Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nenda Sumaye, Usiogope! Chomoa mchanga wa chini katika kifusi cha mchanga!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nicholas, Oct 6, 2012.

  1. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,848
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Kwa malumbano yalivyokuwa kati ya Sumaye na viongozi wa CCM ni wazi kuwa game inasogea karibu kabisa na mahali pa ama sumaye ama CCM mmoja anahitaji ondoka mpisha mwingine. Na tayari Sumaye anaweza ingia katika akumbukumbu vyema kama atatangaza hadharani kuwa anajitoa CCM rasmi na kujiunga na wapiganaji akina Mbowe na asigombee uongozi wowote.

    CCM watapiga kelele sana kuwa nataka madaraka il haitosaidia kwani hatogombea uongozi wa juu wowote zaidi ya kuwa mzee wa chama.

    Kwa muonekano wa haraka CCM hawatakuwa na busara za kujibu vyema maswali yatakayoibuka mara sumaye atakavyoondoka.Hii itawapa ujasiri sana wana CCM wengi wasioridhika na hali, na baadaye patakuwa na avalanche ya defectors. Mwisho who knows CCM inaweza kufa overnight bila damu kama tulivyopata uhuru wa kwanza. Pengine damu pekee itakuwa ya walio uwawa na polisi.

    Mh. Sumaye nasema nenda, tangaza nia ya kuachana na Siasa uchwara kama alivyosema Rostam. Ila tofauti ikiwa wewe haupo ktk List ya aibu, na wewe si tuu unaachana na siasa uchwara bali chama uchwara chenye siasa za Hovyo. Utakuwa umelitendea mema na haki taifa hili, na utakumbukwa kwa hilo. Usigeuke nyuma utakuwa jiwe la chumvi na kujiweka ktk hatari ya kutokuwa salama. Kwa sasa ni salama kuwa CHADEMA kwani tayari kila mtu anawaangalia kwa makini wasiku-Mwangosi au Mwakyembe.

    Mhe. Sumaye lianzishe tuone CCM nyumba ya mchanga inavyoporomoka kama mchanga ndani ya edifice. Na hapataihitajika tena mtu wa kuishambulia bali itaendelea momonyoka hadi kuisha kwa ulichoanzisha. Hii ndio zawadi yenye fahari kuliko huo urais, na hata kama CHADEMA watapenda kukusimamisha baada ya miaka kadhaa bado utakuwa na heshima kubwa katika historia ya nchi hii. Make it big, with big publicity na ikibidi hata with a big party. Then kapumzike baada ya jibu moja kwa Nape. Utakuwa umefunga mikia kwa utambi na kuwapiga moto huku wakiwa katika shamba la ufisadi, udini, ukanda, undugu, urafiki na ukabila.

    Sumaye ukirudi nyuma kama Sitta hutakuwa na amani tena, utaogopa kivuli chako, utaogopa majani yakikugusa, utaogopa kila kitu kihusucho usalama wako. Ni bora kuondoka kwa mbwembwe kubwa instantly halafu uwape majibu ukiwa sehemu salama huku ukipata juice na heshima.
     
  2. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Naunga mkono hoja. Magamba sasa wanamiliki chama kimekuwa cha familia Baba Mama Watoto-BMW.
     
  3. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,848
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    CCm ni chama cha hovyo sana na hatari sana kwa dunia ya leo yenye fikra huru.

    Sumaye hawezi kuwa salama huko na sidhani kama ahahitaji tena hela sasa zaidi ya heshima. Anaweza pata heshima kwa power au kwa kutenda jema. Power haina gurantee sana ya kukupa heshima. Mfano mmoja ni rais aliyepo, ana madaraka ila hana kuheshimika.
     
  4. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,213
    Likes Received: 1,435
    Trophy Points: 280
    Kamwe Sumaye hawezi kuondoka CCM viongozi wengi waandamizi walio madarakani na wastaafu wanang'ang'ania kubaki CCM sio kwa sababu wanaipenda sana hapana ni kwa kuwa wanajua wakiondoka maslahi yao yatakuwa hatarini na pia maovu waliyoyatenda wakiwa madarakani yatawekwa wazi!

    Mfano mzuri Nimrod Mkono alichimba mkwara kuwa jina lake lilikikatwa patachimbika, Limekatwa na kaambiwa kama anataka kuondoka njia nyeupe, ameondoka? Si amegeuka na kusema anakubali matokeo na hakuwahi kutishia chama?

    Wengi wa viongozi ni sawa na Mkono, hata huyu Sitta anayepiga makelele ni kutisha tu hana lolote!
     
  5. u

    ungonella wa ukweli JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 4,227
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi mkuu unaota? Ama? Sumaye aondoke halafu aache mizigo yake ccm? Kumbuka anachukua pensheni na marupurupu mengine ingawa ni ya serikali, lakini mmh. Sidhanii......
     
  6. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Hivi mtu anakichukia chama baada ya kukosa nafasi au vipi mimi sielewi kabisa siasa za kinafki za kibongo
     
  7. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,290
    Likes Received: 11,665
    Trophy Points: 280
    Chadema sio chama cha kila makapi, kama anataka kujitoa CCM ajitoe aendelee na shuhuli zake za kilimo.
     
  8. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Akija atubu na awe mwanachama wa kawaida.
     
  9. Bosco Ntaganda

    Bosco Ntaganda JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    OSOKONI

    Umesema kweli kiongozi
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #10
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,199
    Trophy Points: 280
    Sumaye hata afanye mazungumzo na Chadema, yeye sio mtaji lolote, sio mtaji chochote, na akihama CCM, atajihamia yeye kama yeye, hana wafuasi wowote wa kutishia usalama wa CCM!. Angetishia kuhama yule Mzee wa ....ndio CCM ingetingishika!.

    Hata hivyo, sifa za kugombea urais kupitia CCM sio ujumbe wa NEC bali ni kwa mwana CCM yoyote mwenye sifa!, hivyo hata kama Sumaye amebwagwa ujumbe wa NEC na ki..da wake, kisa ki..da huyo pia katembea na Muzeiye, hiyo sio sababu ya yeye kuihama CCM!.

    Kwa vile Sumaye hata kitu chochote cha maana zaidi tule tujumba alitotujenga kwa mikopo ya kifisadi ya NSSF, then hana jeuri yoyote ya kuihama CCM wakati tegemeo lake ni mafao ya kustaafu ambayo ni 80% ya current PM!. Japo hata akihama pensheni yake iko pale pale, bali masimango yatammaliza bure!.

    Nawaomba niwape siri nzito nyie mnaodhani mnajua kumbe hamjui kitu!. Kwa Chadema, mtaji sio Sumaye, bali mtaji ni .......ndiye anayesubiriwa in case CCM hawamsimamisha!.

    Take note, hivi mmeshawahi kuwasikia viongozi wa Chadema wakimlaumu jamaa fulani wa CCM?!.

    Habari ndio hiyo!, nawaombeni msiniulize ni nani?!, wenye kuelewa wameelewa, nyie wengine, wenzangu na mimi tusioelewa, nawaombeni sana tusameheane tuu!.

    P.
     
  11. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Alaaa...kumbe !!
     
  12. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mkuu Pasco umenena vema, sumaye hana impact yoyote si cdm au ccm,ishu hapa ni mzee mamvi ndo habari ya mujini an effect kubwa sana akitoka magamban wanamagamba wahesabu chama chao is no more
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,199
    Trophy Points: 280
    Mkuu Osokoni, nakuunga mkono, kuna mada fulani Mzee Mwanakijiji aliwahi kuuliza http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/38155-wapiganaji-walioko-ccm-wanapigania-nini-hasa.html mimi katika mchango wangu, nilisema wanapigania matumbo yao!.
    Hata baada ya Sumaye ku loose, hayo mazungumzo na Chadema ni kiwewe tuu cha hasira za kushindwa!, akishatulia, atayakubali matokeo ya "if you can't beat them, join them"!, watajoin forces tayari kulinda status quo yao for 2015!.

    P.
     
  14. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #14
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,199
    Trophy Points: 280
    Hayo ndio mambo ya CCM ila mambo kama haya yanatakiwa yasemwe tuu bila kutaja majina!. Hili la kutaja mpaka na majina ndilo limemcost Godbles Lema kupoteza ubunge wake pale Arusha, baada ya kumwaga hadharani, jinsi jamaa anavyo washughulikia hawa kina mama wa CC!.
     
  15. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #15
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,199
    Trophy Points: 280
    Mkuu Ciello, hiyo ilikuwa zamani, kwa sasa he is a gone case, CCM wanasubiri tuu kutap followers wake, then kumtafutia honourable exit way!. Wanam dispose ili kumsafishia Membe!.
     
  16. moto2012

    moto2012 JF-Expert Member

    #16
    Oct 6, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 1,994
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Msafiri kiboko (JK), kawaletea bajaji ambazo haziwezi kubeba hata tenga la nyanya ati zitumike kama Ambulance! Yaani akili za kuambiwa ameshindwa kuchanganya na zake!! Huku wilayani kwetu walileta hizo piki piki 4, halafu hakuna hata moja inayotembea.

    Nikafanya udadis kujua kama watumiaji(wananchi na watoa huduma sipitali) kama wanazikubali, woote wanapinga hizo bajaji. Kali nilipouliza bei yake, nikaambiwa ni @18 million!! Uhuru=kazi ya TANU, Ufisadi= kazi ya CCM
     
  17. n

    nsanu Member

    #17
    Oct 6, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ha ha ha ha ha h h kumbe Lema alichana LIVE bila chenga, mmm mamvi noma, sasa makanisani anafataga nini!! Lol
     
  18. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #18
    Oct 6, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,665
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Sumayeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee, Tluway. Saita gwalgwe? Haidoma daawi.
     
  19. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #19
    Oct 6, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Sumaye hawezi kuondoka ccm,vinginevyo atakuwa amenunua kesi na TRA kwenye vitega uchumi vyake vyote na marupurupu yake ya uwaziri mkuu watasitisha kwa nguvu!
     
  20. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #20
    Oct 6, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Huyo Sumaye anazeeka vibaya.

    Nakumbuka siku ameteuliwa waziri mkuu macho yalikuwa mekundu mapepe kibao haamini mahco yake. Leo amejiona na yeye anafaa kuwa rais pamoja na kumwagwa mwaka 2005.

    Mwenyekiti alishawaambia waondoke wajiondoe wenyewe mapema lakini wengine kama hawa wenye uchu wa madaraka wanasubiri kwanza wapigwe chini ndio watafute pakushika!
     
Loading...