Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NECTA waja na mpya ya madaraja ufaulu sekondari

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by zephania musse, Oct 17, 2013.

  1. z

    zephania musse Senior Member

    #1
    Oct 17, 2013
    Joined: Apr 6, 2013
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eti NECTA wametoa mgawanyo wa alama na gredi zake mbalimbali ili wananchi tuchague itakayofaa,ndiyo itumike.Ikoje hii?
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2013
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 23,776
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 63
    Weka link ya hayo madaraja tuone.
     
  3. Kijana leo

    Kijana leo JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2013
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 2,847
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    yapo wapi ayo madaraja? mbona umeleta habari ambayo haijakamilika mdau? jipange sasa, si wengine hatujui madaraja yapi ya mazense au ruvu?
     
  4. Deo Corleone

    Deo Corleone JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2013
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 13,303
    Likes Received: 580
    Trophy Points: 113
    Madaraja yako wap sasa?
     
  5. S

    Saskatchewan JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2013
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Kuanzia mwaka jana 2012 Necta walitumia fixed Grade Ranges kwa kidato cha nne na sita ambapo kwa kidato cha 4
    A-80/100
    B-65/79
    C-50/64
    D-35/49
    F-0/34
    KIDATO CHA 6
    A-80/100
    B-75/79
    C-65/74
    D-55/64
    E-45/54
    S-40/44
    F-0/39
    Baada ya kutumia huo mfumo kimya kimya bila kushirikisha wadau wanafunzi wakafeli sasa hv ndo wameona umuhimu wa kushirikisha wadau wote ili kupata utaratibu unaofaa!
     
  6. FBY 2013

    FBY 2013 JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2013
    Joined: Sep 18, 2013
    Messages: 402
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Mwananchi wa kawaida ana uelewa upi kuhusu madaraja ya ufaulu?
     
  7. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2013
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,048
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 83
    Ukiona na masuala ya Elimu munayageuza kuwa ya kisiasa ujue Elimu kwishiney!

    Na kubaliana NECTA hasa viwango hivi vya mwisho nawaomba waruhusu mjadala kwenye D-A na kwamba atakayepata chini ya 34 O'level na 39 A'level ni failure na hili lisiwe na nafasi ya kujadiliwa.

    Kinyume na hapa tunatengeneza jamii ya wasomi wa jina tu (Dr'' mara Professa) na majina mengine mazuri ya kisomi lakini kichwani hamna kitu!


     
  8. h

    hmtk JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2013
    Joined: May 24, 2013
    Messages: 103
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Sio NECTA, ni wizara ya elimu ndio wametoa dodoso la upangaji wa madaraja ya ufaulu kwa watahiniwa wa sekondari (O & A levels). Dodoso ipo katika website ya wizara, moe.go.tz
     
  9. n

    ngumbuke JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2013
    Joined: Aug 8, 2013
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Asante kwa kumuelekeza. Watu wamelishwa sumu kuhusu NECTA hadi wanasahau kuwa wao kwa sehemu kubwa ni watekelezaji.
    Madaraja yalipangwa na yakaafikiwa na wao wakatekeleza.
     
  10. kabanga

    kabanga JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2013
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 25,098
    Likes Received: 1,190
    Trophy Points: 113
    lakini wanapaswa kuweka sawa namna ya maksi za CA zinavyo chukuliwa katika upangaji wa matokeo ya mwisho ....
     
  11. n

    ngoshas JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2013
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 713
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Raha Ya demokrasia, lazima maafikiano Ya wananchi, ivi wanafikiri tutakubali Maksi za ufaulu ziwe za juu! ili wanetu wafeli?
     
  12. Nickojr

    Nickojr Member

    #12
    Mar 6, 2015
    Joined: Feb 18, 2015
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    good point ....eti "F"34 wakati wao walipita kwa "F" 21 kushuka chini alafu "D" 50 hii eleimu au ukomandoo
     
  13. rubii

    rubii JF-Expert Member

    #13
    Mar 6, 2015
    Joined: Feb 22, 2015
    Messages: 6,111
    Likes Received: 1,550
    Trophy Points: 113
    watanzania wengi wasivyo na uwezi wa kufikiri wanafurahia kushushwa kwa viwango vya ufaulu,, tunatengeneza jamii ya vilaza tu
     

Share This Page