maisha yalivyo. Muhimu kwa aliyeteleza ni pale anapoteleza kukubali kuwa ameteleza, basi.

    Kuku pamoja na kuwa na mabawa na miguu, lakini hutokea akateleza na kuanguka. Nimepata kushuhudia, si mara moja. Bila shaka nawe pia.
    [/FONT]


    [FONT=&amp]Naam, Rais Mstaafu, Mzee wetu Benjamin Mkapa majuzi aliteleza pale alipotamka hadharani kuwa Vicent Nyerere si mwanaukoo wa Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere. Ile ilikuwa ni kauli ya bahati mbaya ambayo haikupaswa kutolewa na mtu kama Mkapa.[/FONT]

    [FONT=&amp]Mzee Benjamin Mkapa aliteleza.[/FONT]

    [FONT=&amp]Na Vicent Nyerere pia akateleza pale alipomuhusisha Mzee Mkapa na kifo cha Baba wa Taifa. Makosa mawili hayafanyi moja likawa sahihi.[/FONT]

    [FONT=&amp]Na Afrika ukikuta jogoo wawili wanagombana, basi, hapo hapakosi mashabiki. Na kila shabiki aliyesimama kutazama mpambano wa majogoo hao, ujue, kuwa ana jogoo wake anayemshabikia. Na jogoo anayemshabikia akishindwa pambano, shabiki ataondoka akisononeka. Kuna ambao watakosa hata hamu ya chakula siku hiyo. Kisa? Jogoo wake kagalagazwa![/FONT]
    [FONT=&amp]
    Na kama jogoo mmoja ni mnene na mwingine ni mwembamba, ujue, kuwa jogoo mwembamba ana mashabiki wengi. Benjamini Mkapa ni jogoo mnene kwa Vicent Nyerere. Kuna wengi waliofurahia sana kuona jogoo mnene akigalagazwa. Na hasa zaidi kwa kuona kuwa jogoo mwembamba ndiye aliyechokozwa na jogoo mnene. Ndio kisa cha wengi ' kufumbia' macho rafu mbaya iliyochezwa na jogoo mwembamba kwa jogoo mnene. Ni kwa jogoo mnene kuhusishwa na kifo cha Baba wa Taifa.[/FONT]
    [FONT=&amp]
    Lakini, yote haya yanatokana na dhambi ya ubaguzi wa kisiasa. Na tujiulize; hivi, kama Vicent Nyerere angevaa mavazi ya kijani ya chama tawala kuna ambaye angethubutu kumtamkia kauli kama; kuhoji uhalali wake wa kuwa mwanaukoo wa Nyerere?[/FONT]

    [FONT=&amp]Hivi na siye tunaotamka kuwa Nyerere ni Baba wa Taifa tunajipendekeza kwenye ' Ukoo wa Nyerere?'. Kwamba sote ni watoto na wajukuu wa Mwalimu Nyerere.[/FONT]
    [FONT=&amp]
    Naam, kuku ana mabawa na miguu, lakini huteleza. Ni nani asiyeteleza? Na hili ni Neno La leo.[/FONT]

    [FONT=&amp]
    Maggid Mjengwa[/FONT]

    [FONT=&amp]
    Iringa.[/FONT]

    0788 111 765

    Mjengwa Blog::Habari,Picha,Matangazo
     
  2. Hassan J. Mosoka

    Hassan J. Mosoka JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 645
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Mchezo wa siasa za majitaka ni mbaya sana huwezi kutarajia mtu kama Mkapa anaweza kufanya personal attack kwa huyu Kijana, but aliyoyafanya Mkapa ilikuwa ni kuonyesha jinsi ambavyo chama kinazama, Kuhusu Vicent kama asingesema kitu uongo wa Mkapa ungekuwa ukweli ingawa amemtupia mzee zigo atakalozunguka nalo kwa mda mrefu sana bila kulipatia usafi wa kkutosha. Wananchi wanataka suluhisho la matatizo yao sio Maigizo wanayofanya hao wanasiasa hapo Arumeru East
     
  3. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ben mkapa ni mtu
    jeuri sana, lakini
    kwa hili la kifo cha
    mpendwa we2 ume
    chafuka mno. Utachu
    kiwa na wengi sana
    huna jinsi ya kujisafisha
    . Tunajua pengine
    ushapata shinikizo
    kwa taarifa hii,kwa
    hili 2najua uko ha
    tarini kufa kw presha
    DUNIANI HAKUNA
    SIRI.
     
  4. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #4
    Mar 28, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Si busara waishio kwenye nyumba za vioo kutupa mawe hovyo. Siku wakirudishiwa inakuwa balaa. Ndiyo yaliyompata Mkapa. Kama Vincent Nyerere ameteleza hakuanguka kwa kuwa amepata mashiko.
     
  5. m

    mwanakazi Member

    #5
    Mar 29, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hapo penye red! huo ni unafiki, upambe na kujipendekeza. Kauli ya bahati mbaya??!! mbona ajaisahihisha!! au kuifuta? au kuomba radhi? wewe Magid sijui, nani kakwambia kuwa hiyo ilikua ni bahati mbaya?? ndio walivyo hao..wamebaki kutukana na kuropoka tu! wameishiwa....

    ...mimi ni hapo tu! pengine pote fresh!
     
  6. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Maggid aka mwenyekiti kama tunavyokuita kulee kwenye uwanja wetu, Neno la leo linanikumbusha stori ya 'KIFAFA "pileptic seizure disorder" CHA TAJIRI KUITWA KIZUNGUZUNGU (DIZZINESS)'

    Sikubaliani na wewe kuwa Mkapa alitereza, na kama kweli kateleza basi huo tunaita ni MSELE (Kujitelezesha kwa ajili ya fun). Sidhani kama mtu aliyekuwa anapewa taarifa za kiintelijensia kila siku kwa muda wa miaka kumi anaweza ku-justify kuwa hakuwa na mens rea - "guilty mind" katika kutoa matamshi ya uongo jukwaani. Kwa Mkapa nasema vyovyote tutakavyo spin ila KIFAFA kitaendelea kuwa KIFAFA hata kama mgonjwa ni MFALME.
     
  7. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Alikuwa anatania
     
  8. M

    Mkandara Verified User

    #8
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hata kukata gwala nako ni kuteleza?..ama kweli apendae haoni chongo.
     
  9. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,526
    Likes Received: 3,689
    Trophy Points: 280
    Hakuwa na maana hiyooo....
     
  10. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Yale yaleee....

    Ndio maana DC wa Ulanga anasema Askari kuchapa risasi na kuua wananchi kadhaa ni ajali kama waliyopata waimba taarabu!! Yaani hawa jamaa kila wakifungua midomo yao basi ni KICHEFUCHEFU tu...Dah!
     
  11. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Usiusemee moyo "lady JADEE" Nina hakika wengi watamfariji Vicent Nyerere kuwa hakukosea , lakini ukweli utabaki pale pale tu kumtuhumu mtu kuwa kaua hakika inakuwa hata mwenyewe linamsuta, na kwa mila za kiafrika hilo hwa linamalizwa na vikao tena vya ndani ya familia kwa upande wa familia sasa sijui hili la nyerere litamalizwa vipi kwa sababu ameliambia taifa kuwa baba yake kauawawa. Hata kama taifa linachukua gharama kibao kwa ajili ya familia ya Marehemu akiwemo Vicent mwenyewe ni kazi bure kwa sababu Baba yao aliuawawa hata ikija madarakani Serikali ya Chama kingine bado doa liko pale pale ha dhambi hiyo haitashia hapo kama ambavyo marehemu mwenyewe alivyokuwa akisema, labda iwe kweli kwamba madai ya Vicent ni ya kweli la sivyo hiyo ni laana kwakwe hatakaa aikwepe.
     
Loading...