Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndege za utafiti toka Malawi bado zinaendelea kuruka eneo la Tanzania ndani ya ziwa Nyasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ureni, Aug 8, 2012.

  1. u

    ureni JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Licha ya mkwala mkubwa uliopigwa na serikali ya Tanzania kwa Malawi bado ndege zao zinaendelea na utafiti kama kawaida ndani ya eneo la ziwa.Wananchi kuzunguka ziwa wameanza kuingiwa hofu kuwa vita inaweza kutokea wakati wowote kuanzia sasa.

    Source.Wapo Redio
     
  2. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Shamba la bibi kwani inakuwaje? si hivyo hivyo? Labda tuombe tu wayakose hayo mafuta ili watuachie hako ka kipande vinginevyo ni sawa na kumwambia jambazi anayevunja mlango wa nyumba yako usiku kwamba weee mwizi acha kuiba huku umelala kitandani ukitegemea atakuacha.

    "Problems cannot be solved by the same level of thinking which created them".... by hon. Peter Mswigwa
     
  3. m

    mkataba Senior Member

    #3
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Malawi ina haki kamili ya kufanya utafiti ktk nchi na ziwa lao, waacheni Tnganyika na kelele na ufisadi wao.
     
  4. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Jamani twendeni ludewa 2pige kambi...FILIKUNJOMBE AMEPITIA POLISI so ana utaalam.2wapige
     
  5. S

    Sheba JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 210
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    WAPO Radio haiwezi kuwa source ya tukio la kiusalama. Source inaweza kuwa Mkuu wa Mkoa, TCAA , Makao Makuu ya Jeshi au Wizara ya Mambo ya Nje.
     
  6. S

    Sheba JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 210
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kila nchi inayo wasaliti wake wala si ajabu ya kuwepo watu wenye mtazamo wako nchini.
     
  7. u

    ureni JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Sasa kama wanaziona hizo ndege bado wanaziangalia tu jeshi limeenda huko kufanya nini,au wanamsubiria amiri jeshi mkuu aseme.
     
  8. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Acha kudharau vyombo vyetu vya habari ambavyo vinajitahidi kutoa habari za uhakika. Wao wameelezea yanayotokea na hofu iliyopo kwa wananchi hivisasa.
     
  9. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    naamini wewe si mtanzania, na kama unajiita mtanzania ni wa kuomba passport.Umepata wapi ujasiri wa kusema hivyo.hata kama watendaji ni wabovu na siasa si ya demokrasia ya uwajibikaji na ni mafisadi; ardhi ya tanzania ni watanzania, ni lazima watanzania tutetee hata kama ni kipande cha ekari moja.Walikuwa wapi miaka yote hiyo kudai hicho kipande cha ardhi kama si ukorofi?tumekuwa marafiki tangia enzi za muluzi, mbigu wa mthalika, huyu mama ana asili kweli ya banda, miaka ya nyuma ndugu banda alikiona kichapo.Mi sitaki kuingia ndani ya dipolomatic intelligency, lakini, naamini, hawa kichapo ni chao.Nasihi watanzania ni lazima kutetea ardhi yetu mpka tonela mwisho wa damu yetu.

     
  10. D

    Dopodopo Kadopo Senior Member

    #10
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haya maneno matupu kwa wamalawi hayata tusaidia kitu, hata kama yatakuwa makali vipi. kinachotakiwa ni vitendo. kasema sitta, kaja membe, lowasa kesho atakuja mwingine haitatusaidia inaonyesha jamaa they are seriously determined.
     
  11. B

    Bubona JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ardhi yetu ipi??! Tupe evidence kwamba hiyo ni ardhi yetu.
    Niko tayari kuitwa Mmalawi, nataka nifahamu ukweli.
     
  12. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    please, hiyo quote ni ya Albert Einstein.

     
  13. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wanacheza kweli hao ka nchi kenyewe kama mkoa wa ruvuma tutatumia mgambo kusambaratisha hizo ndege zao
     
  14. Root

    Root JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,476
    Likes Received: 3,477
    Trophy Points: 280
    ninayo IMANI kuwa hao wamalawi lazima tutawapiga incase viongozi wetu ambao akili zao si nzuri wakiamua kwenda vitani
    Angalizo tukienda vitani viongozi hawata umia bali ni wananchi wa hali ya chini so kabla ya kushabikia kwenda vitani tukumbuke ndugu jamaa marafiki familia zetu walio karibu na ziwa nyasa
    Wengi wanao shabikia hili swala ni wakazi wa Dar ambapo ni ngumu kwa wamalawi kufika kwani ndio kitovu cha uchumi wa tz
     
  15. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180

    Sawa mkuu lakini mimi nimem quote mh. Msigwa halafu ARTS sikusoma so kujua hao wana philosphy ni shida kidogo labda kwa kupitia watu kama nyie na kina Msigwa.
     
  16. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Amri ya jk ,bado mim binafsi ningekuwa jk ningeamua jesh kulipua hizo ndege za utafit wa mafuta himahimahimaaa tanzaniaa
     
  17. O

    OLEWAO Member

    #17
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Sasa kama wanaziona hizo ndege bado wanaziangalia tu jeshi limeenda huko kufanya nini,au wanamsubiria amiri jeshi mkuu aseme.

    Wanacheza kweli hao ka nchi kenyewe kama mkoa wa ruvuma tutatumia mgambo kusambaratisha hizo ndege zao

    Amiri jeshi akisema twanga utaona balaa lake. Waache waendelee na ukauzu wao!
     
  18. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Ama kweli : Nyani haoni kundule.
     
  19. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kana eneo kubwa kuliko Belgium!
     
  20. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,992
    Likes Received: 1,320
    Trophy Points: 280
    Hv nyie ambao mnataka Tanzania inyang'anywe hiko kipande hv mna akili timamu? Tena baadhi ni Chadema,angekuwa Slaa angeruhusu kiondoke hk kipande au yeye hiki kipande hakitomhusu akichukua nchi. Bado nina matumaini na Tanzania katika kutetea hiki kipande.
     
Loading...