Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndoa za wazee wa Kichagga kimtindo!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ngoshwe, Sep 11, 2012.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Katika uchunguzi wa muda mrefu, inaonekana kuwa wazee wengi wa kichaga hawapo karibu sana na wake zao wa ndoa,ukiacha wale ambao huwatelekeza wake migombani (Moshi), ukitembelea majumbani huko Moshi, hata wale waliopo huko vijijini, hawalali nyumba au chumba kimoja na wenzi wao katika ndoa. Labda yawezekana kabisa mila za Kichaga haziruhusu watu wazima kuishi pamoja (kuna ule utani eti kina mama wapo busy zaidi na kusakanya fedha kuliko mapenzi), lakini kwa kiasi fulani yaonyesha wazee wengi ambao wameoa wachaga wenzao wanatumia desturi hiyo ya kikabila kufanya mambo ya kihuni katika umri wa utu uzima (kuishi na vibinti vyenye umri sawa na wana wao)na pengine wanakuwa wababe sana kwa wake zao wa ndoa, kina mama wengi kule Moshi wanaheshima kuu kwa waume zao kwa kila kitu hata akipotoka si rahisi sana kuhojiwa!!. Nina takwimu za familia nyingi tu zilizo katika mahusiano haya tata!. Labda wenzetu wanaweza kutuelimisha kwa nini ipo hivi!
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mambo ya zamani hayo, sasa hivi mie sijui nyumba (kwa walio karibu na mimi) ambayo baba na mama hawachangii chumba kimoja.
     
  3. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yapo leo hayo!
     
  4. by default

    by default JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mara wanawake wa kimachame wanauwa waume zao sasa yamekuwa haya wazee wanachukua watoto , hizi story zinachosha sasa waacheni wachaga bana ata wazaramo wanastail kujadiliwa
     
  5. Mkali Tozz

    Mkali Tozz JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaka huo ni utafiti wako? au ni zile habari za kale!
     
  6. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    its true kijana akishaoa enzi hizo analala na mke wake lakini akijifungua anatengewa chumba chake
    lakini sio sasa.muda wa kukutana kimwili ni siri sana hata watoto hawawezi kujua
    mzee anaomba achomewe ndizi mama akikubali ni ishara ya wao kukutana usiku kisiri
    au mama anaamua mwenyewe kuchoma ndizi anamtuma mtoto ampelekee baba yake
    baba anavunja kipande anamtuma mtoto amrudishie mama yake ni ishara ya yeye kukubali mapenzi siku hiyo,
    asipovunja kipande siku hiyo mzee hataki, pia ndizi ilitumika kama ishara ya kuombana msamaha kama wamekoseana
    na mapenzi yalikuwepo tena sana
    kwa sasa hali imebadilika
     
  7. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Si wao bhana....
    Watajua wenyewe......!!!
     
  8. MankaM

    MankaM JF-Expert Member

    #8
    Jun 28, 2014
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 9,265
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    mmmh kuna ka ukweli lakin kwa mbaaaaaaaaliiii
     
  9. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2014
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nimeipenda hii ya ndizi peleka salamu!!!!
    Kuna Ile ya familia kuwa na mtoto ambaye si wa baba mwenye boma biologically,huyu ni maalum kama kikifanyika kitu cha kuteketeza ukoo pawe na mtoto atakayebaki bila kudhurika.
    Mila hizi!!!!
     
  10. Valentina

    Valentina JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2014
    Joined: Oct 12, 2013
    Messages: 15,358
    Likes Received: 7,821
    Trophy Points: 280
    Shikamoo!
     
  11. serio

    serio JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2014
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,284
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    sure.. kuna familia nyingine zenye pesa hazisafiri kwenye ndege moja atiiiiii...
    if anything happens, there must be a survivor
     
Loading...