Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NEC yabadili matokeo ya Vunjo yasema ilikosea

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Nov 17, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Tume ya uchaguzi NEC imebadilisha matokeo ya uchaguzi wa ubunge Jimbo la Vunjo baada ya kugundua ilitangaza matokeo tofauti na yale yaliyotangazwa awali na msimamizi wa uchaguzi.

    Nec imetangaza matokeo mapya ya Jimbo la Vunjo yanayoonyesha kuwa mgombea wa TLP, Augustine Mrema alipata ushindi wa asilimia 54 na si 50 kama ilivyotangazwa awali.


    Mabadiliko ya matokeo ni kama ifuatavyo kura za zamani kwenye mabano


    Augustine Mrema TLP 30,810 (29,047)

    Chrispin Meela CCM 17,498 (23,870),
    John Mrema Chadema 6,558 (6,316)
    Lyimo wa NLD kura 811 (118)

    Pia idadi halisi ya wapigakura imebadilika kutoka 55,013 iliyotangazwa awali hadi kufikia 55,102 ya sasa huku idadi ya kura halali sasa ikiwa ni 53,914 tofauti na kura halali 53,705 zilizotangazwa awali.


    Kutokana na hali hiyo, Mrema ameiomba Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) kuchunguza mazingira ya mabadiliko hayo ya kura, akisema kuwa anahisi kulikuwepo na njama za kuchakachua matokeo ambazo ziligonga mwamba.



    My take: Kwa sababu kasoro za matokeo zinazidi kuongezeka, ili kuondoa manung'uniko kwa wananchi kuna haja ya kuundwa kwa tume huru kuchunguza uhalali wa matokeo. Serikali zinazoongoza huku wananchi wake wakinung'unika huwa hazifanikiwi na mara nyingi hukumbwa na mikosi mbalimbali kwenye utawala wake.
     
  2. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2010
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Hizo kura jumla yake ni 62,049. Hivyo hata haya marekebisho hayako sahihi.
    Kisheria, tume ikishatangaza matokeo inayoweza kutengua ni mahakama. Kwa hiyo sasa hivi tume kazi yake imemaliza. Waiache mahakama iendelee na kazi zake.

    Swali: Je, ni nini kilikuwa chanzo cha tume kufanya marekebisha/masahihisho haya? kulikuwa na malalamiko au?
     
  3. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2010
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,703
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Nina imani kuwa kama Tume ya Uchaguzi ingekuwa inatumia moja kwa moja taarifa zilizotayarishwa na wasimamizi wa vituo vya kupigia kura na nakala yake kugawiwa mawakala, matatizo kama haya yasingeweza kutokea. Na hii ingepunguza sana hisia za uchakachuaji, kwani matokeo yaliyotolewa yangelingana na jumla ya matokeo kwa kurejea nakala za mawakala zinazowasilishwa kwenye vyama.Tatizo linaanza Tume ya Uchaguzi inapoanza kupitia taarifa za vituoni na kufanya kile inachoita marekebisho!!!

    Hata hivyo kwa hiyo minimal gain aliyopata Mrema baada ya marekebisho, nampa hongera, na namuunga mkono maoni yake ya uchunguzi ni nini kilitokea. Ila nashauri badala ya kuitegemea TAKUKURU afungue kesi mahakamani, huko mambo yataeleweka!!!
     
  4. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Sahihisho kidogo Meela wa CCM kura za sasa ni 17,498 badala ya 23,870 alizopewa awali ina maana ailkuwa ameongezewa kura 6,372 zaidi.

    Lakini total bado inazidi idadi ya waliopiga kura ukijumlisha unapata kura 55,677 lakini wao wanasema kura halali ni 53,914 hii imekaaje, asante ZeMarcopolo kwa kunote hilo.
     
  5. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #5
    Nov 17, 2010
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Walikosea kwa sababu kuna wakina Mrema wawili.
     
  6. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #6
    Nov 17, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Tume iundwe! Aibu aibu aibu!!!!.
     
  7. The Spit

    The Spit JF-Expert Member

    #7
    Nov 17, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 374
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Dah kumbe ndo wanavyofanyaga ehe?..Hii imenifungua macho mazee!..This being the case all election results can not be trusted.
    Kama wamechakachua sehemu ambazo kulikuwepo na gape kubwa kiasi what about those ares with smaller margins,uchakachuaji could be very simple to implement i suppose?
     
  8. p

    politiki JF-Expert Member

    #8
    Nov 17, 2010
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Inaonekana kuwa mbunge wa CCM ndugu Meela alikuwa ameongezewa kura zaidi ya elfu sita(6000) na msimamizi wa uchaguzi. hebu fikiria maeneo kama shinyanga mjini ambapo mgombea wa ccm ndg. masele ameshinda kwa kura moja ebu niambieni kwa hali hii ni wazi kuwa chadema ilishinda. Hakuna makosa kama NEC inavyotaka tuamini, huu ndio uchakachuaji. Nec has finally proven that, DR.Slaa has been telling the truth all along. Na bado hali hii itaendelea kila mahala na ukweli utajulikana kwani haki ya mtu aidhulumiwi.
     
  9. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #9
    Nov 17, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Ngoja tumsubiri Slaa aanze kuchemsha watu.

    Nina hamu sana kumuona Jaji Makame akipanda kizimbani kwa kudanganya kura.

    Hata kama haiwezekani kutengua matokeo ya Urais, huyu jamaa hawezi kushitakiwa?

    Watu wakishitakiwa na kuanza kula moto, wataanza kutengana.

    Hakuna kitu poa kama DEVIDE and RULE. Kumtenga Makame na Kikwete ni muhimu sana.
     
  10. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #10
    Nov 17, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nchi hii uozo mtupu..halafu eti huyu ni Jaji??lol
     
  11. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #11
    Nov 17, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    :nono:
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Nov 17, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,451
    Trophy Points: 280
    matokeo yote yakianza kupitiwa namna hii tunaweza kujikuta tunaingia matatizoni tu..
     
  13. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #13
    Nov 17, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,732
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    2015 Watasema hata matokeo ya Urais yalikosewa
     
  14. W

    We can JF-Expert Member

    #14
    Nov 17, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 676
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Moyo wangu wanitetemeka kwa hasira, na roho yangu yataka kupasuka! Aibu! Juzijuzi NEC imesema haiwezi kutengua matokeo ya Segerea hadi Mahakama. Je, NEC ndo mahakama, au inamahakama ndani ka ndani? NEC isivunjwe bali ipondweponde na kufanyiwa LANDSCAPING...aibu kwa Tanzania. NEC imejaa madudu mpaka haioni aibu!

    Watoto wa chekechea (vidudu) wanaweza kujumlisha matokeo ya nchi nzima, NEC haiwezi, what a deadily shame?
     
  15. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #15
    Nov 17, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Ukurasa wa NEC, wanaonyesha kuwa mbunge wa Tabora mjini katoka NCCR-Mageuzi na anaitwa SAID MJAKA LENGWE LENGWE.
    2010 Parliemantary Candidate

    Pia inaonyesha Rage wa CCM ni Mbunge wa Tabora Mjini.......
    2010 Parliemantary Candidate

    Ukurasa wa Bunge unaonyesha Wabunge wote wa Tabora ni CCM.....
    Sijui yupi anasema ukweli au NEC wanachakachua hadi wao wanajichakachua, khaa!!!!

    Parliament of Tanzania
     
  16. W

    We can JF-Expert Member

    #16
    Nov 17, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 676
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    Matatizo yapi tena Mwanakijiji ambayo hatujayapata? Wachakachuaji nao akili zimechakachuliwa, ndiyo maana matokeo ya uchakachuaji ni UPUMBAVU.
     
  17. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #17
    Nov 17, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    And yet kuna watu humu huwa wanasema eti yaliyofanywa na NEC ni matatizo ya kawaida na yapo dunia nzima!!!!!!!!!! Huko Vunjo vp kura za uraisi???

    But I said it earlier hata kabla ya uchaguzi, CCM na serikali yake they are not smart kwenye numbers when it comes to forgery! They will alwayz do their way/ ways na mwisho numbers don't sum up.
     
  18. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #18
    Nov 17, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,732
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    Bangi ni nzuri ikitumiwa kama dawa lakini ni mbaya ikitumiwa kama kiburudisho hasa kwa kuwagandamiza wenginee, nadhani NEC walipata kajimoshi kidogo
     
  19. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #19
    Nov 17, 2010
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kuna watu 6 nchini Kenya ambao mwanzoni mwa mwaka kesho watakuwa wamekwisha fikishwa mbele ya ile mahakama ya kimataifa (ICC) kutokana na vurugu zilizofuatia uvurugaji wa uchaguzi mkuu nchini humo. Nafahamu kuwa mahakama yetu haina ubavu wa kumshughulikia Makame na genge lake. Hivi ushahidi wa namna hii hautoshi kuwapeleka ICC, au mpaka watu wawe wamekufa!
     
  20. W

    We can JF-Expert Member

    #20
    Nov 17, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 676
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kuna mtu aliwahi kuniambia kuwa ukidhamiria kuua, ni sawa na kuua. Ukidhamiria kuiba, ni sawa na kuiba. Mahakama inatakiwa kuprove beyond reasonable doubt kuwa ulitenda kosa. Hivyo,basi NEC watahesabikwa ni WAUAJI tu; hata kama wanajidai hawezi kupingwa eti katiba hairuhusu. Makosa ya aibu hayo, ICC inawasubiri hata wakifa, mifupa yao itapelekwa TheHeigh, .......

    Wanajua wanachokifanya.....hatuhitaji kuwakumbusha kila wakati.....Huwezi kukaa unawaambia watu, MAKOSA YA KIBINADAMU wakati unajua hata jambazi ni binadamu, so what?
     
Loading...