Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nec: Hatuboreshi Daftari la Wapiga kura

Discussion in 'Jamii Photos' started by Gurtu, Mar 24, 2012.

  1. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2012
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ukisikia kuna uchaguzi mdogo hatukosi kuisikia Tume ya Uchaguzi nayo ikisema;"hatutaboresha daftari la wapiga kura, vituo vya kupigia kura vitakuwa vile vilivyotumika katika uchaguzi ulipita..." Ninapenda kujua kuwa gharama ya kuwaingiza wapiga kura wapya na kuwatoa waliohama ua kufa ili kuboresha daftari ni kiasi gani? Je, huko kutoboresha daftari la wapiga kura lina maslahi kwa nani?

    Nina imani kubwa kabisa idadi ya wapiga kura wa Jimbo la Arumeru Mashariki katika uchaguzi mkuu wa 2010 na leo wanapofanya uchaguzi mdogo ni tafauti kabisa. Hii ikiwa na maana kuwa wapo waliokuwa na umri wa watoto na leo ni watu wazima. Wapo waliokufa na wapo waliohama vile vile.

    Hivi umuhimu wa kuboresha daftari haupo kweli? wapo watu wengi wanapoona umati wa watu katika mikutano wakivishabikia vyama fulani, wanakuja na kauli kuwa, "usifikiri wote wana vitambulisho vya kura". Hiyo ina maana kuwa kushiriki kwao katika ushabiki wa chama fulani hakutaleta athari katika uchaguzi kwa sababu ushabiki wao hautakuwa na nafasi katika kupiga kura. Jambo la kuchekesha ni kuwa hata hao washabiki wakitaka kujiandikisha hawana nafasi sasa bali ile iliyopita, yaani uandikishaji katika uchaguzi mkuu uliopita.

    Nawasilisha.
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mbona hii haipo mahali pake aisee...
     
  3. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,730
    Likes Received: 1,775
    Trophy Points: 280
    Sioni picha hapo...
     
  4. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,431
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Sio mahala pake hapa.
     
Loading...