Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndullu, Mkulo and Utoh Should be Fired!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rev. Kishoka, Dec 31, 2009.

  1. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #1
    Dec 31, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yes I said it! These three knuckleheads should step down from their positions or get fired by the President!

    Infact add the whole BOT management and Board!
     
  2. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #2
    Dec 31, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mchungaji naona umekuwa mkali kweli kweli bila kutueleza kilichokufanya utake hao akina knuckleheads wawe fired!

    Naam Ndulu nilidhani ana msimamo wa maana baada ya madudu yaliyotokea Benki kuu lakini kumbe na yeye ni kichwa mbovu tu! Haingii akilini kwa kiongozi iwe wa Serikali ama Shirika atake kumiliki nyumba ya kifahari kwa kutumia fedha za wavuja jasho! Ama kweli Watanzania wanaonewa na kuoneana!

    Nakubaliana nawe, kwa ubadhilifu uliotokea BOT wa kutumia bilioni za fedha kwa ajili ya nyumba ya mtu mmoja tu Board nzima inastahili kujiuzulu na kutakiwa warejeshe fedha walizoacha zikatumiwa isivyo halali. Mkulo angeliweza kujijengea jina kukemea vitendo vya ubadhilifu kama hivyo. Hayo yako ndani ya uwezo wake kama Waziri muhusika.
     
  3. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #3
    Dec 31, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    alikuwa naibu wa Balali unadhani yupo pale sasa kwa lengo gani?? maana hakuna mahala ktk ripoti kwamba Ndulu alipingana na maamuzi ya bosi wake Balali ktk kuchota hela. ila amewekwa kuondosha posible evidences zilizoachwa na aliyemtangulia. nilidhani Rais angemteua mtu mwingine from presiding board ya governess lakini akafanya backwards.
    UTOH nina imani naye ila hana Meno kwani ripoti zake zimekuwa zinawekwa kapuni kila muhula
     
  4. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #4
    Dec 31, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,196
    Trophy Points: 280
    Mkuu Rev, wawe fired kwa yapi, with what president with which audacity?. Mbona makubwa zaidi ya haya yameshafanyika huko nyuma, no one got fired!. Why now, why them?.
     
  5. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #5
    Dec 31, 2009
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    who to fire who? never
     
  6. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #6
    Dec 31, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Rev,

    Yaani huto Tu-USD 2.4 Mil Tu...ndio tunakutoa macho kiasi hicho. Acha masihara Rev, kwa hii nchi hiyo ni hela ndogo sana.!!!!!

    Hivi unajua kuna Msukuma mmoja aliwahi kuuza ng'ombe wake (yes, ng'ombe tu) akajipatia USD 1 Mil?? Ni muda mrefu sasa yule msukuma aliamua kuhifadhi "vijisenti" vyake kisiwani Jersey kwa usalama zaidi...maana benki zetu hapa Tanzania haziaminiki kabisa.
     
  7. Kikojozi

    Kikojozi JF-Expert Member

    #7
    Dec 31, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 331
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wizi, uongo na uzembe ushakua utamaduni wetu hapa Tanzania. Infact, usipokua mwizi, muongo na mzembe watu watakuona wewe ndio "knucklehead".

    Hawa jamaa wanaendeleza tu utamaduni wetu ili wabaki katika ajira. Otherwise, professionally, hawa watu wako very competent.
     
  8. Kikojozi

    Kikojozi JF-Expert Member

    #8
    Dec 31, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 331
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nikupe namba ya bank account yangu unitumie hiyo USD 2.4 Mil?
     
  9. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #9
    Dec 31, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    fired?
    JUST LIKE THAT?
    nah!.....
    WHY?
     
  10. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #10
    Dec 31, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    huyu Utoh ndo mambwembwe tupu kumbe nalo lijizi na lifisadi....linatoa macho tu badala ya kudhibiti mambo ya kutumia mahela yetu bila utaratibu...
     
  11. Kikojozi

    Kikojozi JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 331
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa mila zetu za kiafrika, kama baba yako au boss wako ni mwizi/fisadi, humchukulii hatua yoyote.
     
  12. M

    Myamba Senior Member

    #12
    Dec 31, 2009
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Apart from what has been suggested here, which I strongly support, I also think there should be a separation between the Chairmanship of the Board of BOT and the Governor. All the messes that we are hearring at BOT are mostly caused by the BOT Board structure.
     
  13. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na wewe asilimia MIA kwa MIA na kuongezea wajumbe wa Bodi ya Bot wasitoke wizara ya fedha kwasababu Kama wao wanadetermine mishahara na malipo ya board halafu Ministry for Finance inaidhinisha who supervise who????

    Board zijengwe na experience bankers na prominent economist ambao wakiingia humowanadiscuss issuesna sio tunalipwa kiasi gani Leo.

    Wafukuzwe Gavana na manaibu wake waletwe team mpya Hivi pale IFM au Udsm si wapo Ma economist wazuri tu kwanini wasiteue timu mpya ikaja kufanya kazi??? Napia wafukuzwe madirector wa Bot maana hawa ndio wanatafuna hasa fedha za Bot. Makampuni mengi uchwara yanayofanya kazi na Bot yanamilikiwa na hawa kupitiamlango wa nyuma

    Kuhusu mkulo tunafahamu ufisadi wake nssf hivyo sina haja ya kujieleza kwanini akae kwani aliitafuna nssf karibu icollapse pengine amejirudi maana alipokuwamtaani alifulia ile mbaya. Nampa benefit of doubt
     
  14. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #14
    Dec 31, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Who appointed them? The President (Kikweke).
    Who has powers to fire them? the same Kikwete.
    The same Kikwete??? Yes.
    Duh! Andikeni maumivu.

    Myamba ur absolutely right about the laughable fact that the BoT Governor is also the Chairman of the Board.

    Tanzanians, we are doomed.
    Cast your vote wisely...
     
  15. e

    echonza Senior Member

    #15
    Dec 31, 2009
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo ni moja tu ya visababishi vilivyo vingi, ikiwemo kulelewa tu na wakubwa wao. Masuala kupelekwa kirafiki rafiki tu ndani ya mfumo wa serikali yetu.
     
  16. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #16
    Dec 31, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ndullu, aina ya maprofesa wengi wa kitanzania. Hawana msaada wowote kwenye kuiboresha hii nchi. Ni wapiga sound na mabingwa wa kutoa cv ndefu kutamba wao ni kina nani!
     
  17. K

    Kimweri JF-Expert Member

    #17
    Dec 31, 2009
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 3,154
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    Ni muda muafaka sasa maprofesa wakazuiliwa kushiriki kwenye siasa!!wabakie mavyuoni tu..,uchu umezidi,alaah
     
  18. Kikojozi

    Kikojozi JF-Expert Member

    #18
    Dec 31, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 331
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    In my opinion, this won't change the way things are run at BOT. It's simply employment for one more Big Wig.

    Kinachokosekana ni political accountability at senior government level. If the biggest shots in the land can be held accountable, they in turn will pile the pressure on the technocrats to perform.
     
  19. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #19
    Dec 31, 2009
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35

    nakubaliana na wewe mkuu huyu jamaa alipochaguliwa alijisifu kwamba ndani ya muda mfupi atahakikisha anaimarisha shilingi ya tanzania lakini cha kushangaza hakuna lolote, wanafuja tu pesa za walipa kodi na kuishi maisha kama ya peponi
     
  20. J

    JokaKuu Platinum Member

    #20
    Jan 1, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..nimeona Malawi na Kenya wana utaratibu kama wetu kwamba Gavana ndiye mwenyekiti wa bodi ya benki kuu.

    ..naibu gavana ni naibu mwenyekiti wa bodi kama ilivyo kwa benki yetu.

    ..pia wanafuata utaratibu kama wetu ambapo Katibu Mkuu Hazina ni mjumbe wa bodi ya benki kuu kutokana na wadhifa wake[ex-officio] na hana haki ya kupiga kura ktk vikao vya bodi.
     
Loading...