Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndizi dawa ya Ukimwi!!

Discussion in 'JF Doctor' started by Kimey, Mar 18, 2010.

  1. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #1
    Mar 18, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    VIPIMO vya kimaabara vya wanasayansi nchini Marekani vimebaini kuwa ndizi zina virutubisho maalumu viitwavyo BanLec ambavyo viko sawa na aina mbili za dawa zinazotumika katika kuzuia kuenea kwa virusi vya ukimwi.

    Wanasayansi hao wamesema wanaamini virutubisho hivyo vya BanLec ni muhimu na vinaweza kuokoa maisha ya mamilioni ya watu.

    Kwa mujibu wa matokeo ya utafiti huo ambayo yameripotiwa katika jarida la Biological Chemistry la Michigan, virutubisho hivyo vinatokana na kemikali ambayo inazalishwa kiasili katika mimea ijulikanayo kama ‘lectin’ ambayo inapambana na magonjwa yanayoikumba mimea.

    Watafiti hao wamegundua kuwa lectin iliyo ndani ya ndizi inaweza kukabiliana na madhara ya HIV kwa kuzuia virusi kuingia katika mwili wa binadamu.

    BanLec hutumika kama bahasha maalumu ya kuhifadhia protini ambayo hudhibiti kubadilika kwa vinasaba vya vijidudu vya HIV.
    Msimamizi mkuu wa jarida la kisayansi kutoka Chuo Kikuu cha Michigan, Michael Swanson alisema: “Tatizo la baadhi ya dawa za kudhibiti HIV ni kuwa zinaweza kuzidiwa nguvu, lakini inakuwa vigumu zaidi zinapokuwa na lectin.
    “Lectin hujiunga na sukari inayopatikana katika nukta tofauti za bahasha za HIV-1, na inadhaniwa kuwa inaweza kuwa na nguvu zaidi ya kuzuia virusi kuikaribia.”
    Source: Mwananchi
     
  2. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #2
    Mar 18, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    zisije tu zikapanda bei
     
  3. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #3
    Mar 18, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hii thread si imerudiwa? Jumatatu wiki hili sikumbuki, lakini niliichangia hii!
     
  4. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #4
    Mar 18, 2010
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ni kweli au kuadimika kabisa.
     
  5. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #5
    Mar 18, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    ha ha ha kweli kabsaa!!
    nimecheck kuanzia tarehe tano March kweye hii Jukwaa sikuona ndo maana nikapost hii! may be iliwekwa jukwaa lingine!!
     
  6. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #6
    Mar 18, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Ajabu hapa Tanzania sehemu ambazo ndizi ndio chakula kikuu ndiko Ukimwi unaongoza,nenda mkoa wa Mbeya na Kagera,huko ndizi ndio menu kubwa lakini gonjwa kwa saaana,hizi tafiti zingine bana ni uchuro mtupu
     
  7. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #7
    Mar 18, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,542
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hata mimi nashangaa, labda watuelimishe namna ya kuzitumia. pengine inatakiwa ziliwe zikiwa mbichi.
     
  8. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #8
    Mar 18, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Labda kwa ngozi nyeusi ni Vise-versa!!
     
  9. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #9
    Mar 18, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kutokana na utafiti huu kinachozuiwa ni HIV-1, Afrika na hasa Tanzania kuna HIV-1 na HIV-2 na anayeshambulia sana na kumaliza wengi ni HIV-2. Huenda huko Mbeya na Kagera kuna HIV-2 ambaye hazuiliki kwa ndizi
     
  10. Elusive

    Elusive JF-Expert Member

    #10
    Mar 18, 2010
    Joined: Nov 26, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hawa watafiti wasipokua makini kututangazia majaribio yao katika vyakula, watazidisha maambukizi mapya kwani watu watadhani kula ndizi ndio umemaliza ukimwi kumbe unamaliza watu.
    Siku zijazo watatwambia mchele, mahindi, ulezi yaani vyakula vinavyoliwa na wengi ndio dawa kumbe siyo dawa. Hatari sana!!!! tafiti hizi.
     
  11. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #11
    Mar 18, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
  12. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #12
    Mar 18, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Sishangai matunda mengine wanaiogopa ndizi.
     

    Attached Files:

  13. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #13
    Mar 18, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    ndizi mbivu sio ndizi mbichi au ndizi mbichi zilizopikwa.
    sio Plantin, ni banana
     
  14. m

    muhanga JF-Expert Member

    #14
    Mar 18, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    na mie nashanga sana, ingekuwa ni kweli basi huko kagera na mbeya wasingeyumbishwa na virus, au ni mpaka zifanyiwe 'modification' kabla ya kuwa kinga/dawa ya ukimwi???
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Mar 18, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Dose yake ikoje ..??
     
  16. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #16
    Mar 18, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kula ndizi mbivu kumi kila baada ya ngono zembe moja.
     
  17. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #17
    Mar 18, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,972
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Sasa mbona kilimanjaro na kagera ndiko kunapoongoza kwa maambukizi?
     
  18. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #18
    Mar 18, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hii Adhabu unaweza kumaliza ndizi kumi Bigirita ?
     
  19. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #19
    Mar 18, 2010
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Dah!!! hii kali.
     
  20. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #20
    Mar 18, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    au atufafanulie ni ndizi kisukari, mzuzu, mshale, matoke au zipi
     
Loading...