Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndivyo mlivyo wanaume wa Kichaga?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ngoshwe, Jan 29, 2010.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Jamaa ni mtanzania mwenye asili ya kichanga, nilifahamiana nae kwa kuwa mwanamke aliyeoa twatoka mkoa mmoja na mimi (lakini si uchagani) na tulikuwa tukifanya kazi ofisi moja na ndipo jamaa alipompatia hapo na mimi nilihusika kwa karibu kufanikisha waoane na kwa heshima huyo Mke huwa anani hesabu kama kaka yake (ana niita Kaka na na jaamaa ana niita shemeji).

    Jamaa na Mkewe wote ni wasomi vijana na mungu kawabariki kupata kazi nono tu kila mmoja.

    Hivi juzi huyo mke amekuja kunilalamikia, kuwa mumewe alimuomba siku za nyumba wanunue eneo (mbali kidogo na wanapoishi wao sasa), wakakubaliana kukunua na wakajenga vyumba kadhaa kwa mtaji wa mishahara ya kila mmoja. Lengo lilikuwa ni kupangisha, lakini cha ajabu jamaa amewahitisha ndugu wa upande wake (dada zake wawili) toka kijijini ndo wanaishi humo sasa. Bibie anasema amejaribu kumuuliza mume kwa nini iwe hivyo, anasema yeye ndo ameamua kwa kuwa ndo mwenye uamuzi kwenye familia na anapaswa kuwasaidia nduguze kimaisha…
    Ndugu wa jamaa wamekuwa wakali kwa huyo mke, alikwenda kuitembelea nyumba , akakuta ndugu wamepangisha chumba kimoja na alipodadisi wakamweleza "kaka ndo amesema tufanye hivi " lakini yeye (Mke) hakupewa taarifa yoyote na hajui hata kiasi cha kodi iliyokubalika hapo kwenye hiyo nyumba , amemuuliza mumewe kwa nini imekuwa vile anamjibu "ulitegemea wale watapata wapi hela ya kula???"(akimaanisha wale nduguze kwenye hiyo nyumba).
    Amemweleza huyo mke asiwe anaenda huko na kuuliza habari zisizo na msingi kwa ndugu asije akaleta matatizo kwenye familia.
    Duh, hivi ndivyo mlivyo wachaga?...
     
  2. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    habari ya upande mmoja hii, tuletee na upande wa mume?
     
  3. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #3
    Jan 29, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Amemwambia dadako kuwa anafanya hivyo kama mchaga au kama mumewe?
    Uchaga unaingia wapi hapo?
     
  4. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Tabia ya mtu sio lazima ifanane na kabila au nchi anayotoka, kwani kijijini kwenu hakuna wezi? Hivyo kama wapo tukiwakamata mjini tujuwe nawe ni mwizi kwa kuwa mnatoka kijijini pamoja? Naamini jibu litakuwa hapana hivyo sio sahihi kukaa kikabila hivyo!!
     
  5. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #5
    Jan 29, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135



    Mzee hii ni Hasty Generalization ya kufa mtu, I didnt expect this from u, This is very low.


    Soma haya maelezo hapa chini next time ujue namna ya kuepuka mambo ya ku-generalize vitu au ukabila.


    Hasty generalization is a logical fallacy of faulty generalization by reaching an inductive generalization based on insufficient evidence. It commonly involves basing a broad conclusion upon the statistics of a survey of a small group that fails to sufficiently represent the whole population. Its opposite fallacy is called slothful induction, or denying the logical conclusion of an inductive argument (i.e. "it was just a coincidence").
    Source http://en.wikipedia.org

    Mfano.

    Person A travels through Town X for the first time. He sees 10 people, all of them children. Person A returns to his town and reports that there are no adult residents in Town X.



     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Wanaume wakichaga mpo wapi?
     
  7. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135

    sasa inakuwaje unatujumlisha wanaume wote wa kichaga kwenye issue hiyo au alisema hivyo kwamba anawakilisha wachaga na kiangalia jamaa alisema ameamua kufanya hivyo kwa kuwa ndo mwenye maamuzi na wala sikwamba yy ni mchaga nextime angalia namna ya kuwakilisha hoja yako bila kugusa makabila wala dini wala utaifa wa mtu
     
  8. M

    Msindima JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2010
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Gkundi big up,umeuliza swali zuri sana?
     
  9. Tambara Bovu

    Tambara Bovu JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2010
    Joined: Dec 19, 2007
    Messages: 586
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo unataka tufanyeje?mbona unageneralize?
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Jan 30, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Sasa akiwa kama Kaka amemfuata huyo jamaa na kumuuliza? Maana huyo kaka ndo alisaidia mpaka jamaa akvuta hicho chombo naamini akimwita na wakakaa chini wanaweza kulitatua tatizo.
     
  11. Shagiguku

    Shagiguku JF-Expert Member

    #11
    Jan 30, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    huyu jamaa hiyo nayo ndo tabia yake...!!!
    hana lolote la maana kwani mtu mwenye akili timamu huwezi acha kumshirikisha mkeo kwenye mambo muhimu ya familia yenu
     
  12. RR

    RR JF-Expert Member

    #12
    Jan 30, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Tupo mkuu....
    Watutakia nini?
     
  13. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,943
    Likes Received: 1,209
    Trophy Points: 280
    hapa sioni hoja ya msingi isipokuwa yafuatayo...

    1:- mwendelezo wa mfumo dume unaompa baba nafasi ya kutoa maamuzi na kuyatekeleza/kutekelezwa bila kupingwa...na hili sio kwa wachaga tu...ni almost 80-95% ya wanaume wenye asili ya bara la afrika...ndio maana hata hao african amerikani ndio hivyohivyo

    2:-mfumo mbovu wa mawasiliano katika familia yao...kuanzia kupanga mipango yao, kutekeleza na kuhitimisha....sioni sababu ya dada yako kukufuata sahivi kwenye utekelezaji wa mpango na kulalamika ilihali hakukufuata wakati wanafikiria kujenga (planning)...na pia kutoa mambo ya kifamilia nje ya nyumba kwa kaka yeke sio busara..alitakiwa akae na kujadili vizuri na mmewe jinsi ya kuwasaidia ndugu zake

    3:- every story has two sides...this is hers..lets hear his story...tuweze kupata mizania.....

    ...ni maoni tuu ...finito
     
  14. bht

    bht JF-Expert Member

    #14
    Jan 30, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mrespond kwa hayo madai
     
  15. RR

    RR JF-Expert Member

    #15
    Jan 30, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160

    Kimsingi hapo hakuna madai....
    Hivi mimi nikisema nimemwona mgogo akipanda daladala ya kuelekea Mbagala maeneo ya posta basi nitaanza kuuliza kama wagogo huwa wanapenda kupanda za kwenda Mbagala?

    Sioni uhusiano wa mada na wachaga mkuu!
     
  16. bht

    bht JF-Expert Member

    #16
    Jan 30, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135

    nimekusoma meku jr.!!!!!
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Jan 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Wewe ni Mchaga?
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Jan 30, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Sio kweli kuwa wachaga ndo wako hivyo, haujafuatilia makabila tu. Tena bora huyo anaewajali watu. Pia hujatuambia mke anatoka wapi-bias. Mwisho, hiyo avatar yako ibadili, kaka. Hawakwambii tu. Haina mashiko
     
  19. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #19
    Jan 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Utetezi Mazee! Naona jamaa amewashika vibaya!
     
  20. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #20
    Jan 30, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hii thread ina harufu ya ukabila-kabila! Huyo bwana alichokifanya kingeweza kufanywa na mwanaume wa kabila lingine pia. Tendo lililofanywa na mtu mmoja tu haliwezi likafawa ndo tabia ya kabila zima. Vinginevyo unatuletea data zingine nyingi zinazoonesha kwamba wanaume wa kichaga ndivyo walivyo. Nje ya hapo ni kuwaonea wachaga.
     
Loading...