Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno "Bongo", Nini maana yake na asili yake?

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by Slave, Feb 14, 2011.

  1. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Kwakweli kiswahili kinazidi kupaa.

    Zamani mtu alikuwa akisafiri kwenda Dar alitumia msemo naenda BONGO. Hivi sasa hata mtu anaeishi nje ya Dar anasema yeye mbongo pengine anamaanisha yeye M-TZ.

    Maswali yangu;

    Je, bongo maana yake ni Dar au Tanzania?

    Inahusiana nini Dar au Tanzania?

    Pia nitafurahi kama mtanijuza hili jina lilianza kufahamika lini na nani mwanzilishi.

     
  2. b

    bakarikazinja Senior Member

    #2
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kaka, hiii ni misimu mfano neno bongo maana yake akili kwa hiyo watu waliona kuwa wakazi wa Dar wana uelevu wa mambo mengi hivyo wakaamua kupaita bongo.
     
  3. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #3
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hapana.Ilitokana na ukweli kwamba hapo awali na pengine sasa kuishi Dar ilikuwa utumie akili fulani ya ujanja,kichwa vinginevyo ungeshindwa.
     
  4. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,565
    Likes Received: 2,023
    Trophy Points: 280
    Bongo ofice ya mtu ipo mfukoni hata visa ya USA unaipata chini ya mti.Hakuna kinachoshindikana.
    BONGO=USWAHILI.
     
  5. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Unajua Wakenya nao wakiwa nje wankuita kenya Bongo!!
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Haswaaa.
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Bongo Dar es Salaam ndo mpango mzima.
    Wa ughaibuni wanatuharibia maana. Waache mara moja kabla sijawapiga ban.
     
  8. C

    Choveki JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2011
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kwa kawaida ukiwa ndani ya Tz bongo inamaanisha Dar, ila kutokana na kuwa ki historia wengi waishio nje ya Dar wakiwa nje ya Tz bado wanashukia Dar halafu ndo waende huko mikoani ndo hapo mgongano wa lugha ukatokea na ikiwa mtu akiwa nje ya Tz anakuwa Mbongo kwani akiwa anarudi Tz anarudi Dar kwanza halafu ndo aende aendako, pia imetokana na idadi kubwa ya waishio nje ya Tz (hususan Ulaya ma Amerika kuwa ni wa Tz wanaoishi Dar.

    Kwa lugha nyingine ni kuwa ukiwa ndani ya Tanzania inabidi uishi Dar kuhitimu kuwa Mbongo, na ukiwa nje ya Tanzania unahitimu mojakwa moja kuwa mbongo, hadi urudi Tz na kama huishi Dar unakuwa si Mbongo tena!
     
  9. a

    ambasadeur Member

    #9
    Feb 17, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bongo ilitokana na ukweli kuwa asilimia kubwa ya watu dar walikuwa wajasiriamali hivyo bila akili za ziada mambo hayendi.mambo mengi hata nyeti yalipatikana kupitia ofisini za mfukoni.
     
  10. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #10
    Feb 17, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    zamani nlisikia dar wakipaita dizim(dsm) hili la bongo likaja kwa ugum wa maisha ndan ya jiji la Dar. Bongo=akili. Ili uweze kuishi huko bongo(Dar) maisha yalivyo lazima bongo(akili) itumike zaidi.
    Mzizima=Bandari salama=Dar-es-salaam=Dar=Dsm=Dizim=Bongo.
     
  11. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    lilitoholewa kutokana na neno ubongo ndipo lakapatikana neno Bongo. Maana yake ili uishi Dar lazima kutumia ubongo (akili) sana tofauti na mikoani. Baadaye maisha ya Watz wote hata wa mikoani yamekuwa magumu hivyo Tz kwa ujumla sasa hivi inaitwa Bongo. l
     
  12. CONSULT

    CONSULT JF-Expert Member

    #12
    May 11, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Jamani wana jf naomba mnieleweshe kuhusu hili jina la BONGO nimekuwa nalisikia siku nyingi sasa na pegine kuunganishwa na maneno mengine kama BONGO FLAVOR , kwetu BONGO , KI-BONGOBONGO Nakadhalika -- natanguliza shukran
     
  13. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #13
    May 11, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hili neno Bongo linatafsiriwa tofauti.Mfano ukiwaTanzania ukisema nipo Bongo maana yake uko DAR.

    Mtu aliyeko Arusha au Mwanza mara nyingi hasemi niko Bongo ila watu ambao wako nje ya nchi mara nyingi mtu atasema narudi Bongo, maana yake narudi Tanzania.

    So hilo neno lina maana tofauti inategemea uko sehemu gani ya hii Dunia.
     
  14. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    jaluo, nimenda ufafanuzi,
     
  15. Chum Chang

    Chum Chang JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,001
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bongo lina maana ya wakazi wanatumia akili nyingi sana kukabiliana na maisha ya jijini Dar(enzi zile) sasa neno hili linatumiaka karibu miji yote jinsi mambo yalivyokuwa magumu kimaisha
    Tujikumbushe waziri mkuu mstaafu jina nimeisahau kwa wenye data plz tukumbushane- aliwai kulipinga ili neno Bongo kwa nguvu zote lisitamkwe jijini Dar
     
  16. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #16
    Sep 29, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tanzania ni Dar. Kama Dar ni Bongo basi TZ nayo Bongo.
     
  17. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,794
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Ukiwa ndani ya tanzania bongo unamaanisha dsm,,, but ukiwa nje ya tanzania bongo unamaanisha tanzania nzima,,

    Maana ukiwa unarudi nyumban tanzania imezoeleka kusemwa unashuka bongo...

    Na ukweli bongo ni bongo kweli maana ndege ikianza kuzunguka bahari tu kuset direction for landing jk nyerere unaanza kuona mji ulivyojengwa kiujanja ujanja bila kufata ramani na unajua nimeingia Bongo maana ni ujanja ujanja kila kitu ramani haieleweki eleweki vurugu vurugu
     
  18. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #18
    Sep 29, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,849
    Likes Received: 602
    Trophy Points: 280
    Bongo=AKILI...kuishi DSM ilimlazimu/inamlazimu m2 kuishi kiujanjaujanja, ku2100 mbinu mbadala kuendesha maisha ya kila cku. "mission town" lakini baada ya hali ya maisha kuwa ngumu wa2 wote Tz mijini na vijijini, kuanzia mkulima, mfanyakazi na hata mfanyabiashara inambidi kuishi kiujanjaujanja, kutumia bongo kuendesha maisha...neno bongo lilianza kutumika miaka ya 1984. Wakati huo unapanda treni pale moshi saa 10 jioni nakufika bongo saa 4 asbh cku inayofuata!
     
  19. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #19
    Oct 1, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ni kabla ya hapo mkuu. Baada ya vita vya Kagera 1978/9 hali ya uchumi ilisambaratika na maisha kuelekea kuwa magumu. Wakati huo Nyerere alituahidi mambo yatanyooka ndani ya kipindi cha miezi 18 na tukatakiwa "tufunge mikanda". Hali ilizidi kuwa mbaya na mwanzoni wa 80´s msemo wa "jua kali" na "bongo" ndipo ulipoanza kushamiri. Yaani jamaa anakuuliza vipi mambo? na wewe unajibu mambo jua kali (yaani ni kusota). Bongo ilitokana na swala la kutumia ubongo ili kusavaiv mjini. Na hapo ndipo Dsm ilipogeuka kuwa bongo. Bongo jua kali. Baadaye na hadi sasa bongo inamaanisha TZ kwa ujumla!
     
  20. K

    Kim Jo Ngil Member

    #20
    Feb 15, 2015
    Joined: Jan 3, 2014
    Messages: 45
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    Hivi Bongo ni Dar-es-salaam au Bongo ni Tanzania?
     
Loading...