Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NEC na usalama wa kura zetu

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Sep 22, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Sep 22, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    NEC imetangaza mikakati ya kulinda kura wakati wa uchaguzi

    Mkakati wa kwanza
    - Matokeo yatajumlishwa kisayansi majimboni na ya urais yatabandikwa kila yatakapohesabiwa
    - Kutakuwa na kituo cha matokeo, ambapo yatajumlishwa kwa uwazi na waandishi wa habari kuruhusiwa kushuhudia.

    Mkakati wa pili
    Kuhusu tetesi kuwa kuna masanduku ya kura yametengenezwa na kuhifadhiwa katika maeneo ya Jeshi la Ulinzi la Wananchi Tanzania (JWTZ):

    NEC imesema: Kwenye kila sanduku la kura kutakuwa na namba kulingana na namba ya jimbo. Kama kuna watu wametengeneza masanduku ya kura watakuwa wamejisumbua, kwani hayatatumiwa; masanduku ya Tume yatakuwa na namba maalumu kulingana na jimbo husika.

    Mkakati wa tatu
    Ingawa sheria inaitaka Tume kuwasilisha Daftari kwenye vituo siku nane kabla ya uchaguzi, lakini mwisho wa mwezi huu watavipelekea vyama vya siasa Daftari hilo, ili kupunguza malalamiko ya wapiga kura kutoona majina yao kwenye Daftari la wapiga kura.

    Mkakati wa nne
    Karatasi za kura zimechapishwa uingereza na si nchini kama inavyosikika, picha na majina ya wagombea yataandikwa kwa kufuata alfabeti na yataanza na chama chenye herufi ya A na kuendelea, mpango ambao umewekwa kuwarahisishia wasioona.

    Kwa maana hiyo majina na picha za wagombea urais na vyama vyao vitakuwa katika mpangilio ufuatao:
    1: APPT-Maendeleo; Peter Mziray
    2: CCM; Jakaya Kikwete
    3: CHADEMA; Dk. Willibrod Slaa
    4: CUF; Profesa Ibrahim Lipumba
    5: NCCR-Mageuzi; Hashim Rungwe
    6: TLP; Mutamwega Mugahywa
    7: UPDP; Fahmi Dovutwa
     
  2. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nafikiri NEC wamesahau au wamefanya makusudi kutosema je nani atahakikisha usalama wa kura baada ya wao kuzikusanya hadi kutangazwa matokeo ya jumla.
     
  3. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kila wakati wa uchaguzi kukusanya na kufanya majumuisho ya mwisho NEC huiachia ccm ndiyo ifanye.
     
  4. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #4
    Sep 22, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    si wamesema zitahesabiwa mbele ya waandishi wa habari!!
     
  5. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #5
    Sep 22, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kuhesabu si tatizo problem iko kwenye kutangaza matokeo.
     
  6. Negotiator

    Negotiator JF-Expert Member

    #6
    Sep 22, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    WAandishi na wananchi tutajitangazia wenyewe hapo hapo kituoni na kuanza kushangilia wenyewe
     
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Sep 22, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    matokeo kujumlishwa kisayansi ndio vipi?.....naomba ufafanuzi
     
  8. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #8
    Sep 22, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Tuombe "ulinzi usioonekana" toka kwa Sheikh Yahya! Shida yote ya nini?
     
  9. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2010
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,077
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Hapo kuna mianya miwili ya wizi wa kura:

    (1) Kuna uwezekano wa kuweka "kura" zaidi kwenye masanduku wakati yakisafirishwa toka kituo cha kupiga kura hadi kituo cha matokeo.

    (2) Bado kunaweza kuweko vituo feki vya kupigia kura. Masanduku yake yanaletwa kwenye kituo cha matokeo.

    Katika uchaguzi uliopita, nilisikia kuna masanduku mengine hayakufikishwa kwenye vituo vya matokeo mpaka asubuhi kesho yake. Inatakiwa wananchi wakishapiga kura waweze kulitazama hilo sanduku hadi kura zenyewe zihesabiwe.

    Kwanini kura zisihesabiwe pale pale kwenye kituo cha kupigia kura, na idadi yake ndiyo ipelekwe kwenye kituo cha matokeo?
     
  10. U

    Ujengelele JF-Expert Member

    #10
    Sep 23, 2010
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 1,256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Miye natabiri mwaka huu chama filisi cha mafisadi kitafanya wizi mkubwa wa kura ambao hatujawahi kuuona tangu tuingie katika chaguzi za vyama vingi. Na hili likitokea basi CHADEMA na CUF wayakatae kabisa matokeo hayo ya wizi utakaoshirikisha vyombo vya dola. CHADEMA na CUF inabidi wawe macho sana katika zoezi lote la kuzihifadhi kura mara baada ya kumalizika upigwaji kura na katika zoezi la kuhesabu kura.
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Sep 23, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hata wasemeje... mimi siamini kama CCM hawataiba kura - kwa mwendo unavyokwenda hali si hali, wapinzani wamekua stonger kuliko miaka ya nyuma
     
Loading...