Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndoa-je ni kawaida kuhisi hivi kuhusu ndoa?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by sweetdada, Dec 30, 2011.

  1. sweetdada

    sweetdada JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Natumai wote mu wazima wanaJF.

    Jamani kuna kitu chaniogopesha bado niko njia panda nahitaji kujua kwa kina.

    Nakaribia kuingia kwenye ndoa,ninampenda huyu husband to be ila kila nisomapo,nionapo ndoa za ndugu jamaa na marafiki kwa kweli naogopa mnoo,nimechengachenga mara mbili ila safari hii sina ujanja.

    Nachotaka kujua ni je maisha ya ndoa yakoje,mazuri,mabaya,kama uchumba au tofauti ni ipi na maisha ya boyfriend girlfriend?I wish kungekuwa na ndoa za mikataba hapa kwetu yani tumbo linauma kwa uoga. Je hii ni kawaida au nina tatizo la kisaikolojia?

    Nahitaji michango yenu yenye busara.

    Sweetdada.
     
  2. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Usiogope, watu wanapenda sana kulalamika.
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Huna ujanja?Unataka ndoa ya mkataba?
    Ukishaingia kwenye ndoa na mawazo ya aina hiyo tegemea sana kuhisi uko trapped utakapokuwa ndani.Kwahiyo jitahidi uondoe hizo fikra kichwani.

    Kuhusu swali lako, pamoja na kwamba ndoa nyingi zinaonekana kuwa na matatizo usizitumie hizo.kama reference kwasababu tatizo halipo kwenye ndoa bali lipo kwa wanandoa.Wao ndio wenye matatizo. Hivyo wewe na mwenzako mkiingia kwa malengo, mkiwa tayari kusaidiana na kuongozana mtafurahia ndoa yenu. Jiandae tu kwa majukumu ambayo hukua nayo kipindi cha uchumba (kudeal na wakwe, mawifi na mashemeji, kuishi na mtu mwingine ambae anaweza akawa tofauti na wewe full time, kuwa msaada kwa mumeo n.k).

    Alafu kama mlikua na uchumba mzuri na wote mlikua genuine mnaweza mkaendelea hivyo hivyo kwenye ndoa, plus majukumu zaidi. Kuweni marafiki, boresheni mawasiliano kila siku , heshimianeni maisha yatasonga.
     
  4. data

    data JF-Expert Member

    #4
    Dec 31, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,748
    Likes Received: 1,625
    Trophy Points: 280
    a woman can make or break her marriage....
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Dec 31, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    ndoa unataka
    na vya nje wataka...lol
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Dec 31, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,334
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    maisha ni vile unavyopanga

    ndoa ni vile mtakavyoijenga!
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Dec 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ndoa sio ya mwanamke, ni ya mke na mume!!
     
  8. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #8
    Dec 31, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,788
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    dah ni ngumu sana kutell apart pre wedding jitters na general negativve view ya ndoa

    mie naona wewe unna negative view ya ndoa na nisinge kushauri uolewe kwa sasa.
     
  9. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #9
    Dec 31, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Kwani Unaolewa na Ndugu, Jamaa na Marafiki? Ndo utakuwa Mke wao?
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Dec 31, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Ipo kazi, kama tu ukiwaza kuolewa wachanganyikiwa, sasa waolewa nini?

    Hadi unamchenga?
    Eti huna ujanja?
    Wataka mkataba?
     
  11. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2011
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Matatizo nyie wanawake wnegine mnavamia wavuta bangi ndo mana mnaogopa kuolewa.
     
  12. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #12
    Dec 31, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    huyu inaelekea ndugu na jamaa waliomzunguka ni pasua sana katika ndoa zao.
     
  13. sweetdada

    sweetdada JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Lizzy my dear, asante nimependa mchango wako.
    Nimesema sina ujanja kwa kuwa ninataka kuingia kwenye ndoa na huyu mtu na kuanza familia,nimekuwa mgumu kutoa maamuzi kwa kuwa marafiki zangu wengi wanalalamika kuhusu ndoa zao, nina ndugu wenye matatizo na ndoa zao, na mbaya zaidi mimi binafsi nimekuwa kwenye familia yenye wazazi wote wawili wanaoishi nyumba moja lakini ni afadhali kila mmoja angechukua ustaarabu wake..nadhani nikifikiria hayo yote ndiyo yananifanya niwe mwoga nikidhani na mimi ya kwangu itakuwa hivyo.

    ningependa kuwa kwenye ndoa ya mpaka kifo kitutenganishe hilo la mkataba limenijia tu kama solution baada ya kuona kwanini watu wang'ang'aniane matatizo siku zote 365 kesi kila leo!! Namuomba Mungu anisaidie kwa kweli.
     
  14. sweetdada

    sweetdada JF-Expert Member

    #14
    Dec 31, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    ni kijana mstaarabu na sio mvuta bangi, uoga wangu ni kutokana na ndoa nyingi nizionazo
     
  15. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #15
    Dec 31, 2011
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sasa sweeetdada hivi wewe unadhani ndoa zote zitakuwa sawa? Yani wewe na dada yako mlio zaliwa tumbo moja hamko sawa, vipi ndoa ziwe sawa.

    Wewe kama umependa olewa tu, kama hujapenda hapo bora ukae pembeni ungojee uliye mpenda.
     
  16. H

    Haika JF-Expert Member

    #16
    Dec 31, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Nadhani kuwa baada ya kuogopa sana, na kupiga chenga, na saa umefanya maamuzi ya kuolewa, umefanya tathmini ya mambo muhimu kwako.
    nadhani umeshawaza jinsi utakavyojiepusha na mambo usiyoyapenda,
    mengine unayaacha tu.
    Muhimu kama walivyosema hapo juu usiingie ukiwa na lengo la kuvizia tatizo ukimbie.
    matatizo yako mengi sana, hayana hesabu, mtazamo wako juu ya hayo matatizo, na reaction yako ndio itakayokutofautisha na hao unaowaona.
    all the best, karibu kwenye chama kizuri ajabu, kama akili zako ziko kichwani
     
  17. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #17
    Dec 31, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Toa fikra mbaya akili mwako,japo inawezekana mazingira uliyokulia nawatu wanaokuzunguka ndoa zao zina matatizo ni zamu yako kuhakikisha ndoa yako inakua ya tofauti kwa kuifikiria positivu na utaona ndoa yako inaenda vizuri,mie mwenzio bado naivutia pumzi nikiingia humo nimejipanga kuenjoy tu na hakuna kuachana mpaka kifo!ckubali wala kuruhusu binadam yoyote awe sababu ya kuvunja ndoa yangu!uvumilivu,iman na busara vitadumisha ndoa yako!
     
  18. ldd

    ldd JF-Expert Member

    #18
    Dec 31, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 786
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    wasiwasi wanini! kwani ndoa ni ngoma, useme ikiipata basi, c una-terminate 2 dada!
     
  19. sweetdada

    sweetdada JF-Expert Member

    #19
    Dec 31, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Asante Haika kwa mawazo na ushauri wako.nitatia maanani uyasemayo. Ubarikiwe.
     
  20. neggirl

    neggirl JF-Expert Member

    #20
    Dec 31, 2011
    Joined: Jul 30, 2009
    Messages: 4,829
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    ntarudi baadae, ngoja nitafakari kdogo
     
Loading...