Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndoa mbili ni ndoa au doa??? Ushauri

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by PMNBuko, Feb 1, 2011.

  1. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna mama mmoja ameolewa kwa ndoa ya kiislamu. Ana watoto wawili. Mtoto mmoja wa kwanza kamzaa na mume wake wa Kwanza, mtoto wa pili kamzaa na mume wake wa Pili. Huyu mwanamke anafahamika kabisa katika familia zote za wanaume hao. Na anaheshimika kama mke halali. Wazazi wa familia ya mume wa Pili wanamfahamu lakini hawafahamu kuwa ameolewa sehemu nyingine. Mume wa pili anajua ameoa mke wa mtu na yuko comfortable lakini mume wa kwanza hajui lolote. Huyu mwanamke anaamua wiki hii aende kwa mume mmoja. Sehemu moja anadanganya kuwa, mfano: Nasafiri kikazi, mara leo nimefanya kazi hadi asubuhi n.k. Lakini hasa mume wa kwanza ndiye anadanganywa make hajui kuwa mkewe amelowa kwa mume mwingine. Binafsi nimemshauri amwache huyo mume wa Pili na kama ikibidi amweleze mume wake wa Kwanza kuwa mtoto wao wa Pili siyo wa mume huyo wa Kwanza, ili apelekwe kwa mume huyo wa Pili na ikibidi aachane naye kabisa lakini amegoma kabisa kusikiliza ushauri wangu. Jamani wanaJF (hasa akina dada)mnatoa ushauri gani kwa huyo mwanamke mwenzenu??? Toeni ushauri wenu nitaufikisha sasa hivi kwake. Ahsanteni!!
     
  2. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuna sheria ya ndoa, nimesahau ya mwaka gani - Itafute umkabidhi huyo mama! ( Mimi dume though)
     
  3. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,308
    Likes Received: 505
    Trophy Points: 280
    ipo siku huyo m.me atashtuka tu,huwezi kumdanganya m.me kwa muda mrefu hivyo.hata awe zoba kiasi gani.za mwizi arobaini,au huyo mwanamke ndio mlishaji kwa huyo mume ambae hajui?na hiyo si ndoa,huyo mwanamke anaidanganya nafsi yake
     
  4. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante. Nitajaribu kutafuta.
     
  5. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante, nitaitafuta/.
     
  6. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks. Kusema "Mlishaji" una maana gani?? Sidhani kama atabanwa na huyo mume>>> alishatengeneza mazingira ambayo mume wake wa kwanza anamwamini tu.
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Kama hataki ushauri mwache aendelee na tabia yake siku maji yakiwa shingoni atakuja kuomba ushauri manake kwasasa hayuko tayari kushauriwa!
     
  8. birungi

    birungi JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    aaaah ana hatari,ndoa kabisaaa ndoa ya pili juu ya nyingine???
    mi naona achague tu sehem moja aachike.ikija kugundulika ni aibu sana.
     
  9. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mwambie asijilinganishe na wanaume, mwanamke gani anakuwa na waume wawili? ingekuwa bwana tu angeeleweka ,mume kweli jaman?
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    subiri kidogo,zote zitavunjika ndo atajiheshimu
     
  11. roselyne1

    roselyne1 JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mnh mie siamini kwa mwanamke unaweza olewa mara mbili,na waume zako wasijue kama wako wawili....acha kutupima bana.:twitch::sick:
     
  12. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    huo ni uasherati kama mwingine.awe mkweli kwa mumewe wa kwanza.siku za mwizi arobaini.sheria ya ndoa inazungumzia kuhusu ndoa za wake wengi au mmoja lakini haisemi ndoa ya mke moja wanaume wawili,hii hatari kabisa.
     
  13. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huo ni ukweli na mambo hayo anayafanya kweli. Tena juzi Jumamosi alikuwa kwa mume wa pili. Anamcare kwa kila kitu. Inatosha kusema tu kwamba. Ana wanaume wawili and that's all. Kama unavyofahamu mke na mume. Basi, na huyu dada anaishi vivyohivyo, iula tofauti tu, waume wawili, yeye (mke) mmoja. Lakin game linachezwa dhidi ya mume wa kwanza.
     
  14. P

    Paul S.S Verified User

    #14
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,840
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Mimi bado haijaingia akilini vipi aweze kumudu ndoa mbili bila mmoja wa kwanza kushtuka.
    Kama ni kweli nadhani pamoja na makosa ya huyo mama mume wa kwanza naye anamatatizo ya kimaono juu ya mkewe, pia mme wa pili ndio hamna kitu kabisa yaani unaoa mke na unajua ameolewa na unakubali kuwa atawafanyia zamu za kulala, na hapo yeye wapili ndio atanyanyasika zaidi maana anajua anaiba hata akiambiwa tulia mwezi huu siji maana naona kama anastuka itabidi akubali.
    Hapa tutamlaumu sana huyu mama lakini stori hii inaonyesha udhaifu mkubwa kwa sisi wanaume, na katika hili ntasimamia kuwa wanaume ndio chanxo cha kupelekea huyo mama kufanya hivyo maana kama mmojawapo angekuwa strong naamini yasingetokea hayo yote
     
  15. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Waache wajigongee mdogomdogo naona wameoa changu
     
  16. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante mkuu. So tumshauri je? kwa mwonekano wa nje naona mwanaume wa kwanza yuko fiti, ila sisi watu wa nje hatujui kama yuko strong au vipi! Lakini hivi ni sababu kama zipi zinamfanya mke aamue kuolewa nje??????? Tamaa?? Kukosa huduma ya kimapenzi kwa mumewe?? Au ni nini??
     
  17. P

    Paul S.S Verified User

    #17
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,840
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Mkuu sikumaanisha kuwa mme wa kwanza labda hamtimizii ndio maana akaolewa tena(ingawa pia inawezekana)
     
  18. P

    Paul S.S Verified User

    #18
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,840
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Mkuu ndio maana nikasema mimi haiingi akilini kabisa KAMA NI KWELI IPO HIVYO.
    Kabla sija mnyooshea kidole huyo mama mimi nalia na hao "waume" zake kama kweli wako timamu.
    Kwanini tunaoa? inawezekana vipi wewe mwanaume unakaa mji mmoja na mkeo wiki hii analala wapi siju wiki ijayo kwako inayofuata tena na tena na tena hadi anazaa na mtoto inamaana wanamuda mrefu hata ktk hali hiyo na wewe mume unaona its ok.
    Je watoto wanakaa kwa mume yupi au kila mtu anakaa na wake impossible!!!.
    Ndoa yapili inatimiza matakwa gani? kidini, kisheria au kitamaduni zetu? none of them!!!!!!.
    Mume wa kwanza ni mzembe wa kusimamia ndoa yake, wapili ni lofa nadhani hata mtoto atakuwa anatunziwa na mwenzie nahisi labda inawezekana jimama liko fiti kimavumba linamuweka town na hana say yoyote bali kufuata matakwa ya mama ili aishi mjini.
    Mume wa pili ashauriwe pia
     
  19. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #19
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kama hasikii muache....life is a teacher....subiri kidogo....nawahurumia waume watakaoumia.....:coffee:
     
  20. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #20
    Feb 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mke kuolewa na mume zaidi ya mmoja kwa wakati mmoja yaani kuwa na waume wawili na kuendelea haruhusiwi.

    Sheria inakataza mke kuolewa na waume wengi kwa wakati mmoja kwani ni kinyume na fitrah- maumbile ya asli, huyo mwanamke ajuwe kabisa anafanya hiyana na ni uzinifu. Na huyo mume wa pili anaingia kwenye kundi la wazinifu vile vile, sheria ya dini na hata ya serikali haitambui ndoa yao.
     
Loading...