Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno Fupi La Usiku Huu: Utamjua Mwafrika Anapohama!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maggid, May 6, 2012.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    May 6, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Ndugu zangu,
    Ukitaka kumjua Mwafrika, basi, mwangalie siku anapohama. Ndivyo tulivyo. Hata kwenye uongozi, ni hivyo hivyo. Mwangalie kiongozi wa Afrika anapoingia
    na anapotoka kwenye madaraka.

    Ndio, hana tofauti sana na Mswahili anayehama kutoka Mwananyamala kwenda Magomeni. Mswahili wa
    Mwananyamala, hata kama atahakikishiswa, kuwa anakohamia Magomeni vyumba
    vyote vina taa za balbu na pazia za madirishani na milangoni, bado,
    Mswahili huyu atahakikisha, kabla ya kuhama, anang’oa balbu na pazia
    zote kutoka nyumba anayohama. Mpangaji mpya atakayekuja atajua mwenyewe!
    Huyo ndio Mwafrika, ingawa si wote, hata ukimchanja kwenye damu yake,
    utakuta chembe chembe za ushamba uliochanganyika na hila.

    Hakika, hizo ni hulka za Mwafrika, hata azaliwe na kukulia Ulaya au Marekani.

    Na hilo ni Neno Fupi la Usiku Huu.
    Maggid Mjengwa,
    Iringa
    0788 111 765
    Mjengwa Blog::Habari,Picha,Matangazo
     
  2. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135

    Kaka mjengwa,
    Mie nataka tu nione wakati Chami anahama ,je atamuachia madudu Kigoda au ataondoka nayo? najua Ekelege atamuazima chami ile pickup yake kusomba madudu yake ya TBS
     
  3. STK ONE

    STK ONE JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kazi kweli kweli mwel...halafu leo nimehama...yani kama ulivyosema....kila kitu kidogo ning'oe na komeo la mlango kama si mwenye nyumba kukoroma....
     
  4. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    ila mbona wanapohama wanawaachia wengine madudu waliyofanya?
     
  5. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ni kweli kabisaa. halafu umesahau kuwa harufu ya choo hufanana kwa kunuka!
     
  6. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #6
    May 7, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Maggid mbona hata White House kila akiingia Rais mpya anafanya mabadiliko ya samani na vitu vingine?
     
  7. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,879
    Likes Received: 483
    Trophy Points: 180
    Maggid,Nilkuandikia SMS lakini sasa nimepata mtandao wa uhakika.
    Umeandika kweli kabisa na karibuni kuna Mganga Mkuu wa Mkoa ambaye aling'oa mpaka komeo za milango.Mtu huyu ana uhakika wa kukuta nyumba ya serikali aendapo na pia atapata fungu la ukarabati lakini tamaa imekuwa kubwa mno na ubinafsi unatutafuna mno.
    Ulipotaja ya kuwa waafrika ndivyo tulivyo nilkuwa na wasiwasi mkubwa kwa kuwa mwenza si mwafrika inawezekana ukashukiwa na kila aina ya maneno ya ovyo lakini naona mpaka sasa kumetulia.Na iendelee hivyo.
     
  8. Jiwe Linaloishi

    Jiwe Linaloishi JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 3,685
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kwa mswahili ni vigumu kuacha mbachao..............
     
  9. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tatizo wamiliki wa nyumba wengi wao hukwepa majukumu. Nyumba inahitaji walau kwa kila baada ya miaka miwili ifanyiwe matengenezo madogo madogo lakini likija suala hilo huwa wabishi na kuwaambia wapangaji kuwa nyumba walikuta ikiwa safi, hapo unategemea nini? Kumbuka leo hii kuna vitasa vinauzwa hadi elfu hamsini kwa kimoja na unasema nikiache! Thubutu!
     
  10. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,422
    Likes Received: 924
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo unamsema Masha aliyeng'oa vitasa vya office,ili Wenje akija ajijue mwenyewe?
     
  11. I

    Iramba Junior Member

    #11
    May 7, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mkuu! The same thing also happned when Marsha alipokuwa anachukua vitu vyake na kumpisha Wenje! Aling'oa vitasa,n.k.
     
  12. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,178
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    hii generalisation za waafrika sizikubali. Kwani majid yeye kafanya research kwenye nchi ngapi za kiafrika mpaka afikie conclusion hii? Hivi tukienda botswana, Moroco, Shelisheli, misri kote tutakuta uhamaji wa namna hii??? Hizi ni kasumba alizoaminishwa na mkewe mzungu. Waafrika tuachane na mitazamo hasi ya uafrika wetu. Kwanini usitoe mfano mzuri ukasema huu ndiyo Uafrika? Mambo mabaya uafrika, mazuri uzungu. Elimu haitusaidii tuabadilike.
     
  13. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Mkuu si wa AFRICA tu,niliwahi kukaa na mmarekani mwenye mchanganyiko wa puerto rico (black) na latino siku anaondoka alikomba malapa ya kuoga ,sikuamini alipoyapakia kwenye ndege kuelekea zake dubai!
     
Loading...