Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nchimbi na Kamala hawana PH.D

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bulesi, Nov 18, 2009.

  1. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,270
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 160
    Imekwishadhihilika wazi kuwa Nchimbi na Kamala ambao ni naibu waziri na waziri respectively kwenye serikali ya muungwana kuwa hawa jamaa walikuwa na vyeti feki vya doctorate; hii imejionesha pale waliporegister upya na Mzumbe University kusomea shahada hizo. Swali langu ni kwanini vyombo vya habari, yaani magazeti,redio na TV bado wanawaita kuwa hawa jamaa ni "DR". Je inawezekana ikawa ni kwasababu ya uelewa mdogo wa hawa wanahabari wetu/ kuwa na makanjaja wengi? Ni kosa la jinai kutumia title ya uongo ili kujipata kipato!!
     
  2. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    nakuunga mkono tatizo kwa sasa lipo kwa hawa baadhi ya waandishi wenye uelewa mdogo...
     
  3. M

    Mtu B JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 922
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hata Idi Amin alipojiita "His Excellency Al Hajj Field Marshall Dr Idi Amin Dada, VC, VSO, CBE, Lords of the Fishes of the Sea and the Beasts of the Earth, Conquerer of the British Empire in Africa in general and Uganda in particular", waandishi wa habari wa ndani na nje ya nchi walimwita hivyohivyo alivyotaka.

    Na kuna wanasoka wa kibongo wamejiita majina yasiyo yao kama Cannavaro, Boban,etc na waandishi wamefuata mkumbo huohuo.

    Hatupaswi kulaumu waandishi, kama kuna kosa aulizwe huyo aliyetoa taarifa ama utambulisho wa kimakosa kwa waandishi. Wao kazi yao ni kuripoti tu, wakikuuliza jina lako, lile utakalowapa ndilo watalotumia katika taarifa zao.
     
  4. H

    Hosida Member

    #4
    Nov 18, 2009
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi naona wanawataja kwa mazoea kwani tangia waanze kuitwa madokta ni muda mrefu, hivyo kuja kuzoea kuwaita tofauti na awali itachukua time.

    Ila inabidi msisitizo uwekwe ili tuweze kuwataja kwa kile wanachostahili kwani academic titles sio za kuchezea jamani esp PhDs.
     
  5. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,531
    Likes Received: 1,599
    Trophy Points: 280
    mi namsubiri mkuu kibunango
     
  6. M

    Mtu B JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 922
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi ile ya 'Dr Mzindakaya' nayo ni academic au ni ya kiaje? Halafu majuzi nimesikia Dr Karume na Dr Kikwete.
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    heheheeeeeeee..... hii kali!!!

    Na kuna waganga wajadi wanaitwa dokta, professor nk.
     
  8. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    mimi nina ugomvi na hawa wawili profesa jei na dokta remi ongala tafadhari sana wakatazeni.
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Heheee kuna ka-Obama, B52, Mwalimu wa walimu, Diouf, etc.

    Sasa Kamala na Nchimbi bado wanadeserve kuwa mawaziri iwapo CV zao lina invalid information?
     
  10. N

    Ndibahika Member

    #10
    Nov 18, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nawasifu Wamarekani kwa jinsi wanavyo-handle suala la u-dr na u-prof. Hizi title wanazitunia tu pale wanapokuwa kwenye shughului za academic. Kwa mfano prof akiacha kufundisha akawa mbunge au mfanyabiashara, title ya prof au dr hazitumiki katika shughuli zake za siku hadi siku. Anakuwa ni mr tu. Akina Obama na Clinton usiwaone hivyo - wale ni maprof wa sheria!
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Nov 18, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    na hawa nao U proffesor wao ni feki lazima wawe certified
     
  12. Jerome

    Jerome Senior Member

    #12
    Nov 18, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani hamjui waandishi wetu wengi ni makanjanja au wanaishi kwa vibahasha vya hawa waheshimiwa vihiyo? sasa waache kuwaita madocta na maprof waone kama hawafi njaa! kwa taarifa mkuu wengine hutungiwa hizo nyazifa na hawa waandishi na kusambaza ktk jamii hatimaye jamii inamtambua mtu ana phd kumbe kihiyo
     
  13. C

    CRITICAL MIND JF-Expert Member

    #13
    Jul 13, 2016
    Joined: Sep 1, 2013
    Messages: 384
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    just bumping this relevant thread....
     
Loading...