Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndesamburo, mchumba wa Slaa wakwamisha kesi ya Chadema

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Rutashubanyuma, Sep 26, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Ndesamburo, mchumba wa Slaa wakwamisha kesi ya Chadema
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Friday, 23 September 2011 19:38
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Peter Saramba, Arusha
    MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Arusha, imeahirisha kusikiliza maelezo ya awali ya kesi inayowakabili Mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe na viongozi wengine 18 wa chama hicho, baada ya Mbunge wa Moshi Mjini, Philemon
    Ndesamburo na Josephine Slaa, kutokuwapo mahakamani.

    Hakimu Mkazi Mfawidhi Mahakama ya Mkoa wa Arusha, Charles Magesa,anayesikiliza shauri hilo lililotokana na maandamano ya Chadema

    Januari 5, mwaka huu aliahirisha kesi hiyo hadi Oktoba 21, kutoa nafasi kwa washtakiwa hao waliotoa sababu mbalimbali za kutohudhuria.

    Kabla ya kuahirishwa, Wakili wa Serikali, Joseph Pande, aliwaita kwa majina kila mshtakiwa kuhakikisha iwapo wote wapo mahakamani, ndipo alipogundua wawili hawapo hali iliyomlazimu Mawakili wa utetezi,Method Kimomogoro na Albert Msando, kutoa taarifa za wateja wao
    kutohudhuria.

    Hata hivyo, zoezi la kuwaita kwa majina nusura liingie dosari, baada mshtakiwa wa kwanza, Mbowe kunyamaza kimya bila kuitika licha ya mwendesha mashtaka kumuita zaidi ya mara tatu, kwa kile alichoeleza kukosewa kwa jina lake.

    “Hakuna mshtakiwa katika kesi hii anayeitwa Aikaeli Mbowe. Mimi jina langu ni Freeman Aikaeli Mbowe,” alisema Mbowe baada ya mwendesha
    mashtaka kumwonyeshea kidole akimtaka asimame baada ya kuitwa jina mara kadhaa bila kuitika.

    “Kesi hii leo ilikuja kwa ajili ya washtakiwa kusomewa maelezo ya awali ya kosa. Lakini nimegundua kuwa washtakiwa wawili hawapo hapa mahakamani. Licha ya kwamba hatupingi maombi ya kuahirishwa, ni rai yetu kuwa kesi hii inapaswa kusikilizwa na kumalizika ili kutenda haki
    kwa washtakiwa na hata upande wa Serikali,” alisema Pande.

    Wakili Kimomogoro, aliieleza mahakama kuwa Ndesamburo alishindwa kufika mahakamani kwa sababu yuko nje ya nchi kwa matibabu na anatarajiwa kurejea Oktoba 17, wakati Josephine aliyejifungua karibuni amepewa maelekezo ya kupumzika na daktari hadi Oktoba 2, mwaka huu.

    Alidai hata upande wa utetezi ulikuwa umejiandaa kwa ajili ya usikilizaji wa awali na kuomba kesi hiyo iahirishwe hadi Oktoba 21,kutoa nafasi kwa wateja wake wote kuhudhuria kusikiliza maelezo jinsi makosa yalivyofanyika.

    Baada ya upande wa mashtaka kutokuwa na pingamizi dhidi ya maombi ya utetezi, Hakimu Magesa aliahirisha kesi hiyo na kuagiza washtakiwa wote kuhudhuria mahakamani. Dhamana ya washtakiwa wote akiwamo Dk Willibrod Slaa aliyehudhuria mahakamani jana inaendelea.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

     
Loading...