Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Necta kupandishwa mahakamani zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by thatha, Feb 19, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. t

    thatha JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    WALIMU wa Shule za Sekondari na wazee wa watoto waliofutiwa matokeo ya mitihani ya kidato cha nne Zanzibar, wanakusudia kulishitaki mahakamani Baraza la Mithani la Taifa (Necta) kwa kutoa adhabu ya ujumla kwa wanafunzi ambayo ni kinyume na sheria za nchi.

    Wazee hao pamoja na walimu walitoa msimamo huo katika ukumbi wa Baitul-Yamin karibu na Hoteli ya Bwawani, Zanzibar, ambapo palikuwa na mjadala wa wazi kuhusiana na kadhia hiyo ya kufutiwa watoto wao mitihani.

    Bila ya kutaja kifungu gani katika sheria za makosa ya jinai, washiriki wa mjadala huo walieleza kuwa kwa mujibu wa sheria hiyo ni kosa kutoa hukumu za jumla.

    Walisema Necta hawezi kuwafutia watoto wote kwakosa la mtu mmoja na pia kuwazuia kufanya mitihani kwa muda wa miaka mitatu.

    “Wanaovujisha mitihani ni wao halafu wanakwenda kuwafutia watoto wetu matokeo na uzembe ni wao, kwa hili hatuwezi kukubali,” alisema mzee Ali Hassan ambaye aliwahi kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kati.

    Mzee Hassan alifahamisha kuwa mtoto wake yeye alikuwa anashika nafasi za mwanzo katika matokeo ya mitihani darasani lakini Necta wanasema hana uwezo.

    “Hawezi mtu na akili zake kuandika nyimbo za bongo fleva wakatumia fursa hiyo kuwakandamiza wengine, hiyo ni mipango yao katika kuwafelisha watoto wetu,” alieleza mzee Hassan.

    Wazee na walimu hao waliitaka Necta kupeleka katika shule zote ushahidi wa karatasi za mitihani zilichafuliwa kwa kuandika mambo ambayo hayahusiani na majibu.

    Kwa upande wao, waalimu ambao washiriki katika kusahihisha mitihani walisema walimwambia Katibu wa Necta, Dk Joyce Ndalichako kuwa mitihani imevuja lakini yeye alikataa.

    “Tulimwambia mithani imevuja ni vyema ikarudiwa kulikoni kuwafutia matokeo kwa baraza halitotenda haki hapo,” alifahamisha mwalimu wa shule ya Laurent, Hemmed Soud.

    Alisema wanachofanya Necta ni kuua maendeleo ya elimu katika visiwa vya Zanzibar ili ionekane kuwa hukuna wataalamu.

    Mwalimu huyo alidai suala la kutembelea katika mikoa tofauti Katibu huyo wa Necta ni kuweka kiini macho tu.

    Tangu kutangazwa kwa matokeo ya mitihani hiyo zaidi ya wiki moja sasa, kumekuwa na mijadala mizito kufuatia watoto 3,301 kufutiwa matokeo yao kwa kile kinachodaiwa kwa kufanya udanganyifu
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hijabu,vikofia,madrassa VS Elimu! Haviendani kamwe.Wayatupe hayo
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Feb 19, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,128
    Likes Received: 5,684
    Trophy Points: 280
    offcourse huyu mzee hapa kaongea point..uzembe wao halafu sisi tuteseka na wao waendelee kula bata kwenyeviyoyozi.
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Feb 19, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,128
    Likes Received: 5,684
    Trophy Points: 280
    kuwa na hekima .kidogo au sio?
     
  5. t

    thatha JF-Expert Member

    #5
    Feb 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    mslaba na ufisadi ni vitu mapacha
     
  6. t

    thatha JF-Expert Member

    #6
    Feb 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    mod unafurahisha, unaingia komputa hii unaandika hili unahamia pake unaandika lile. ok ndio jf hii
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Feb 19, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,128
    Likes Received: 5,684
    Trophy Points: 280
    unan'gatwa kweli..nani kakuambia kuwa mimi ni mods?
     
  8. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #8
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tende,harua,ubwabwa,majini VS Elimu=0.Labda mnywe kahawa tu nyie
     
  9. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #9
    Feb 19, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Vipi mbona unaandika kama unatekenywa kuna nini
     
  10. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #10
    Feb 19, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Correct 100% zero zintaendelea wasipo badilika
     
  11. t

    thatha JF-Expert Member

    #11
    Feb 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    sioni sababu ya wakirsto kupewa pesa za umma kueomeshewa watoto wao kwani .hata kibiri made in Kenya
     
  12. t

    thatha JF-Expert Member

    #12
    Feb 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Mslaba na ufsaidi watoto mapacha
     
  13. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #13
    Feb 19, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Hivi necta siku hizi wanatunga maswali kutoka kwenye biblia? kama ndio hivyo basi wapandishwe kizimbani maana hawa watoto watakuwa wameonewa tu.
     
  14. t

    thatha JF-Expert Member

    #14
    Feb 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Tena ya katoliki.maana shule za KKT ,wasabato , ziro tupu
     
  15. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #15
    Feb 19, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    nawaunga mkono kwa asilimia mia hao wanataka kulishtaki baraza la mitihani.hili baraza limekuwa likiumiza watu kwa muda mrefu bila kufikishwa popote.nadhani hii itakuwa fundisho kwa siku za usoni
     
  16. t

    thatha JF-Expert Member

    #16
    Feb 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Inasemakana mama huyu anataka ubunge huko kwao. kwao kapeleka div 1 kwengine kapeleka o. Matokeo ya f4 siku hizi yanapngwa nyumbani kwa Ndalichako, na sio ofisini tena
     
  17. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #17
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Utawala dhaifu wa Mwinyi na JK ni matokeo ya kusoma madrassa.
     
  18. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #18
    Feb 19, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Mimi naomba ujibu nilichokuuliza siku hizi maswali yanayotungwa yanatoka kwenye biblia?
     
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    Feb 19, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,128
    Likes Received: 5,684
    Trophy Points: 280
    wewe mji mkongwe umeleta thread hapa halafu umeanza mwenyewe kuichakachua ...itafugwa sasa sijui itakuwa ni faida ya nani...ukileta thread usilete udini au kashfa
     
  20. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #20
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Labda liwepo somo la ugaidi ndio watafaulu otherwise zero.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...