Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ndoa za bomani

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Raia Fulani, Jul 20, 2009.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Majuzi jamaa yangu kahudhuria bonge la harusi ya rafiki yake. akanionyesha kadi ambayo ilikuwa matata kweli. nikasoma majina-mwanaume mkrisru na mwanamke muislam. nikauliza mbona bibi muislam? akaniambia ilifungiwa bomani. nina mashaka na hizi ndoa kwani kwa maana nyingine ni kuwa wanandoa wamekubaliana katika kutokukubaliana. na hili ni mbaya sana. kila mmoja mbabe hapo. ni sawa na kuahirisha matatizo ambayo yatafumka upya siku za mbeleni na kwa namna mpya. wadau mnasemaje
     
  2. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #2
    Jul 20, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Si huwa wanadai wamekubaliana wao wenyewe na hivyo kupanga mikakati ya namna ya kuishi? though mara nyingi uamuzi huu hufanyika wakati ambapo si mmuafaka kwami wahusika huwa wanakuwa wamepofushwa na ile hali ya mapenzi kati yao so si rahisi kuona ugumu wa uamuzi huu.
     
  3. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Kweli ni kuahirisha matatizo, ila zipo. Na nyingine huwa for convenience tu.
     
  4. M

    Makfuhi Senior Member

    #4
    Jul 20, 2009
    Joined: Aug 20, 2008
    Messages: 183
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Inategemea. Nyingine na ambazo zipo zimedumu bila matatizo. Kama kweli wamekubaliana itadumu, kama ni usanii wamezika bomu kwenye majivu wakasahau moto ukiwaka litajibu.
     
  5. M

    Malila JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Naomba wote tuwatakie mema,je wanandoa wa dini moja hawatifuani?
     
  6. Mtabiri

    Mtabiri Senior Member

    #6
    Jul 20, 2009
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kikubwa ni maelewano tu. Unaweza kuta hao wa dini tofauti(waliofungia bomani) wakadumu kuliko nyie wa dini moja. Penzi halina dini tuwatakie mema.
     
  7. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Ndo hizo ni makubaliano kati ya watu wawili wenye kuingia kwenye maisha ya ndoa.

    Kwa vile watu wengi tumelelewa kwenye misingi imara ya dini, tunaamini kitu maalum kama ndoa maishani kupata baraka mbele ya nyumba ya Mungu ni muhimu. Wengine wanakubaliana kubakia na dini zao kutokana na vizingiti fulani ila wanapendana na kuwa tayari kuoana.

    Kubadili dini ili mfungie msikitini/kanisani au kutobadili dini na kuifungia bomani hakuchagui matatizo wala kudumu/kutodumu kwa ndoa maana matatizo hayachagui fungu la watu.
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Ndoa bora ni ile ambayo wanandoa mko imani moja. Hata kama kutatokea matatizo chanzo si imani, ila hao wa bomani tatizo laweza kuanzia na imani au imani ikachochea tatizo jingine
     
  9. M

    Malila JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Ndoa nyingi zinazovunjika tatizo si imani,matatizo makubwa ya ndoa mara nyingi hua,usaliti,ubabe,kutopata mtoto,kukosa uwazi,ubinafsi na siku hizi limejitokeza lingine ambalo ni uchovu wa kiuchumi hasa kwa mkuu wa kaya.

    Kwa hiyo tatizo likiibuka,watu hutumia dini kulitatua, ambapo sasa,mmoja anakuwa haelewi ni kwa vipi suluhu ipatikane kwa kufuata misingi ya dini asiyoijua. Nawasilisha hoja.
     
  10. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #10
    Jul 20, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ni kweli, lakini ukweli ni kuwa kama mlikubaliana kutokukubaliana ni wazi kuwa hata mapenzi yenu yatakuwa na mashaka tu. tatizo huanzia watoto wanapozaliwa
     
  11. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #11
    Jul 20, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145

    Ndoa nyingi huwa zinavunjika kwa matatizo mengine tu! Imani sio tatizo la kufanya watu wasiishi kwa furaha kwenye ndoa zao. Kama wanandoa wamekubalia kuishi kila mmoja na imani yake hapo hakuna tatizo kabisa.
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Jul 21, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145

    ni sawa usemavyo ila ndoa za bomani hazina mvuto kijamii. watu watasherehehea tu lakini wafanyeje. ndoa ikishafungiwa bomani piga ua, lazima kuna walakini sehemu.
     
Loading...