Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndugai: Vyombo vya habari vinawabeba wapinzani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SubiriJibu, May 4, 2012.

  1. S

    SubiriJibu JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naibu Spika wa Bunge, Job Ndugai, amesema anakerwa na tabia ya vyombo vya habari nchini kuwakosoa viongozi wa CCM na Serikali tu na kuwabeba wa vyama vya upinzani hata wanapokosea.

    Amesema, viongozi wapinzani ni viongozi wa serikali watarajiwa, hivyo vyombo vya habari vina wajibu wa kuwakosoa kama ilivyo kwa viongozi wa serikali na chama tawala badala ya kuwabeba hata katika mamo ya wazi.

    Aliyasema hayo katoka maadhimisho ya Siku ya Uhuru wa Vyombo vya habari Duniani jana jijini Dar.

    Alisema umekuwa ni utamaduni wa waandishi wa habari kuwabeba wapinzani huku viongozi wa CCM na serikali wakikosolewa kutokana na utendaji wao.

    "Hakuna jambo lisilokuwa na mwisho :clap2: na leo tukiwabana hawa na kuwaacha wanaotarajiwa kuwa viongozi, sio haki, lazima vyombo vya habari viangalie pande zote na kukosoa", alisema.

    Alivitaka vyombo vya habari kubadilika na kuwa na mapenzi na nchi yao badala ya kushabikia wanasiasa na vyama vyao, kwani wanahabari wana nafasi kubwa ya kujenga jamii ama kuibomoa kama watakubali kutumika vibaya.

    Kuhusu mahusiano kati ya BUnge na vyombo vya habari, Ndugai alisema, kwa muda mrefu yameendelea kuwa mazuri na kuahidi kuyadumisha.

    SOURCE: NIPASHE (pg. 08)
    DATE: MAY 04, 2012
     
  2. M

    Molemo JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Nimeipenda hii...."hakuna jambo lisilokuwa na mwisho"....
     
  3. GEMBESON

    GEMBESON JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Magamba Wabadilike, wawe na matendo masafi halafu waone vyombo vya habari vitakuwa upande gani. Ukweli ni kwamba jambo lolote geni (liwe zuri au baya) hiyo ni habari. Matendo mabaya yanayofanywa na baadhi ya viongozi wetu ndio yamewafikisha hapo hao waliopo madarakani. Naibu spika nendeni mkajipange.
     
  4. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Naona ni kuweweseka mbona kila siku wapinzani wanalalamika kuhusu TBC1 je hilo analisemeaje?
     
  5. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,893
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    Aseme wamebebwa kwa lipi..
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,199
    Likes Received: 5,723
    Trophy Points: 280
    anakimbiia kivuli chake huyu ,, hataweza kupingana na ukweli ina maana waandishi wadanganye ..? kama ccm wamehamwa watu waandike chdema ndio imehamwa?
    huyu naye kashazoe siasa za kumtukuza ambazo zimeshapitwa na wakati
     
  7. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Yaani Waziri ashirikiane na Wahuni waanzishe kampuni za kihuni kwa ajili ya kutuibia, halafu rais aliyemteua yupo honeymoon Brazil wanabembe na Maximo, anataka vyombo vya habari viandike Waziri fulani ni Kiongozi bora na ni mfano wa kuigwa na bosi wake aliyemteua anastahili sifa!
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Sina hakika kama alikimaanisha kweli alichokisema. Labda kama alimaanisha TBCCM kuwa inawabeba kina thithiemu SAWA!
     
  9. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ni tatizo la kuzoea kupewa sifa kila siku, sasa mnapewa ukweli mnalalama!
     
  10. mbogo31

    mbogo31 JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 649
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huyu Jamaa nafikiri anaongea bila kufikiria,

    Kwanza yeye mwenyewe kwa asilimia kubwa hatendi haki bungeni sasa anategemea aandikwe vipi?
    pili hawa anaowaita wapinzani tayari ni viongozi kwa taifa hili wanaongoza watu wengi sana hivyo sio kwamba wanaotarajiwa kuwa viongozi, hawa ni viongozi tayari, chukulia mtu kama Dr Slaa, Mbowe, Lipumba wewe unataka wawe viongozi mara ngapi?, Dr Slaa ni kiongozi wa watu wengi sana jamani!! tutazame uongozi kwa upana zaidi asifikiri kiongozi ni kuwa naibu spika tu.Narudia tena Dr Slaa ni kiongozi wetu akipotoka vyombo vya habari vitamwambia lakini haviwezi kumsingizia ikiwa bado hajapotoka.

    Pia anatakiwa kukemea na vyombo vingine sio vya habari tu akemee Police, Mahakama, Usalama wa taifa na wengine wengi watende haki na sio kuegemea upande wa serikali tu.
     
  11. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hapo kwenye red bora umejitambua
     
  12. R

    Recover Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama wapinzani ndio wanasanua madili huko ndani selikalini wachuniwe tu na vyombo vya habari!! wasiwamulike!!!!!!!!! Kazi nzuri wanahabari
     
  13. R

    Recover Member

    #13
    May 4, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ila posti nzito baba! uone kwamba vijana bado mchujo mzuri unahitajika kabla ya kuwa nyadhifa.Uspika unahitaji washauri wazuri, sasa wengi wakiwa na maskendo inakuwa ngumu
     
  14. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Chakwanza kabisa TBC
     
  15. N

    Ntuya Senior Member

    #15
    May 4, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sasa wameanza kukubali kuwa wapinzani wanachukua nchi. Wajipange hawana jinsi tayari kimenuka!
     
  16. J

    Jacob Kalangula New Member

    #16
    May 4, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyombo vya habar viko sawa ni mtazamo wake tu huo.
     
  17. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #17
    May 4, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Vyombo vya habari haviwapendelei wapinzani ila vinaandika habari ambazo zitauza magazeti.

    Uwe mpinzani uwe CCM ukipata kichwa cha habari kinasema "Slaa aisambaratisha CCM Arumeru" lazima ununue gazeti kujua kulikoni. Ukishanunua gazeti unakuta Slaa amefungua tawi la wakereketwa wa Chadema na kugawa kadi 15
     
  18. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #18
    May 4, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Naona ameshaanza kukiri kuwa chadema wanatarajiwa kuchukuwa hii nchi!
     
  19. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #19
    May 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ndugai hakupaswa kabisa kuwa msemaji wa vyombo vya habari, wala kuvisema katika siku hii yenye jina la UHURU WA VYOMBO VYA HABARI. Hapa ni kama mtunza bustani kumsemea mpishi.

    Zile enzi walizokuwa wanatamba na Magazeti yao ya Chama na RTD zimekwisha. Siku za Shamba la Wanyama (Tumsifu kiongozi wetu) zimekwisha. Wananchi wameamka na wamechoka kusifu, wamechoshwa na wapenda sifa. Yeye kama CCM aviagize tu vyombo vya habari vya CCM vitawasifu wanavyotaka wao, lakini sio kuvitaka vyombo vyengine HURU.

    Pamoja na hayo, sekta ya habari sasa imekuwa biashara yenye upinzani. Watu wananunua habari wanayoipenda siyo wanayotakiwa waipende.
     
  20. C

    Christiano Ronaldo JF-Expert Member

    #20
    May 4, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mfano mzuri ni kesi ya mpendazoe/mahanga ambapo vyombo vya habari vilikuwa vinatoa habari za mwenendo wa kesi kwa kuegemea upande mmoja, kiasi kwamba kesi ambayo haikuwa na hoja kabisa kuonekana kwa jamii kwamba mahanga lazima ashindwe. Huu si upendeleo kwa upinzani?
     
Loading...