Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndoto ya Urais ya Lowassa na Zitto mashakani CCM kufanya zengwe katika Katiba mpya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Return Of Undertaker, Sep 30, 2012.

  1. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #1
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,116
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    *CCM yataka Katiba iweke kikomo cha miaka 40 hadi 60
    *Walioshika nafasi ya uwaziri mkuu kubanwa
    *Mkakati waandaliwa kutua rasmi Tume ya Katiba


    SIKU chache tangu Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe (CHADEMA), atangaze kuwania urais katika Uchaguzi Mkuu mwaka 2015, huenda ndoto yake isitimie kutokana na Chama Cha Mapinduzi (CCM) kuandaa mkakati wa kumbana kupitia Katiba mpya.


    Mbali na Zitto ambaye alitangaza kutogombea ubunge na badala yake anajipanga kuwania urais mwaka 2015, wengine wanaotajwa kuwania nafasi hiyo ni Waziri Mkuu mstaafu ambaye pia ni Mbunge wa Monduli Edward Lowassa (CCM).

    Zitto
    Zitto hadi kufikia mwaka 2015 atakuwa na umri wa miaka 39 wakati Lowassa atakuwa na umri wa zaidi ya miaka 60.

    Kiongozi mwingine anayetajwatajwa kutaka kuwania nafasi hiyo, ni Waziri Mkuu mstaafu mwingine, Frederick Sumaye ambaye sasa ana umri wa miaka 62.

    Inaelezwa kuwa mkakati huo umelenga kuzuia vijana ambao wanaonekana wana ndoto ya kuwania nafasi hiyo ikihofiwa watatoa upinzani mkali kwa viongozi wakongwe.

    Kipengele kimoja kinachotajwa ambacho huenda kikaingizwa katika Katiba mpya ni umri wa mgombea urais ambao unapendekezwa uwe miaka 40 hadi miaka 60, lengo likiwa ni kuwadhoofisha makada wa CCM ambao wanaonekana kuwa tishio ndani ya chama.

    Inaelezwa kuwa hivi sasa inaendeshwa kampeni ya chini chini kuleta ushawishi kupitia mikutano ya maoni huku pia mapendekezo hayo yakiandaliwa kwa maandishi na baadaye yawasilishwe mbele ya Tume ya Mabadiliko ya Katiba ambayo inaendelea na kazi ya kukusanya maoni kwa wananchi.

    Chanzo chetu kutoka ndani ya CCM kiliiambia MTANZANIA Jumapilikuwa mbali na harakati hizo,kipengele kingine ni kile kinachohusu viongozi walioshika cheo cha uwaziri mkuu kutakiwa wasiruhusiwe kugombea urais.

    “Pamoja na kutangazwa kwa uchaguzi wa chama, lakini bado lengo la kufanya hivyo ni kujenga timu imara ya chama itakayowezesha ushindi mwaka 2015. Katika hili inaonekana wazi kuwa baadhi ya wanachama wanaonekana ni tishio hasa katika kuwania nafasi hii watakwaa kisiki.

    “Siyo siri tena, Lowassa na Sumaye ni watu ambao wanatajwa kutaka kuwania nafasi hii lakini bado wanaonekana tatizo ndani ya chama… hivi sasa unaandaliwa mkakati wa kuwabana kupitia Katiba mpya ili mwanachama yeyote aliyefikisha miaka 60 asiruhusiwe kugombea nafasi hiyo.

    “Lakini bado inaonekana kuna kundi kubwa la vijana wa ndani ya chama na nje ambao wanaonekana kuitamani nafasi hii, nao wanataka kubanwa kupitia umri ambao ataruhusiwa yule aliyetimiza umri wa miaka kuanzia miaka 40.

    “Katika hili nataka nikwambie CCM kama itafanya jambo hili ndiyo itakuwa mwisho wake kwani linaweza likajitokeza kundi na kupambana aweze kupatikana mgombea binafsi kupitia Katiba mpya ijayo.

    “Hivi sasa tunatakiwa kujenga chama imara ambacho kitaweza kutetea nafasi yake ya Urais mwak 2015,” kilisema chanzo hicho kutoka makao makuu ya CCM mjini Dodoma.

    MTANZANIA Jumapili ilimtafuta Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Nape Nnauye azungumzie mkakati huo lakini simu yake ya kijangani haikuwa hewani muda mwingi jana.

    Septemba 27 mwaka huu akiwa mjini Kigoma, Zitto alitangaza kuwa mwaka 2015 hatagombea ubunge bali urais kupitia Chadema huku akitahadharisha dhamira yake hiyo isije ikavuruga chama.

    “Nimefanya kazi kubwa ya ubunge, nimeleta mabadiliko mengi kuanzia bungeni mpaka jimboni. Nadhani inatosha na hata nikiongezewa miaka mingine sitaweza kufanya yale yaliyonishinda katika kipindi changu cha miaka 10.

    “Kama Mungu ataniweka hai mpaka mwaka 2015, sitagombea ubunge tena kwani kazi niliyoifanya inatosha. Natangaza rasmi nitagombea urais kupitia chama changu cha Chadema bila kusababisha msuguano wowote na sitaki kuingia historia ya kurudisha nyuma harakati za upinzani kushika dola.

    “Nataka kuleta changamoto kubwa mpya, nitawaeleza watu wa chama changu nia hiyo na nitatoa hoja za msingi. Hata kama sitapata ridhaa yao lakini huo ndiyo msimamo wangu, iwapo chama kikiona nastahili au sifai nitakubaliana na uamuzi huo,” alisema Zitto, katika kongamano hilo lililoandaliwa na asasi ya Meza Duara.
     
  2. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,038
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    Bado sijaridhika!!naomba sosi ya hiyo sosi.
     
  3. m

    mharakati JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,222
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    maslahi binafsi,(kikwete family) 1 maslahi ya Taifa 0
     
  4. odinyo

    odinyo JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 419
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    kweli jamani kuandikaga mahabari ya hisia zenu ni kuhatarisha usalama wa Taifa.tuwe waadilifu
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli Lowassa ni kiboko ya CCM. Lowassa ana Mungu na umma.
     
  6. b

    blueray JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2012
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 2,219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo CCM wanataka kuendelea kubaka demokrasia? hawajui katiba lazima izingatie haki za raia ambazo msingi wake mkuu ni haki za binadamu? Au huko CCM hata wasomi wao wote ni MBUMBUMBU!
     
  7. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Katiba ya sasa inatambua kila raia ana haki ya kuchagua na kuchaguliwa.kuweka age limit ili kuwazuia baadhi ya watu wasigombee ni kuwa na akili za mgando plus udhaifu.
     
  8. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,116
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Inasema ivyo ili kuwafanya wasioijua Tz kuamini hayo lakini ukweli sio
     
  9. Fursa Pesa

    Fursa Pesa JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 1,654
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    they can't do that coz it against the constitution and if ammendent may take place that may led the party CCM to merge into two or more pieces.Please those who wish to do that infact is not healthy to our national security and it may lead to lot of misunderstanding within public sectors.Let you find another alternative or let the mass decide on that inssue than a group of people within the party.
     
  10. y

    yaya JF-Expert Member

    #10
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, nilitaka kuchangia hoja yako lakini kiingeredha chako kigumu!!!. maana hata muingereza mwenyewe hawezi kukuelewa.
     
  11. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #11
    Sep 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    JUMAPILI, SEPTEMBA 30, 2012 09:53 NA MWANDISHI WETU, DAR ES SALAAM

    *CCM yataka Katiba iweke kikomo cha miaka 40 hadi 60
    *Walioshika nafasi ya uwaziri mkuu kubanwa
    *Mkakati waandaliwa kutua rasmi Tume ya Katiba


    SIKU chache tangu Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe (CHADEMA), atangaze kuwania urais katika Uchaguzi Mkuu mwaka 2015, huenda ndoto yake isitimie kutokana na Chama Cha Mapinduzi (CCM) kuandaa mkakati wa kumbana kupitia Katiba mpya.

    Mbali na Zitto ambaye alitangaza kutogombea ubunge na badala yake anajipanga kuwania urais mwaka 2015, wengine wanaotajwa kuwania nafasi hiyo ni Waziri Mkuu mstaafu ambaye pia ni Mbunge wa Monduli Edward Lowassa (CCM).

    Zitto

    Zitto hadi kufikia mwaka 2015 atakuwa na umri wa miaka 39 wakati Lowassa atakuwa na umri wa zaidi ya miaka 60.

    Kiongozi mwingine anayetajwatajwa kutaka kuwania nafasi hiyo, ni Waziri Mkuu mstaafu mwingine, Frederick Sumaye ambaye sasa ana umri wa miaka 62.

    Inaelezwa kuwa mkakati huo umelenga kuzuia vijana ambao wanaonekana wana ndoto ya kuwania nafasi hiyo ikihofiwa watatoa upinzani mkali kwa viongozi wakongwe.

    Kipengele kimoja kinachotajwa ambacho huenda kikaingizwa katika Katiba mpya ni umri wa mgombea urais ambao unapendekezwa uwe miaka 40 hadi miaka 60, lengo likiwa ni kuwadhoofisha makada wa CCM ambao wanaonekana kuwa tishio ndani ya chama.

    Inaelezwa kuwa hivi sasa inaendeshwa kampeni ya chini chini kuleta ushawishi kupitia mikutano ya maoni huku pia mapendekezo hayo yakiandaliwa kwa maandishi na baadaye yawasilishwe mbele ya Tume ya Mabadiliko ya Katiba ambayo inaendelea na kazi ya kukusanya maoni kwa wananchi.

    Chanzo chetu kutoka ndani ya CCM kiliiambia MTANZANIA Jumapilikuwa mbali na harakati hizo,kipengele kingine ni kile kinachohusu viongozi walioshika cheo cha uwaziri mkuu kutakiwa wasiruhusiwe kugombea urais.

    "Pamoja na kutangazwa kwa uchaguzi wa chama, lakini bado lengo la kufanya hivyo ni kujenga timu imara ya chama itakayowezesha ushindi mwaka 2015. Katika hili inaonekana wazi kuwa baadhi ya wanachama wanaonekana ni tishio hasa katika kuwania nafasi hii watakwaa kisiki.

    "Siyo siri tena, Lowassa na Sumaye ni watu ambao wanatajwa kutaka kuwania nafasi hii lakini bado wanaonekana tatizo ndani ya chama… hivi sasa unaandaliwa mkakati wa kuwabana kupitia Katiba mpya ili mwanachama yeyote aliyefikisha miaka 60 asiruhusiwe kugombea nafasi hiyo.

    "Lakini bado inaonekana kuna kundi kubwa la vijana wa ndani ya chama na nje ambao wanaonekana kuitamani nafasi hii, nao wanataka kubanwa kupitia umri ambao ataruhusiwa yule aliyetimiza umri wa miaka kuanzia miaka 40.

    "Katika hili nataka nikwambie CCM kama itafanya jambo hili ndiyo itakuwa mwisho wake kwani linaweza likajitokeza kundi na kupambana aweze kupatikana mgombea binafsi kupitia Katiba mpya ijayo.

    "Hivi sasa tunatakiwa kujenga chama imara ambacho kitaweza kutetea nafasi yake ya Urais mwak 2015," kilisema chanzo hicho kutoka makao makuu ya CCM mjini Dodoma.

    MTANZANIA Jumapili ilimtafuta Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Nape Nnauye azungumzie mkakati huo lakini simu yake ya kijangani haikuwa hewani muda mwingi jana.

    Septemba 27 mwaka huu akiwa mjini Kigoma, Zitto alitangaza kuwa mwaka 2015 hatagombea ubunge bali urais kupitia Chadema huku akitahadharisha dhamira yake hiyo isije ikavuruga chama.

    "Nimefanya kazi kubwa ya ubunge, nimeleta mabadiliko mengi kuanzia bungeni mpaka jimboni. Nadhani inatosha na hata nikiongezewa miaka mingine sitaweza kufanya yale yaliyonishinda katika kipindi changu cha miaka 10.

    "Kama Mungu ataniweka hai mpaka mwaka 2015, sitagombea ubunge tena kwani kazi niliyoifanya inatosha. Natangaza rasmi nitagombea urais kupitia chama changu cha Chadema bila kusababisha msuguano wowote na sitaki kuingia historia ya kurudisha nyuma harakati za upinzani kushika dola.

    "Nataka kuleta changamoto kubwa mpya, nitawaeleza watu wa chama changu nia hiyo na nitatoa hoja za msingi. Hata kama sitapata ridhaa yao lakini huo ndiyo msimamo wangu, iwapo chama kikiona nastahili au sifai nitakubaliana na uamuzi huo," alisema Zitto, katika kongamano hilo lililoandaliwa na asasi ya Meza Duara.


     
  12. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #12
    Sep 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nitaunga Mkono hayo Mapendekezo ya CCM kwenye KATIBA tu kumg'oa ZITTO KABWE
     
  13. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #13
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,859
    Likes Received: 5,254
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo ccm ndio wana hamua katiba iweje?
     
  14. m

    majebere JF-Expert Member

    #14
    Sep 30, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,189
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Kama ni hivyo basi hata ndoto ya Slaa ndio bye bye au yeye anamiaka 45?
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Sep 30, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    stupid mentality hizi
    katiba ina guide nchi miaka hata 500 ijayo
    sasa wewe unataka katiba inayomlenga mtu mmoja kwa mwaka 2015 tu?
     
  16. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #16
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,359
    Trophy Points: 280
    Sawa hadithi imefika lakini Mtanzania wangekuja na uchambuzi kuelezea wale ambao ni vijana na wana umri wa miaka kati ya 40 na 60, na ambao wanaonekana kufaa kugombea uraisi 2015.
     
  17. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #17
    Sep 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Oh Where Our leaders always choose!!!
     
  18. magombe junior

    magombe junior JF-Expert Member

    #18
    Sep 30, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 1,605
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    mbona kuna habari umu hua haziulizwi source ila ikionekena not in some guyz favor utaskia source mku au mnaleta habari za hisia zenu apa! hahahaahaha!!,kaz ipo! mi napta zangu tu bhana!
     
  19. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #19
    Sep 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Hekaya..........
     
  20. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #20
    Sep 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    yalaaaaaaaaaa.......
     
Loading...