Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NEC toeni majina ya wapigakura tuyaone kwenye mtandao

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Nyange, Oct 4, 2010.

  1. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wakati zimebaki takribani siku 26 hivi, NEC itoe majina ya watu wanao tarajia kupiga kura ili kila mtu siku ya kupiga kura ajipange kwenye eneo sahihi ili kuokoa kupoteza muda.

    Hakuna haja ya kubandika majina badala yake yawekwe kwenye mtandao kila mtu ajione atakuwa kituo gani na eneo gani. Mfano, Kinondoni - manyanya C, au Mwenge stendi, G.

    Wadau mnasemaj kupunguza usumbufu wakati wa zoezi la kura?
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Asante kwa post yako nzuri na imekuja wakati muafaka. NEC hawawezi kutoa majina katika mtandao kwa sababu daftari liko hovyo kabisa, nyie mtaona siku ya kupiga kura!

    Watabanika majina kwenye vituo vya kupiga kura siku nane kabla ya uchaguzi, ni siku chache mno mtu kufanya chochote iwapo jina lake litakuwa halipo -- kama vile tu ilivyokuwa mwaka 2005. Mwaka ule walibandika majina hayo lakini bila ya utaratibu unaoeleweka wa kupetition. Katika jimbo la Temeke majina 100,000 hayakuonekana siku ya kupiga kura.

    Inanikumbusha mwaka 1995 uchaguzi mkoa wa Dsm ulivyvovurugwa na NEC na walipotangaza kurudiwa hawakuweka utartibui mzuri na matangazo kwa kujiandikisha upya kwa wale waliokuwa wamezirarua kadi zao kwa hasira.
     
  3. N

    NguchiroTheElde Member

    #3
    Oct 4, 2010
    Joined: Jun 13, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Excellent idea. NEC ina majina yote kwenye kompyuta na ni kiasi tu cha kuyaweka kwenye website yao kama hawaogopi kuwa uchakachuaji wao utabainika. Tatizo la wapiga kura kukosa majina yao katika maeneo waliojiandikisha ni kubwa na ni makusudi kwani mchezo wa kuwapa "mabakia ya wajumbe wa CCM wa nyumba kumi" kazi ya kuorodhesha shahada za wapiga kura wa CCM kwenye maeneo yao ina malengo ya kuiwezesha Tume ya Uchaguzi kuhamisha sehemu kubwa ya majina ya wapiga kura WASIO wa CCM kutoka maeneo waliojiandikisha na kuyapeleka maeneo mengine ili kuwapa usumbufu hadi wasindwe kupiga kura.

    Pili kwa kuweka mambo yote waziwazi - majina ya wapiga kura yakiorodheshwa na vituo vyao vya kupigia kura - kutaondoa pia dukuduku kuwa kuna wapiga kura hewa na vituo vya kupigia kura hewa yote hayo kwa lengo la kuchakachua matokeo halisi ya kura. Kama hoja hii si kweli basi NEC iweke daftari la wapiga kura na vituo vyao vya kupigia kura kwenye mtandao kuanzia sasa hivi na libaki daima kwenye mtandao.
     
  4. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Mnasema NEC hii? haya sijui kama watawasikiliza!:A S 13:
     
Loading...