Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndege Unayetafutwa

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by X-PASTER, Apr 11, 2010.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Apr 11, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ndege Unayetafutwa


    1. Ewe ulobahatika, ndege uliye hewani
    Unopita ukiruka, na kuranda mitaani
    Mwenzio ahangaika, aparamia mitini

    Fanya urudi haraka, zikuone zake mboni

    2. Fani yako memponza, memuathiri moyoni
    Dunia kaimaliza, kwa wengine hulingani
    Na sasa wamuumiza,'akutaka,hakuoni

    Jaribu utavyoweza, ungie mwake tunduni

    3. Fuadi kitanda chako, yeye kakutandikiya
    Kifua ndicho tandiko, chake kakuzawadiya
    Mwengine kwake hayuko, wewe mekusabiliya

    Wafanya nini uliko?, hwendi ukamridhiya

    4. Lau moja mevunjika, ya pili mbawa rukiya
    Ano'itwa huitika, labeka huitikiya
    Huwa hafanyi dhihaka, huenenda kisikiya

    Nawe jihimu shituka, ushike wangu wasiya

    5. Bahati mekugongeya, iko pako mlangoni
    Sioni cha kungojeya, na kuchelewa njiani
    Naona waichezeya, shilingi yako ******

    Ikangia mepoteya, ndio basi huioni






    Maher Fundi
     
  2. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,712
    Trophy Points: 280
    Natamani ningekupa thanx mbili..At last kuna shairi..nimeyamiss haya!!!!
    a few minutes tumjibu huyu ndege..!!!
     
  3. B

    Bibi Kizee JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2010
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 205
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    maneno hayo! ndege huyo ndege gani asiyetulia tunduni!
     
  4. C

    Choveki JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2010
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35


    Ndege unayetafutwa, sikiya weye sikia
    Akusaka kucha kutwa, mwenziyo anyong'onyea
    Ahisi kama asutwa, wakati akulilia!
    Sikia ndege sikia, ujuwe unatafutwa!


    Kile leo yu njiani, ki guu chake na njia
    Achungulia mitini , na juu aangalia
    Asema siyo utani, na tena kakuzimia
    Sikia ndege sikia, usiingie mitini!


    Ateta kwake ni soo, mwenyewe katuambia
    Eshajulisha ukoo, na yote kaelezea
    Asema waruka huyoo!, kwa macho akuonea
    Sikia ndege sikia, umemkaba kwa koo!
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Apr 14, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Ewe ndege usikiye, kilio changu na miye
    Upae na ufikiye, kuno aliko na yeye,
    Uende umsikiye, alonalo akupeye,
    Mbinde usimfanyiye, uyeye na upaiye!

    Wende veve na uruke, na hima ufanye wewe,
    Ulo nayo uyaleke, upae kama ndi mwewe,
    Ya mtima upilike, yatoke kwake mwenyewe,
    Mbinde usimfanyie, uyeye na upaiye!

    Hofu isikuingiye, ya mtego kushikie,
    Mikononi uingiye, chozi ukamfutie,
    Moyo umtuliziye, furaha umpatie,
    Mbinde usimfanyie, uyeye na upaiye.

    Natama chini na miye, mwingine asisikiye,
    Siyo ngoma ya ukae, ombi na likufikie,
    Fanya mwendo ufikiye, na kwake ukatuliye,
    Mbinde usimfanyie, uyeye na upaiye!

    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
     
  6. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ndege huwa ni wako, pale umfugapo
    Katu ndege si wa kwako, pindi umuachapo,
    Katu hakai kwako, utamchukua upepo
    Kama ndege ni wa kwako, usimruhusu kuruka.

    Bandani wamfungia, ale mashudu na pumba
    Maji wamuwekea, mitaroni asijeyumba
    Na dawa wampatia, pasi wadudu kumkumba,
    Kama ndege ni wa kwako, usimruhusu kuruka

    Na pindi akitoroka, watu watamuona
    Na vile anavyowaka, mioyo itawabana
    Na akili kuwaruka, ili wapate mbana
    Kama ndege ni wa kwako, usimruhusu kuruka

    Manati watatumia, mitego ulimbo pia
    Mtama watamtupia, iwe njia kupatia
    Pindi akifakamia, mikononi ataingia
    kama ndege ni wa kwako, usimruhusu kuruka

    Na pole nakupa pasta, ndegeyo kumpoteza
    Si ajabu utampata, milango wakilegeza
    Utamfugia kwenye kuta, kutoka hatapenyeza
    Kama ndege ni wako kwako, usimruhusu kuruka
     
  7. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nafahamu ndege wengi,Chokoriko , mbalarungi
    Ndege hua hajitengi,Wataruka kwa makundi
    Ni lazima yapo mengi,ya kumkimbiza bundi
    Ndege haruki mwenye, pasi kuna sababu

    Ukiona ameruka,Kwenda sehemu mbali
    Na ujue mesituka,Hapo alipo si mali
    Puresha itamshuka,Akibaki hana hali
    Ndege haruki mwenye, pasi kuna sababu

    We wenda zako kazini,Wamuacha kwenye tundu
    Hujaaga kwa amani,Unamuona kirundu
    Chakula cha uchoyoni, ndo wamrushia kwa tundu
    Ndege haruki mwenye,pasi kuna sababu

    Na ukirudi nyumbani, badala ucheze naye
    Unakaa sebuleni, anabaki hohe haye
    Chakula akitakani, wamhaidi keshoye
    Ndege haruki mwenye, pasi kuna sababu
     
  8. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ndege wewe tokea,
    Toka ulikotokomea,
    Yeye alokusotea,
    Akwita, tokea.

    Umeruka hata wapi,
    Umekaa mti upi,
    Nikutafute hata wapi,
    Ama ni upande upi.

    Wako uhuru kichakani,
    Hata pia tunduni,
    Wasubiriwa asilani,
    Urudi mwako tunduni.

    Ndege wewe ndege wewe,
    Uso jamii ya mwewe,
    Usipatwe na kiwewe,
    Ukajilaumu wewe.

    Nakuita kwa sauti,
    Hadi kwenye makuti,
    Hata katika miti,
    Nitaipaza sauti.
     
  9. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #9
    Apr 15, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nia yangu ni kujua, kama ndege amerudi,
    Moyo unanisumbua, mwili wapata baridi,
    Na Pasta anaugua, moyo wake haudundi,
    Kisa ni ndege wake, abaye ametoroka.

    Jua lilipochomoza, mtandaoni kuingia,
    Ili kupata mwangaza, ka ndege kamrudia,
    Ili tupate chombeza, furaha ikimfikia,
    Kisa ni ndege wake, ambaye ametoroka

    Nikafungua jamvini, thredi nikatafuta
    Toka juu mpaka chini, jibule sikulipata,
    Nikajishika kichwani, na majonzi nikapata
    Kisa ni ndege wake, ambaye ametoroka.

    Sasa tufanye nini, Kumnusuru rafiki
    Asiporudi tunduni, wazo halifikiriki
    Pasta wetu maskini,asiipate mikiki,
    Kisa ni ndege wake, ambaye ametoroka
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    well done washairi niko class najifunza haya mambo nikirudi hamnikamati ..kila siku nawatamania nyie mlobarikiwa ktk hii fani
     
  11. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #11
    Apr 15, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mwana dada usijari,
    zaidi ongeza ujasiri,
    hutokuwa bahiri,
    wa mawazo ya siri.

    utaongeza umakini,
    hutokuwa masikini,
    wa lugha ya maskani,
    kujipatia shukrani.

    uwezo kujivunia,
    wa lugha ya kitanzania,
    na iwe yako nia,
    tena bila kudhania.

    utamu utajionea,
    mzinga kujichongea,
    ufanisi kujiongezea,
    asante kujizolea.
     
  12. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Festi ledi nimeona, posti yako jamvini
    Na umevipenda vina, na ujumbe utenzini,
    Na sasa una nia, utenzi kuweka ndani,
    Ushairi si mgumu, msamiati ni muhimu

    Kazi yake ni rahisi, siri vina na mizani,
    Mistari wainakisi, na kalamu mkononi
    Kitu utakachohisi, utakiweka utenzini,
    Ushairi si mgumu, msamiati ni muhimu

    Likija wazo kichwani, chukua yako kalamu
    Nane namba ya mizani, mistari ni muhimu,
    Kupungua uhaini, kuighani ni vigumu
    Ushairi si mgumu, msamiati muhimu,

    Uviangalie na vina, kufanana ni lazima
    Kama ya kwanza ni na, vifuatavyo kuzizima
    Ni lazima kujibana, vina vipate fanana
    Ushairi si mgumu, msamiati muhimu

    Jaribu na beti moja, lenye vina vyake nane
    Kukosea sio hoja, misitari iwe ninne
    Tutausoma pamoja, na kuongeza mengine
    Ushairi si mgumu, msamiati muhimu.
     
  13. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #13
    Jun 2, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,712
    Trophy Points: 280
    Haya ninaruka naja, uneleze ya moyoni
    kisababishacho hoja, kuniita jukwaani
    na uache kubwabwaja, ati naranda mitani
    Ndege nimeshajileta, jieleze kiundani!

    Nakubali mi mzuri, kamwe hupati popote
    kuanzia adhuhuri, hadi mvi zikupate
    taishia kusafiri, paka ukauke mate
    Ndege nimeshajileta, jieleze kiundani!

    Shidayo kubwa ni moja, leo nakutamkia
    uko na mimi saa moja, saa tatu ni kwa Leah
    nilichoka na vioja, mbali nikatimkia
    Ndege nimeshajileta, jieleze kiundani!

    Wala mbawa javunjika, ndo mana nimekufata
    wito nimeitika, nenolo naona tata
    muda wako wakatika, hujasema wachotaka
    Ndege nimeshajileta, jieleze kiundani!

    Bahati ni mimi kwako, ila umeichezea
    nilikupenda kuliko, moyo ukanivunjia
    mesikia yako heko, nikaja kukusikia
    Ndege nimeshajileta, jieleze kiundani!

    Onyo ninakupatia, uache wako uhuni
    lasivyo watakimbia, unaowaita hani
    uwanja wa fisi kimbia, utafute wa undani
    Wosia nakuachia, la sivyo tabaki peke.
     
  14. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #14
    Jun 2, 2010
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Vilio vyenu nimesikia, mie ndege nimetua
    X-Paster mesikia, nenolo sikioni limetua
    toka mbali mesikia, moyoni likanitua
    ukungu najauondoa, nimerudi wako ndege

    Choveki na Mwanakijiji, wito nimeuitika
    Narudi kwangu kijiji, X-Paster kumwitika
    Nimechoka na hili jiji, wito ninauitika
    Kifuani kwako narejea, X-paster unipokee

    Ngambo Ngali nimerudi, kwake X-Paster kifuani
    Kurejea sina budi, nimpe raha siyo kifani
    Anyisile obheli hodi, X-Paster wangu mwandani
    Ndege mie narejea, kumwangukia mwandani

    Compaq nawe Amani, niachieni wangu mwandani
    mbona hamumpi amani, kumwandama wangu hani
    hebu tulieni kwa amani, niko kwake kifuani
    X-Paster wangu mpenzi, twende tukapumzike ndani.
     
  15. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #15
    Jun 3, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,712
    Trophy Points: 280
    X-paster leo halali, kazi ni kuota tu
    atashindwa kula wali, kwa mtoto wa kihutu
    Mwanajami tafadhali, usinipige mtutu
    mtunze kwa kila hali, pasta nimekuachia.
     
  16. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #16
    Jun 5, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Furaha ya leo kesha, Umma nautangazia
    Mazuri yangu Maisha, Ndege wangu karejea
    Namfanyia Tamasha, Kucha Kutwa twaongea

    Mapenzi kweli matamu, Leo nimeyabaini

    Tutapeana mapenzi, Dunia ipate jua
    Kwa haki tamuenzi, Mwingine apati tua
    Huyu Wangu la azizi, Moyo umepata poa

    Mapenzi kweli matamu, Leo nimeyabaini

    Amerudi ametubu, Kama si yule wa jana
    Penzi letu limesibu, Wapenzi tumekutana
    Watu wanastaajabu, Jinsi tunavyo pendana

    Mapenzi kweli matamu, Leo nimeyabaini

    Twakumbushana zamani, Penzi tulivyo peana
    Mengi tulio tamani, Leo tunakumbushana
    Mimi na wangu mwandani, Twakesha kibusiana

    Mapenzi kweli matamu, Leo nimeyabaini

    Namaliza tano beti, Mbele sito endelea
    Mpenzi avuta shati, Ndani nipate rejea
    Nikampe sharubati, roho ipate kutua

    Mapenzi kweli matamu, Leo nimeyabaini
     
  17. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kwanza pokea hongera, ndegeyo kwa kurudi,
    Tutalichora duara, kutotoka hana budi,
    Tutaomba mkandara, amlinde kwa juhudi,
    Jamani tuhakikishe, ndege huyo katulia.

    Mwanakijiji yako kazi, ushauri kuutoa,
    Lazima uweke wazi, pasta kuzingatia,
    Lasije kupita wezi, mpenziye kumkwapua,
    Jamani tuhakikishe, ndege huyo katulia.

    Compaq na obheli, jamani twawashukuru,
    Amani choveka kweli, muda mliunusuru,
    Kucheki kila mahali, mathias na msururu,
    Hakika twawashukuru, kumliwaza Pasta.
    Sasa ndege amerudi, nyumbani kuna amani.
     
  18. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #18
    Jun 5, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    X-Paster ni yako raha,
    na ukae kwa madaha,
    ujiongezee furaha,
    kuiondoa karaha.

    kifuani katulia,
    tena hatoweza lia,
    mazuri kusimulia,
    ye akikupumulia,

    utasahau machungu,
    lipoita kwa uchungu,
    na umshukuru Mungu,
    kanusuru na mizungu.
     
  19. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #19
    Jun 7, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,712
    Trophy Points: 280
    Pasta nakupa hongera, kurudiwa wako ndege
    siipati yako sura, ulivyokumbata kidege
    ntoto wa tabora, huku mnameza mbege
    Hongera tena nakupa, simwache aruke tena.

    Kweli mshukuru Mungu, kwa ndege kurudisha
    ama kweli si mzungu, wafaa andika insha
    situmie tena rungu, kipande cha khanga tosha
    Hongera tena nakupa, simwache aruke tena.
     
  20. C

    Choveki JF-Expert Member

    #20
    Jun 8, 2010
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35

    Uma mumetangaziwa, naye bwana Pasteri
    Mwenyewe amerudiwa, na sasa ajivinjari
    Ahisi mmeshajuwa, kishasema Pasteri
    Ameaonya Pasteri, chumbani kajifungia!


    Kajifungia chumbani, ajilia kuku wake
    Msije enda nyumbani, esha onya huko kwake
    Mtaishia langoni, akila kakuku kake
    Eshaonya Pasteri, chumbani kajifungia!


    Msimtake ubaya, na kwenda msalimia
    Hatawaonea haya, mlango kutofungua
    Mubaki mwagwaya gwaya, ka ndege akijilia!
    Eshaonya Pasteri, chumbani kajifungia!

    Choveki
     
Loading...