Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndanda secondary-MGOMO WA KIDINI.....

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Donkim, Nov 28, 2011.

  1. D

    Donkim Member

    #1
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni jumatatu nyingine tena kikundi kimoja cha kidini (waislam),wamesababisha kutoweka kwa amani baada ya kuanzisha mgomo kwa lengo la (a)kudai kunyimwa kupatiwa eneo la kujenga msikiti shuleni (b)kukataa uongozi wa wanafunzi kwa kudai kutokuwa na usawa katika uongozi huo(idadi sawa ya waislam na wakristo)
    , kwa style hii shule itageuka eneo la kuabudia..
     
  2. A

    Anne deo JF-Expert Member

    #2
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    daah iyo kali
     
  3. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #3
    Nov 28, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Al shaabab at work!
     
  4. MwafrikaHalisi

    MwafrikaHalisi JF-Expert Member

    #4
    Nov 28, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 1,742
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sasa jamani kwani wanafunzi wanachaguliwa kidini au kwa kiwango cha ufaulu wao? Yani wakristo wakifaulu na kuchaguliwa wengi ni udini waislamu wakichaguliwa ni kawaida? Hebu tufanye vitu vyenye tija kwenye maendeleo sio uchochezi tu from nowhere!Aaaaargh
     
  5. M

    MAO Senior Member

    #5
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 23, 2008
    Messages: 132
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii shule ilikuwa ya Kanisa, nadhani kuna haja ya serikali kuirudisha kwa kanisa.
     
  6. B

    Buto JF-Expert Member

    #6
    Nov 28, 2011
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wameshavuta bangi ya pale mwena
     
  7. B

    Buto JF-Expert Member

    #7
    Nov 28, 2011
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wameshavuta bangi ya pale mwena na kushushia na maj safi ya Ndada
     
  8. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #8
    Nov 28, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,577
    Likes Received: 1,817
    Trophy Points: 280
    Aaafu usikute wadai msikiti hao ndo wala kitimoto kwa sana pale karibu na uwanja wa fisi masasi mjini
     
  9. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #9
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wanaumwa hao, mbona hawaulizi pale Alharmain secondary Kariakoo kama kuna kanisa mle ndani?
     
  10. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #10
    Nov 28, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,273
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Mungu wangu shule langu la zamani jamani.ila ninachojua mbona kuna jengo maalumu limeteuliwa kwa ajili ya waislam kuswali sasa tena eneo la msikiti la nini pia kuna msikiti mkubwa jirani na shule.WAISLAM badiliken din sio kushupalia mambo madogomadogo dini ni kushibisha roho yako na matendo matakatifu.JE KKKT,Walokore,RC,WASAbato,na madhehebu mengine wakitaka eneo la kujenga nyumba za ibada itakuwaje.THIHIRISHA USOMI WAKO KWA KUTAMBUA HIZI NI PUMBA Na huu ni mchele sio unashinikizwa na complication kisa zimeanzia kwenye dini.
     
  11. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #11
    Nov 28, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Haya ni matokeo ya Serikali ya JK inayolea udini nchini
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #12
    Nov 28, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,678
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Kama kuna eneo la kutosha wapewe tu wajenge huo msikiti..
     
  13. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #13
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,683
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wakati jumuiya nyingine za kidini kwa wanafunzi UKWATA, CASFETA, na ASA walikuwa wakisalia madarasani, TYCS waliokuwa wakisalia chepo (chapel), ni waislamu pekee ambao walikuwa na nyumba yao waliyopewa maalum kwa ajili ya ibaada zao. Nakumbuka hili kwa sababu nimesoma hapo mwanzo sana wa miaka ya 2000. Nyumba hii ilikuwa karibu sana na ukumbi wa Mv Bukoba.

    Huu mgomo ni mwendelezo wa kuharibika kwa shule na mazingira ya Ndanda, na ikiwa serikali itawarudishia wakatoliki shule yao basi hawa wataifanya chuo kwani kiuhalisia ni shule chache sana zenye majengo na nafasi bora kabisa za kusomea kama Ndanda, mabweni mazuri Mawenzi na Kibo, Mtandi na Ilulu, umeme wa uhakika na maji yasiyokatika

    Vijana hawa waache migomo isiyokuwa na maaana na wafuate elimu kwani endapo watapewa eneo wajenge msikiti, walutheri nao wadai eneo ili wasiende Mwena, mkorosho haramu
     
  14. K

    Kitorondo Member

    #14
    Nov 28, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Wasitake kuharibu hiyo shule,waislamu walipewa eneo la kujenga msikiti karibu na madeco siku nyingi,nakumbuka wakati ule tulikuwa ktk bweni la kibo na mawezi,hata kanisa lipo nje ya eneo la shule linatenganishwa na barabara iendayo viwandani
     
  15. D

    Donkim Member

    #15
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakristo wote(ukwata,casfeta,asa) wanasalia madarasani, TYCs tu ndio wanajengo lao walilopewa na waliojenga shule. Wakati wao wametengewa eneo maalum bado hawataki? Sijui wanataka ghorofa
     
  16. D

    Donkim Member

    #16
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MPAKA SASA,waislam wote wapo barabarani juelekea MASASI kwa afisa elimu kudai wanachodai kuwa haki yao. Haya ni maandamano yasiyokuwa ya rasmi na kibali
     
  17. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #17
    Nov 28, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,478
    Likes Received: 3,378
    Trophy Points: 280
    Unapoiongelea Ndanda si kila eneo ni la shule, ieleweke kuwa pale kuna eneo lilipo chini ya utawala wa Hospital, Kanisa na shule.
    Kwa eneo lilipo Chini ya utawala wa shule si kubwa kiasi cha kuweza ku-provide eneo la kujengea msikiti, hata kanisa lilipo pale lipo chini ya eneo la kanisa, labda kama wataomba wjenge juu ya ule mlima kule nyuma ya yale ma-bweni.

    Pili si kazi ya shule kutoa eneo la kujengea nyumba za Ibada. Ni jukumu la wanafunzi waamini kutafuta wapi wanaweza wakajumuika na waamini wenzao tofauti ya hapo inabidi watume maombi kwa uongozi wa shule ili uangalie namna ya kuwasaidia, ikiwepo kuwapatia majengo wanayoweza wakayatumia , ieleweke kuwa si lazima hivyo hawana haki yai kushinikiza.

    Tatu ieleweke kuwa Ndanda ilikuwa ni shule ya kanisa, hivyo kama wanakuta kuna kanisa inabidi waelewe tu, na si kuishinikiza serikali kuwajengea msikiti kwani hata kanisa halikujengwa na serikali.

    Moja ya matunda mazuri ambayo jamii inayategemea kutoka kwa wale walio washika dini ni busara na uwezo wa kufikiri ili kuyakabili mazingira yanayotuzunguka, kwa wanayoyafanya hawa vijana ni kujidhihirisha kuwa wao si waumini bali mashabiki wa dini.
    Pia dini haijawasaidia kitu mpaka sasa kwa kushindwa kuyaelewa mafundisho yake, na badala yake mafundisho na imani vimegeuka sumu ya bongo na nyoyo zao.
     
  18. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #18
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,683
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Lilikuwa jirani sana na ukumbi wa sherehe wa mv Bukoba, nyumba hii ilihusisha sehemu ya kuabudia na ofisi ya umoja wao (ofisi hii ilikuwa maarufu kwa kuficha nguru). Nakumbuka hii move ilikuwepo hata enzi za marehemu Mwasi sasa naona imelipuka,
     
  19. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #19
    Nov 28, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,558
    Likes Received: 9,382
    Trophy Points: 280
    Kama kanisa limeruhusiwa kujengwa hapo shuleni na wao wanahaki ya kupewa nafasi ya kujenga mskiti. Kwanini kuwe na double standard? Kanisa wakubaliwe mskiti wakataliwe. Si haki, kama hapana ni wote na kama ndiyo ni wote.
     
  20. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #20
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,683
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Umeandika vema, eneo la shule si kubwa kivile, kwani ukiacha lile la mlimani na pale nyuma ya uwanja wa soccer kama unaelekea Ndoro, maeneo mengine yaliyobaki ni ya Chuo cha ufundi, kanisa (masista na bruda wa kibenedikitini)

    Kama vipi wapewe eneo kule shambani Liputu wakajenge huko
     
Loading...