Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndege asiyetulia

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mzee Mwanakijiji, Jan 24, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jan 24, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Swali nawaulizeni, mabingwa wa kiswahili,
    Wanazuoni jibuni, kwa kina kiso bahili,
    Hoja zenu zipangeni, kwa vyema ilo ayali,
    Ndege asiyetulia, huyo anategwa vipi?

    Ni ndege nimpendaye, kutwa yuko mawinguni,
    Ndiye nimtafutaye, namsaka msituni,
    Mtego niuandae, ninmase asilani,
    Ndege asiyetulia, huyo anategwa vipi?

    Ala kulli hali, ndege nitamsifia,
    Alhasir kauli, kwanini namsakia,
    Naelezea amali, kwa jinsi namshakia,
    Ndege asiyetulia, huyo anategwa vipi?

    Sekunde akishatua, fumba fumbua karuka,
    Mtini akishatua, mbawaze zapeperuka,
    Mtego keshagundua, adonoa kwa dhihaka,
    Ndege asiyetulia, huyo anategwa vipi?

    Mtegoni hanasiki, machale yamemcheza,
    Najiona mwenye dhiki, ndege nambembeleza,
    Arijojo hashikikiki, wenzangu wananibeza,
    Ndege asiyetulia, huyo anategwa vipi?

    Nilidhani nimenasa, kumbe amenizugia,
    Kaniacha napepesa, ndege amenikimbia,
    Wajuzi wenye kuasa, majibu nasubiria,
    Ndege asiyetulia, huyo anategwa vipi?

    Na. M. M. Mwanakijiji
    Sauti ya Kijiji
     
  2. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mzee mwanakijiji,
    Usichoke kujihoji,
    Ahidi tanipa taji,
    Jibu nikikupatia.

    Ndege asotuliaga,
    Nirahisi kumtega,
    Na kisha ukamfuga,
    Kibandani kutulia.

    Hutegwa kwa tundu bovu,
    Wala si kwa ndizimbivu,
    Fanya kama mpumbavu,
    Mkononi tamtia.

    Exaud J. Makyao
     
  3. m

    matejoo Member

    #3
    Jan 24, 2009
    Joined: Apr 19, 2008
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hategeki kwa urimbo, Wala kipande cha bati
    Huyu mtungie wimbo, atalala katikati
    Tena usitie fumbo, la mti wa katikati
    Ndege asiyetulia, hutulizwa kwa gitaa!


    Ni wimbo namna gani, wauliza asilani
    Si wa lugha ya kigeni, aya zake teni teni
    Muimbishe kinyumbani, ataingia kimyani
    Ndenge asiyetulia, hutulizwa kwa gitaa!

    Matejoo wa Kwetu
     
  4. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,542
    Likes Received: 6,149
    Trophy Points: 280
    Huyo ni ndege mjanja, hunaswa na tundu bovu,
    Kama walivyo wajanja, hukwama mali pabovu,
    Hutegeshwa kwa ujanja, si kwa mbinu mbovumbovu.
    Ndege asiye tulia, hunaswa na tundu bovu.

    Na tundu bovu hunaswa, ndege asiye tulia
    Umakini haswa haswa, na akili lo tulia,
    Na ujipange ki haswa, ndipo atapotulia,
    Ndege asiyetulia, hunaswa na tundu bovu.

    Kwa ndani ya tundu bovu, ulipakae ulimbo,
    Lonekane bovu bovu, na sio lenye urembo,
    Lisijulishe ni bovu, na kumbe ni limtambo,
    Ndege asiyetulia, hunaswa na tundu bovu.

    Wewe tulia kwa mbali, watajileta mwenyewe,
    Wa aina mbalimbali, watasogea wenyewe,
    Na kutokea kwa mbali, utamuona mwenyewe,
    Ndege asiye tulia, hunaswa na tundu bovu.

    Tamati nimefikia, hapa ninamalizia,
    Mtegoni kafikia, ndege kajimalizia,
    Mwanakijiji sikia, usije jimalizia,
    Ndege asiye tulia, hunaswa na tundu bovu.

    By Pasco
     
  5. Sura-ya-Kwanza

    Sura-ya-Kwanza JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2009
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 557
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni haka hapa




    Kandege!.gif
     
  6. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mzee mwanakijiji,
    Hoja uliianika,
    Kwa moyo ukatuhoji,
    Msaada ukitaka,
    NDEGE AMESHATEGEKA?

    Ndege ulimuhitaji,
    Kutulia hakutaka,
    Hukujua utegaji,
    Ushauri ukataka,
    NDEGE AMESHATEGEKA?

    MATEJOO msomaji,
    Alijibu kwa hakika,
    Kisha PASCO mtungaji,
    Pembeni hakujiweka,
    NDEGE AMESHATEGEKA?

    SURA yule mchoraji,
    Picha akaibandika,
    MAKIYAO msemaji,
    Sikuacha kuandika,
    NDEGE AMESHATEGEKA?
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Ndege niliyemtaka
    Huyo ameshanasika
    Mtego nilioweka,
    Mwenyewe kajitundika!

    Ndege nikamtambua
    Si kwale wala si hua
    Ni tetere nikajua
    Hamu ikanizingua!

    Kisu kikalamba shingo,
    Nikamweka kwenye ungo
    Kanyonyolewa kwa mpango,
    Huku nikiweza tungo.

    Ndipo nikamuandaa,
    Na macho nimeyatoaa
    Mate nikidururizaa
    Na tumbo likingurumaa!

    Ndipo nikambanika
    Limao nimemfunika
    Na chumvi ya kutosheka
    Ndege wangu kaungika!

    Nikamla!

    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
     
  8. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Furaha imenijia,
    Mwanakijiji sikia,
    Ndege uliyelilia,
    Mkononi kumtia.

    Mbona huja tukumbuka,
    Meza ulipoandika,
    Walau tuje kucheka,
    Huku tukiserebuka?

    E. J. M
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Mtanionea gele,
    Na mate yatoke tele
    Kwa huyo wangu tetere
    Mwisho mnizidi mbele!
     
  10. M

    Mtu wa Kawaida JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 201
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wala hatungekuonea gele,wako tetere ukila
    Kwani tungekupigia vigelegele,muda huo ukimla
    Wala hisingekua kelele, wakti wa kulala
    Hongera mwanakijiji, kwa kumnasa huyo tetere
     
  11. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Hima hima wa kijiji, witowo nausikia
    Nakinurisha kipaji, jamvini kwa kuingia
    Eti ndege aso mji, ni vipi kumnasia?
    Ndege asiyetulia, hutegwa kwa kutotegwa

    Kamwe usitake inda, ya ndege asotulia
    Kwa vile itakushinda, takuruka kama KIA
    Kimya wende kama winda, kwa hila hutonyatia
    Ndege asiyetulia, hutegwa kwa kutotegwa

    Hutegwa kwa kutotegwa, ndege asiyetulia
    Tunduni utambeba, bila ya kutarajia
    Kijifanya kwa mijeba, takosa mzungukia
    Ndege asiyetulia, hutegwa kwa kutotegwa

    Mtego mtege panya, ndege kaustukia
    Na yote takayo fanya, kwa mtama kubugia
    Ndege atautapanya, hata chumba kurukia
    Ndege asiyetulia, hutegwa kwa kutotegwa

    Ndege mjanja huruka, mtego akiangia
    Ndiyo yakwe hi hulka, kazaliwa nayo siha
    Vipi wewe waanguka, kutaka mkumbatia?
    Ndege asiyetulia, hutegwa kwa kutotegwa

    Hutegwa kwa kutotegwa, wala kamba kutofungwa
    Hapo ndipo tambeba, tia kapu kama chungwa
    Kama wataka kuremba, au kumlisha punga
    Ndege asiyetulia, hutegwa kwa kutotegwa

    Ukimtega mtege, lakini atang'amua
    Si kama kalewa mbege, hawezi kupambanua
    Kwani yeye legelege, kama mabua ya muwa?
    Ndege asiyetulia, hutegwa kwa kutotegwa

    Ndege mwenda wa marifa, hunaswa na tundu bovu
    Ndege mwenye kila sifa, hunaswa bila mapovu
    Ndege wa kwenda kwa dhifa, hushikwa bila makovu
    Ndege asiyetulia, hutegwa kwa kutotegwa

    Kaditama nimefika, Edita kwa beti tisa
    Ushauri kwa kushika, katika cha ndege kisa
    Mshikadau wa fika, mwenye majununi hisa
    Ndege asiyetulia, hutegwa kwa kutotegwa
     
  12. C

    Choveki JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2009
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35

    Matejoo wachekesha, na mbavu zanivunjika
    Ukiimba utakesha, kapa kapa utatoka
    Ubaki wajikondesha, na ndege hata nasika
    Wabantu hatuimbi, vimwana tunawabonga!

    Ukimuona wabonga, kifundi na kistadi
    Ikibidia wahonga, ukiongeza juhudi
    Mgee hata kilonga, na vocha usiinadi
    Wabantu hatuimbi, waachie bolywood!

    Waachie Bolywudi, kuimba na kurembusha
    kwa maneno huna budi, kinywani kuyazungusha
    Kuimba siyo kwa jadi, nasema utachemsha!
    Wamatumbi hawaimbi, waachie Boliwudi!
     
  13. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #13
    Jun 25, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hakika nimefurahi, kusikia umenena,
    kabla Ya kukusabahi,kukupa yaliyo mema,
    Ndege wako kumuwahi,hongera ninazituma.
    nakupa nyingi pongezi,ndege huyo umtunze.


    Dr Hamza Yousuf Al-Naamani
    Doha
    Qatar
     
  14. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #14
    Jun 25, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    fungate njema!
     
  15. C

    Choveki JF-Expert Member

    #15
    Jun 25, 2009
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Barubaru kumbukia, ndegewe eshamchinja
    Kwa kisu kakimbilia, halafu akamchinja
    Busara hakutumia, wengine tukajikunja
    Hakutumia ujanja, choveki nafikiria!

    Mzee wakijijini, usije ukarudia
    Ukimfuga tunduni, tetere hupendezea
    Tetere nambari wani, nyumbani tunafugia
    Hukutumia ujanja, choveki nafikiria!

    Nawakumbusha vijana, papara mje zihepa
    Ulizeni waungwana, mawazo kitapatapa
    Tetere ndiye mwanana, si kuku wala si papa
    Papara za kumuonja, choveki nafikiria
     
  16. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0

    La haula l'haki,mash'kuur ya Choveki,
    Jicho halikuhakiki, maneno kustahaki,
    japo ningelibaini,nisingefanya hatiki,
    mashkuura ya akhuy, mashkuura a jamiiya.


    Dr Hamza.
    Doha ,safarini Dar
     
  17. C

    Choveki JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2009
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Twakumbushana mtani, kumbukia Barubaru
    Hatucheki asilani, hata ukiwa ngumbaru
    Hatuna huo uhuni, twapatiana uhuru
    Akhsante, shukuru, lafudhi zetu za pwani!
     
  18. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2009
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,737
    Trophy Points: 280
    Wakijiji umchoyo, kwa walokutegea ndege
    kutuita shereheni, ilikuwa shida gani,
    amaje tuambie, kama kweli limnasa,
    sijekuwa watuteka, na bado wajililia!
    ...au...
    ndege kweli limnasa, kitoweo ukaweka,
    lakini lipopata, hukufuata sharia,
    kuosha yako mikono, kuhalalisha chakula,
    ukamla vivyohivyo, bila kufuata mila!
    ..nadhani umenipata!!?
     
  19. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kumbe nakosa mengi sana. mwanakijiji umenikuna sana.
     
Loading...