Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno Fupi La Usiku Huu; Upepo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maggid, Apr 23, 2012.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Ndugu zangu,

    Neno upepo limesikika sana katika siku mbili tatu hizi. Duniani hakuna upepo mbaya. Ukimwona mwanadamu anarudishwa nyuma na hata kuangushwa na upepo, basi, ujue amekinzana nao.


    Kuna upepo unavuma, ni dunia nzima. Kuna wanaojaribu kukinzana nao. Watashindwa. Maana, upepo una sifa moja kubwa; kujikusanya. Na upepo ukijikusanya ukawa mwingi, basi, hugeuka kimbunga. Na kimbunga kingine ni cha zilizilahi, kinasomba kila kinachokutana nacho.


    Wanadamu tujifunze kutoka kwa ndege. Siku zote, ndege haruki na kuianza safari ndefu kabla hajaupima upepo. Na upepo una mkia. Ndege huruka kwa kuufuata mkia wa upepo, hivyo basi, anaendana na upepo. Na mwelekeo wa upepo ukibadilika njiani, basi, ndege anaweza kukatisha safari yake. Atapiga kambi hata juma zima mahali pasipo kwake. Atasubiri hadi pale mwelekeo wa upepo utakapobadilika tena. Ataendelea na safari yake.

    Tuna safari tumeianza. Wengi wameshajiandaa na safari. Kuna ambao hawako tayari. Muda wa kuianza safari umekaribia sana. Inavyoonekana sasa, tutaondoka na kuwaacha. Itasikitisha sana, maana, nao ni wenzetu.


    Wanadamu tunakumbushwa sana umuhimu wa kusoma alama za nyakati. Lakini, lililo muhimu pia, ni kusoma ishara za mabadiliko ya mwelekeo wa upepo.


    Ndio, mawimbi ya bahari yameanza kujikusanya. Kuna pepo zinavuma zikija upande wetu. Zinakuja na kimbunga kikali.

    Je, ni lini tutarajie kimbunga hicho kutufikia?
    Jibu: Mtaziona ishara…
    Na hilo ni Neno Fupi la Usiku huu. Alamsiki.

    Maggid Mjengwa,

    Iringa.
    0788 111 765
    Mjengwa Blog::Habari,Picha,Matangazo
     
  2. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mjengwa bwana!
     
  3. LOWE89

    LOWE89 Senior Member

    #3
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimeipenda, kama vile mawaziri wasomewe hii
     
  4. K

    Keil JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    "Ni upepo tu, utatulia".

    Washauri wasome alama za nyakati, ingawa bado wanajipa matumaini kwamba watanzania bado ni bendera fuata upepo!

    Pamoja na hayo, kusoma alama za nyakati kunahitaji hekima uelewa na unyenyekevu. Watu wenye mamlaka huwa si wepesi wa kusoma alama za nyakati kwa kuwa huamini kwamba wanaweza kutumia mamlaka yao kulazimisha nyakati ziwe ndivyo sivyo!

    Kila la heri CCM, wabunge wake na serikali yake.
     
  5. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kwa hili leo nakupongeza
     
  6. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mjengwa na wewe huko tayari? Haya basi safari na iendelee
     
  7. G

    Golfer2008 Member

    #7
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    thanks bro, - nasoma maon yako mengi hata katika magazine unazo andika- why cant u be an activist? i hope u will save us moree
     
  8. Gobegobe

    Gobegobe JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 245
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Umena vema mkuu. Ucku mwema.
     
  9. m

    maggid Verified User

    #9
    Apr 24, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Golfer,

    An activist? Or a Born Again Activist?

    Asante sana!
     
Loading...