Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno La Leo: Kikwete Ni Kama Mungu!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by maggid, Feb 5, 2012.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 970
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 60


    Ndugu zangu,

    Ni Jumapili nyingine. Nina neno. Askofu Msaidizi wa Jimbo Katoliki la Kagera , Dk. Methodius Kilaini ameongea na mwandishi wa gazeti la Mwananchi leo Jumapili, Februari 5, 2012.


    Askofu Kilaini ameulizwa juu ya kauli yake ya miaka ya nyuma alipokaririwa akitamka, kuwa Kikwete ni chaguo la Mungu. Je, Kikwete ni chaguo la Mungu?


    Askofu Kilaini anajibu; ” Nilichosema ni kwamba, sauti ya watu ni sauti ya Mungu”. Anajibu Askofu Kilaini na kufafanua; kwa vile Rais alichaguliwa na asilimia 80 ya watu, hivyo, amekubalika na watu. Anasema Askofu Kilaini.

    Askofu Kilaini anatuleta kwenye mantiki hii; kuwa Kikwete ni kama Mungu, na hapa kwa vile Katiba yetu ya sasa nayo inampa nguvu nyingi Rais, basi, ni nguvu zinazoweza kufanana na za Mungu.

    Na Askofu Kilaini anatamani tutawaliwe na ’ dikteta’ ili mambo yetu yanyooke. Ndio, Askofu Kilaini amekaririwa na gazeti la Mwananchi la leo Jumapili akitamka; kuwa ili nchi isonge mbele, inahitaji kiongozi atakayeongoza kwa ’ mkono wa chuma’. Amemtaja Rais Paul Kagame kama mfano wa aina hiyo ya kiongozi.


    Natumaini Askofu amenukuliwa vibaya na mwandishi, lakini, kama alichosema ndicho, basi, natumaini hakumaanisha alichosema. Na kama amemaanisha alichosema, basi, napingana vikali na mafundisho hayo ya Baba Askofu Kilaini.

    Maana, nchi yetu inachohitaji ni kiongozi na si mtawala. Anayetumia ’ mkono wa chuma’- Iron Feast huyo anatawala, haongozi. Huyo atakuwa ni dikteta na si kitu kingine.

    Ndio, mtawala anayetumia ’ mkono wa chuma’ hutumia pia risasi za shaba kuwanyamazisha wanaopingana nae, hata kwa hoja tu. Samahani Askofu Kilaini, Watanzania tungependa tupate kiongozi na si mtawala. Na tunamshukuru Mungu kwa kutuepusha kuwa na mtawala anaendesha nchi kwa ' mkono wa chuma'.


    Na Kikwete huyu tuliye naye walau ameonyesha uongozi kwa kutamani Tanzania ije kupata kiongozi. Ni kwa kupitia mabadiliko haya ya Katiba tunayokwenda kuyafanya. Na ndio maana, hata ndani ya chama chake kuna wanaojipanga kupingana nae ili azma ya Kikwete kufanikisha mabadiliko makubwa ya Katiba ya nchi ishindikane.


    Na ni matumaini yetu, kuwa Rais Jakaya Kikwete atatumia nguvu hizi za mfano wa Mungu alizopewa na Katiba ya sasa katika kuhakikisha Bunge linapitisha marekebisho ya sheria ya kuanzisha mchakato wa Katiba kama alivyoshauriwa na wadau nje ya CCM na akaafikiana nao.


    Hakika, Rais Kikwete atakuwa mtu wa ajabu kama ataendekeza matakwa ya wachache wasiotaka mabadiliko ndani ya chama chake na hivyo basi, kujinyima mwenyewe nafasi yake katika historia ya nchi hii. Maana, Kikwete huyu anaweza kuacha nyuma yake, kumbukumbu ya kudumu ’ Legacy’ ya kuwa ndiye Rais wa nchi, baada ya miaka 50 ya uhuru, aliyefanikiwa kuwafanya Wazanzibar kuendesha siasa zisizo na chuki miongoni mwao, lakini, aliyefuta pia ubaguzi wa kisiasa kwa Tanzania bara. Ni kwa kuwezesha kuwepo kwa Katiba mpya ambayo, bila shaka, itasafisha njia ya kuwepo , mbali ya mambo mengine, kipengele kitachoruhusu kuundwa kwa Serikali ya Mseto kama ilivyo kwa visiwani.


    Naam, Kikwete wa sasa amekuwa ni kiongozi anayejitahidi sana kupima upepo. Huenda ameshabaini , kuwa Watanzania walio wengi, ni wale asilimia 80 anaosema Askofu Kilaini, kuwa ni wenye kutaka mabadiliko. Ndio, sauti ya watu ni sauti ya Mungu. Anasema Askofu Kilaini.


    Hivyo basi, na Kikwete bila shaka anajua , kuwa CCM ni mkusanyiko wa wanachama milioni tano tu kati ya Watanzania milioni 40. Na kama Mungu, kama wananchi walio wengi wanataka mabadiliko ya kimfumo kupitia Katiba. Basi, anapaswa kusikiliza sauti za wengi, hata kama wako nje ya chama chake.


    Na kama walio wengi wanatoa sauti za kupinga ongezeko la posho za wabunge. Rais anapaswa kusikiliza sauti za wengi. Kwamba anaweza kuacha ’ kubariki’ ongezeko la posho na umma ukabaki nyuma yake. Maana, sauti za wananchi zapaswa kuwa sauti ya Rais, kwa mantiki ya Askofu Kilaini. Ndio, Rais asipobariki ongezeko la posho za wabunge bado atabaki na ’ waumini’ wengi tu.


    Na je, wenzake ndani ya chama wakiamua kupiga kura ya kukosa imani na Kikwete?



    Astaghafillulahi! Hebu tema mate chini usije fikwa na laana. Hilo haliwezekani kamwe. Si tulimsikia Beatrice Shelukindo akipendekeza hilo kwa wabunge wenzake wa CCM juzi kule Dodoma. Akasimama Mbunge Ole Sendeka na kumtamkia Shelukindo; ” Futa kauli yako!” Na Shelukindo akasimama haraka na kukubali kufuta kauli yake. Naam. Kikwete ni kama Mungu. Na yawezekana hataki Rais ajaye awe kama yeye. Kama hivyo ndivyo, basi, Mwenyezi Mungu ashukuriwe.


    Kuna wakati , miaka ya mwanzoni mwa uhuru, Julius Nyerere alipata kumwambia mwandishi wa habari wa Kimagharibi; ” Rais Afrika n i mtu mwenye nguvu sana. Akikohoa tu. Waliomzunguka watashtuka na kunong’onezana kwa kusema; ” Bwana mkubwa amekohoa!”.


    Ndio, Rais Afrika anaweza kuamka asubuhi na kuamua kufanya chochote anachotaka, hata kama kutaifisha mashamba na nyumba za watu. Rais yuko juu ya kila kitu.


    Na Katiba yetu ya sasa inasema , mbunge anapovuliwa uanachama wa chama chake anapoteza sifa ya kuwa Mbunge. Lakini, hakuna mahali popote kwenye Katiba panaposema , kuwa Rais anapovuliwa uanachama wa chama chake, kuwa anapoteza sifa ya kuwa Rais. Hivyo basi, kimsingi, Rais anaweza kuhama chama chake, akaingia chama kingine na akabaki kuwa Rais, kwa mujibu wa Katiba ya sasa.


    Naam, haiyumkini kwa ’ waumini’ kumvua Mungu mamlaka yake. Lakini, waumini wanaweza kujitenga au kutengwa na Mungu wao. Mungu hawezi kukosa waumini wapya . Na waumini wale waliojitenga au kutengwa na Mungu wao wanaweza kuzibiwa njia ya kwenda peponi, na Mungu wao.


    Hakika, tunahitaji Katiba Mpya itakayotunusuru na balaa la siku moja kuamka na kukuta tuna mtawala anayetumia ’ mkono wa chuma’. Ni Katiba mpya itakayotusaidia kumpata kiongozi mkuu na viongozi wa kumsaidia kiongozi mkuu katika kuliongoza taifa letu n a si kulitawala. Na hilo ni Neno la Leo.


    Mungu Ibariki Afrika, Mungu Ibariki Tanzania.

    Maggid Mjengwa
    Dar es Salaam,
    Jumapili, Februari, 5, 2012
    Mjengwa Blog::Habari,Picha,Matangazo
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    What do you people take God for?
    upuuzi huu,this is too much insult to God.
     
  3. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mjengwa, wewe kweli humuogopi MUNGU na kumfananisha na wenye dhambi?
    Tubu dhambi hii na kama si hivyo itakuandama mpaka hukumuni.
    Yu aja upesi, na kila jicho litamuona Mwokozi, naam, yu aja tena.
     
  4. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mjengwa's arrogance @ work
     
  5. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Huwezi jua,labda mungu anae muabudu yeye ni kikwete au
    anafanana na kikwete.

    Kilaini alisema "kikwete ni chaguo la Mungu",....eti kisa kachaguliwa na watu wengi.

    Kilaini sio malaika,he was and he is still wrong.
    Hakuna sehemu kwenye biblia inasema kwamba sauti ya wengi ni sauti ya Mungu.
    Huu ni msemo tu umetungwa na wanasiasa wezi na watu wanafiki wanao tumia
    maneno hayo kuhadaa wenzao.

    Biblia inasema njia ya Mungu ni nyembamba na wapitao huko ni wachache.


    Kumfananisha **** na Mungu ni upungufu wa akili,....tena ni kulewa mafanikio
    na kudhani unaweza kumuita au kumfananisha Mungu na chochote na usipatwe na lolote.
     
  6. rifwima

    rifwima JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yaani huyi kiazi mbatata Jakaya Mrisho Kiwete ndo awe MUNGU!!!!
     
  7. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #7
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    duh................be carefuloh
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Feb 5, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Soma vizuri hiyo makala.
     
  9. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    mjengwa unaleta ushetani sasa,kumumlinganisha Mungu na kikwete ni kudhihirisha ushetani ndani yako. Kusema Kikwete ni chaguo la Mungu inaweza kuwa sahihi ila kusema ni kama Mungu apo mjengwa unapindisha maneno ya mzee kilaini ili kudhihirisha uendawazimu wako. Muache Mungu aitwe Mungu..
     
  10. I

    Ismaily JF-Expert Member

    #10
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Basi yule mke wako wa Kizungu na watoto wako wale nao ni Mungu,kama Kikwete jambazi ni Mungu.
     
  11. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Sema mungu mmoja,hakuzaa wala kuzaliwa na hafanani na chochote!!!
     
  12. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    MUNGU hafananishwi na kitu chochote kile....wala nguvu zake hazilinganishwi na chochote kile

    atakalo na hua at the right time.....so huu ni upungufu wa imani ya huyo Mjengwa na aliesema eti ni chaguo la mungu ili bidi huyu ASKOFU ajiuzuru kwa upupu wake huu....Kama huna cha kuzungumza na ukajiona unaweza kuzungumza mbele ya watu wenye akili ndo mwanzo wa pumba km hizi za KILAINI he just talks nonsense ata km hana cha kuzungumza.......
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,068
    Trophy Points: 280
    wewe mwandishi ndo unayetaka tuamini hivyo

    .....sijui unadhani Mungu ni wa kumfananisha tu...
     
  14. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #14
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    sii kweli kwamba kauli ya wengi ni kauli ya Mungu. Huu msemo ni kauli mbiu ya freemasons kuitawala dunia nje ya mapenzi makamilifu ya Mungu. Msemo huu ungekuwa kweli basi ungeibatilisha kauli ya Bwana Yesu kwamba, njia ya kuuingia ufalme wa Mungu ni nyembaba na watakaouingia ni wachache, tofauti na ufalme wa shetani ambao alisema ndio utakuwa na majority.
    .
     
  15. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #15
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Masikini wana JF wote waliochangia hawajamuelewa Mjengwa. So much for the alleged Great Thinkers.
    Read without prejudice!
     
  16. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Kilaini mropokaji kama ndugu yake Bana
     
Loading...