Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NEC IFUMULIWE puuuh na BUNGE lijalo , la sivyo upinzani itakuwa ndoto kushinda,

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Obama08, Nov 3, 2010.

  1. O

    Obama08 Senior Member

    #1
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 182
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ili NEC iwe huru na haki Bunge lijalo ambalo naamini sasa lina wabunge wakutosha kutoka vyama vya upinzani, washinikize WAJUMBE WOTE WA NEC WAPITISHWE NA BUNGE, PIA TAKUKURU, WASIPOFANYA HIVYO NI NDOTO UPINZANI KUONGOZA NCHI, MAANA NEC INAPELEKESHWA NA ALIYE WACHAGUA, HIVYO BASI WABUNGE WAJENGE HOJA MARA MOJA ILI KUIBOMOA NEC NA KUIUNDA NEC MPYA MTAONA MATOKEO, BELIEVE ME, WABUNGE HIMA MSWADA MARA MOJA KUFUMUA NEC, yaani hapo mtakuwa na uhakika wa uchaguzi, vinginevyo wapinzani wanajaza maji kwenye gunia, quick, faster, hurry up wabunge, mtakuwa mmepata ushindi mkubwa, believe me again, nyie mnakata matawi kateni mizizi kumaliza fitina za kuchakachuliwa, period
     
  2. Ustaadh

    Ustaadh JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 25, 2009
    Messages: 413
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kuwa na NEC ya Kikwete ni kikwazo hasa hatua ya urais kwani wanaweza kuchakachua kura na hata mahakama haina uwezo wa kuwahoji - katiba inawalinda! Hivyo kama ulivyosema kuna haja ya kuhakikisha wajumbe wa NEC wanatoka katika vyama vya siasa na wajadiliwe na kupitishwa na bunge.
     
  3. O

    Obama08 Senior Member

    #3
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 182
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    very simple, Kiravu na wajumbe wa NEC JK ndio kawateua, i.e presidential appointees, sasa upinzani wanategemea nini? haihitaji elimu wala profession kujua hamna haki na usawa hapo, it is a common sense, yaani Kiravu amgeuke boss wake? ndoto za alinacha za mchana, wapinzani fanyieni kazi hili wazo faster, Wajue wa NEC wachaguliwe na Bunge na Kupitishwa na Bunge, pelekeni mswada haraka, taasisi za umma nchi nzima zitawaunga mkono.
     
  4. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,532
    Likes Received: 2,533
    Trophy Points: 280
    Hii haikubaliki nasema kama noma na iwe noma

    Matokeo Tunduru Kaskazini

    Kikwete amepata kura 22,261

    Slaa amepata kura 1,965

    Lipumba amepata kura 12,935
     
  5. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2010
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Wananchi ndio walitakiwa kuifumua NEC lakini naona wanapendelea udhalimu, samahani!
     
  6. O

    Obama08 Senior Member

    #6
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 182
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bunge lina uwezo huo, wabunge ndio wawakilishi wa wananchi, so wanafanya mambo kutokana na matakwa yetu, mwananchi ukumwambia NEC haifai wengi hawataelewa, NEC ipigwe chiniiiiiiiiiiiiiii
     
Loading...