Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NEC waficha taarifa za ‘voting’ na ‘counting’ kwenye mtandao wao

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mwanamayu, Sep 30, 2010.

  1. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #1
    Sep 30, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,726
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Tume ya uchaguzi imeondoa taarifa kuhusu namna ya kupiga kura na kuhesabu kura kwenye mtandao wao www.nec.go.tz .

    Hii ni makusudi kuwanyima wanachi taarifa hizo kwani taarifa nyingine zipo. Taarifa hizi zitakuwa zimechakachuliwa kwenye ‘mwongozo wa kupiga kura' mfano, baada ya kupiga kura, mpiga kura anatakiwa kukaa mita 200 kutoka kwenye kituo cha kupigia kura lakini kwenye mwongozo uliosambazwa NEC inawataka wapiga kura waende nyumbani baada ya kupiga kura.

    Hivi ni makusudi au ni kosa la kiufundi?
     
  2. F

    Froida JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Hii ni hatari sana wanataka kuchakachua matokeo nadhani vyama husika wataikemea TUME haraka iwezekanavyo
     
  3. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Ushauri wangu vyama vya upinzani viibane NEC irudishe haki ya wapigakura kusimamia haki mita 200 kutoka kwenye kituo ili kuzuia mashushu ambao ndiyo wachakachuaji wakuu kuvuruga haki isitendeke.

    Uchaguzi si huru wala wa haki kama hatupewi nafasi ya kujithibitishia wenyewe kama waliopo ndani ya chumba cha kuhesabia kura wanakubalika kisheria. Mashushushu siyo sehemu ya NEC ila mazingira yanajengwa ya kuiba kura.
     
  4. H

    Hekima Ufunuo JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 218
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa ndipo pa kupigia kelele, na tusipowahi kuandika na kupiga ukunga basi watatukamata wakati tunalinda kura tukiwa mita 200. Mimi lazima nikalinde kura nitakayoipiga na mke wangu na wafanyakazi saba nyumbani kwangu.
     
Loading...