Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ndoa ni nini

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by KIDHEHA, May 24, 2012.

  1. K

    KIDHEHA Member

    #1
    May 24, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 49
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Hi, naombeni wana jf tujuzane katika hili labda litasaidia....maana ya ndoa ni nini na inajengwa na nini ili iweze kudumu? karibu
     
  2. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Unauliza ndoa nini au unataka kujua kinachoifanya idumu?Sidhani kama hayo mambo yanahusiana kiufafanuzi!
     
  3. K

    KIDHEHA Member

    #3
    May 24, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 49
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    asante nataka kujua yote...maana ya ndoa na nini kinaweza ifanya idumu
     
  4. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Ndoa ni makubaliano ya watu wawili ya kuishi pamoja kama mke na mume ili kujenga familia. . . . Kinachofanya ndoa idumu ni mambo mengi sana ila lililo la msingi ni kama wanandoa wanamalengo yanayofanana kwenye uhitaji wao kwenye ndoa!
     
  5. N

    Ngahekapahi JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 492
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Ni makubaliano ya hiari ya mume mmoja na mke mmoja.Na hujengwa kwa upendo,uvumilivu na kusameheana.
     
  6. C

    Chabo JF-Expert Member

    #6
    May 24, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 679
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 60
    Makubaliano ya wawili pasipo kumshirikisha kiongozi wa dini je ni ndoa?@eiya
     
  7. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...Ndoa ni muungano kati ya mwanamke na
    mwanamume kuishi pamoja kama mume na mke
    muda wote wa maisha yao. (Sheria ya ndoa –
    mwaka 1971 kifungu cha 9).

    i) Wanaooana wawe wamekubaliana pasipo
    kulazimishwa na mtu.

    ii) Ndoa ni ya mwanamke na mwanamume.

    iii) Ni ndoa ya kudumu maishani.

    ...hapo kwenye KUDUMU naomba niparuke...L.O.L...juhudi binafsi zinahitajika...kama ni kwa MUNGU sana,piga goti...kama ni kwa WAGANGA wa kienyeji...wewe tu na imani yako!
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,333
    Likes Received: 3,135
    Trophy Points: 280
    upendo
    heshima
    utii
    uaminifu
    ni baadhi ya vitu vinavyodumisha ndoa.....kumbuka 'baadhi'.....
     
  9. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hivi we toka umezaliwa na mpa umeanza kutype JF, hujui nini mana ya ndoa.
     
  10. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #10
    May 24, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,744
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Upendo,uvumilivu,kusamehana na kuchukuliana katika madhaifu yote...
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    wee tu na definition yako ili uweze dumu nayo.
     
  12. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    ndoa ni kamari,unaweza kupata ama kukosa! kila la heri!
     
  13. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,599
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Taratibu mwanangu mahari karibu inaletwa
     
  14. majorbuyoya

    majorbuyoya JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,805
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ndoa ni ndoano inayowaunganisha watu wawili kuishi kama mke na mume.
     
  15. CUTE

    CUTE JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 1,237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    NDOA NI KUTOA
    1. Ndio sio mkataba wa kijamii bali agano la kiroho. Waefeso 5:31-33 Kwa sababu hiyo mtu atamwacha baba yake na mama yake, ataambatana na mkewe na hao wawili watakuwa mwili mmoja. Siri hiyo ni kubwa, ila mimi nanena habari ya KRISTO na Kanisa.
    Lakini kila mtu ampende mke wake kama nafsi yake mwenyewe, wala mke asikose kumstahi mumewe.
    Hapa tunajifunzai) Ndoa ni fumbo la ajabu la kiroho linalowaunganisha watu wawili, mwanamume na mwanamke (mst.31)ii)
    Ndoa ya kikristo inaliganishwa na uhusiano uliopo kati ya KRISTO na Kanisa (mst.32)
    iii) Mpango wa MUNGU katika ndoa unahitaji upendo wa kujitoa sadaka kama KRISTO anavyofanya kwa Kanisa (mst.33)2. Ndoa ya Kikristo ni kujitoa sio kupokea.
    Wafilipi 2:3-4 Msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno, bali kwa unyenyekevu, kila mtu na amhesabu mwenzie kuwa bora kuliko nafsi yake mwenyewe. Kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe, bali kila mtu aangalie mambo ya wengine.
    Hapa tunajifunza
    i) Kutokuwa wabinafsi
    ii) Unyenyekevu
    iii) Roho ya kutoa na kujitoa.
     
  16. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ndoa ni mwanaume kusaini mkataba,
    1:Ndiye atakeye mtunza mwanamke na familia yake,hata kama mwanamke ana mshahara kuliko mwanaume.
    2:Ni mwisho kwa mwanaume kusaidia familia yake,na ndugu wa mwanume mwisho kumtembelea mwanaume.
    3:Hela ikipungua,penzi litapelekwa kwa mtu mwingine na kila ukifika nyumbani tegemea kununiwa.
     
Loading...