Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nchi yetu inaitwa Tanganyika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Crucifix, Apr 11, 2011.

  1. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #1
    Apr 11, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Nasikia mara ohhhh, wabara wanatuonea, wabara wanatudharau. Sisi si wabara, ni watanganyika bana!

    Muungwana haachi asili. Nia yangu si kuanzisha thread ya kupinga muungano, bali sipendi kuitwa mbara na ndio maana ninasema sisi sio wabara, ni watanganyika.

    Ukisema Tanganyika ni jina la kikoloni, basi kataa pia majina ya Tabora, Mwanza, Dar es salaam, Tanga na mengine mengi yanayopatikana katika ramani iliyochorwa na mkoloni.
     
  2. G

    GJ Mwanakatwe JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapana sisi sio watanganyika kwa kuwa Tanganyika ilikufa toka tarehe 26 aprili 64, hata kama wao ni waznz sisi ni watz tu, tuidumishe tz hata bila znz.
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,969
    Likes Received: 369
    Trophy Points: 180
    Mkuu huwezi kuwa mtz bila zenji, turudi tu nyumbani sisi ni watanganyika na hakuna anayewezakulibadili hilo, achana na mamwinyi!
     
  4. n

    ngwini JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe ndo utadumisha Tanzania,i hate this name Tanzania b'coz it contain a portion of Zenjibar which does not exist here in Tanganyika,long live Tanganyika!
     
  5. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mimi sio mtanganyika,
    sikuzaliwa Tanganyika,
    maana ya neno Tanganyika, siijui,
    Tanganyikailitoka wapi, sijui,
    ilibatizwa jina na nani, sijui

    nilizaliwa Tanzania,
    nilizaliwa Afrika
    nilizaliwa duniani
    nlizaliwa na mwanadamu

    kwa hiyo;

    mimi ni mtanzania
    mimi ni mwafrika
    mimi ni mdunia
    mimi ni mwanadamu

    maana ya Tanzania, najua
    maana ya Afrika, najua
    maana ya Dunia, najua
    maana ya mwandamu, najua

    nawauliza wazanzibari,
    nini maana ya Zanzibari,
    nani aliipa jina Zanzibari,
    kwa nini wajivunie uzanzibari?
    kwa nini wasijivunie utanzania?
     
  6. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #6
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,793
    Likes Received: 1,692
    Trophy Points: 280
    Haya sasa
    badala ya wote kuangalia jinsi
    serikali yetu inavyoharibu nchi yetu
    sisi tunagombana wenyewe kwa wenyewe
    tutafika mahali kweli kwa mtindo huu

    Mtanganyika ni Mtanzania
    na Mzanziber ni Mtanzania
    Hivyo ndo ilivyo na hivyo ndivyo ilivyokuwa..
     
  7. m

    msafi Senior Member

    #7
    Apr 11, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    we waache tu wazenz waondoke, watanganyika tutaendelea, bali soon wao watakuwa wapemba na unguja, si nyerere alitabiri?
     
  8. m

    msafi Senior Member

    #8
    Apr 11, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    naipenda Tanzania hata bila zanzibar, na watanganyika tutaendela mbele tu.
     
  9. T

    Tata JF-Expert Member

    #9
    Apr 11, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Tanganyika haijawahi kufa kwani hata neno TANZANIA ni kifupisho cha maneno TANganyikaZANzibar(IA). Hayo maneno ya mwisho waliyaongeza tu kufanya jina litamkwe ki-pan african zaidi. Hivyo kimsingi huwezi kuongelea Tanzania bila kuzitaja Tanganyika na Zanzibar.
     
  10. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #10
    Apr 11, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Ni muda wakuwaacha wenzetu hawa wanzibari kujiondoa kwenye muungano .kila moja wetu anakubali umoja ni nguvu utengano ni udhaifu lakini swali la msingi kwanini wao waone wanaonewa sana? Sasa kwa mantiki hiyo basi sisi wa tanganyika tupige kura ya kuvunja muungano kwa muda hili wenzetu hawa wanaona wanaonewa wakajifikirie mbona hata ndoa huwa zina makwazo mke anarudi nyumbani kutafakari
    even european union hakuna even distribution .
     
  11. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2011
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    why do u people waste ur time with nonsense!?? sio lazima kuanzisha thread humu kama huna lakusema.
     
  12. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #12
    Apr 11, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    mkuu nonsense kusema ukweli ,kwani uongo wanzibari hawalamiki ?wewe uko nchi gani hii ni fact na ndo maana kuna kero za muungano na zinatumbulika na sisi kama part ya muungano lazima tuargue bana
     
  13. Kimox Kimokole

    Kimox Kimokole Verified User

    #13
    Apr 11, 2011
    Joined: Jun 9, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mimi ni Mtanganyika sio Mtanzania bana mbona hivyoooo
     
  14. c

    chipachi Member

    #14
    Apr 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nyeyerere alitabiri hivyo tu ? hata bara alitabiri itakuwa wanyamwezi na wamakua na wachanga na wamasai
     
  15. c

    chipachi Member

    #15
    Apr 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani muliambiwa mtarudi nyuma ? lengo ni kuwa sawa na sio kuwaonea walio kidogo...
     
  16. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #16
    Apr 11, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    kama ni usawa kwenye revenue kwa kweli wasahau watapata kwa proportionality tu not otherwise hakuna haja ya kufavourana hapa so what? Usawa wa kisiasa huo wanao tena nadhani unaona wanvyotamba huku tanganyika
     
  17. Mponjoli

    Mponjoli JF-Expert Member

    #17
    Apr 11, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 667
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hivi kwanini Utanganyika inaonekana kama dhambi? Hata CCM wanalikana sana hilo jina. Mimi nadhani kila nchi ina historia yake. Mimi ni Mtanganyika zaidi kuliko Mtanzania.
     
  18. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #18
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Tanganyika iko, waliojaribu kuiua hawapo so T'nyika itarudi pahala pake.
    Miss Judith anasema anaijua Tz lakini haijui T'nyika. Ni kutojua historia, ajaribu kujifunza na kujisomea zaidi.
    Angalia eti suala la Muugnano kwenye muswada tata wa kutunga sheria ya Katiba mpya halitakiwa kujadiliwa kabisa. Kuna ujing zaidi ya huo? Watu wanalazimisha mambo, uongo wao umekuwa bayana kama jua hawana pa kujificha tena lakini wanatumia nguvu uchwara eti suala la 'muungano' sic ni nyeti sana.

    Kama WaTz watataka kuendelea na ushirikiano, nchi mbili hizi lazima zichagua mambo zitakayoshirikiana na mfumo wa kuendesha shirikisho lao. Nasema shirkisho makusudi kwa sababu ndio njia pekee sahihi kwenda mbele.
     
  19. V

    Vipaji Senior Member

    #19
    Apr 11, 2011
    Joined: Jun 11, 2009
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli usiopingika wazanzibar wanadhulumiwa. kama Ni muungano wa kweli wa nchi mbili lazima mgawo Uwe sawa nusu kwa nusu. Hapa Nina maana Watanganyika acheni kuzubaa pazeni sauti kuutafuta uhuru wenu na hazina yenu TANGANYIKA ILIKOFICHWA NA HAWA WENYE AKILI FINYU. Huu muungano huu Ni wa kihuni tu.

    Unaposema Muungano wa nchi unazungumzia nchi hizo zimeungana zenye ku- share ya uchumi wao kwa sawa. Tunazungumzia Muungano wa Mataifa mawili. Lakini uhuni uliopo Ni kuwa tuna SERKALI MBILI TU YA MUUNGANO na ya ZANZIBAR. Je ZANZIBAR imeungano na Serikali ya Muungano. Kwa nini Watanganyika wanaendelea kuficha umwall wa mambo? Kuna siri gani hapo? Mara utasikia Kuna wizara za Muungano na zisizo za Muungano. Hiilo Bunge lisilo La Muungano upande mwingine wa Muungano linakutana lini kujadiri maendeleo Yao kama Wazanzibar? Ina maana BUNGE LA MUUNGANO NDILO HILO HILO LINAJADILI MAMBO YA MUUNGANO NA BAADAYE HUBADILIKA KAMA KINYONGA HUVUA GAMBA WAKIWEMO WANZANZIBAR WANANZA KUJADILI MAMBO YASIYO YAMMUUNGANO KAMA BARAZA LA WAWAKILISHI ZANZIBAR.

    BAJETI INAPITISHWA YA MUUNGNO HALAFU INBADILIKA AUTOMATICAL KUWA PIA YA TANGANYIKA. CCM ACHENI UNAFIKI TUMEGUNDUA NDIYO MAANA NCHI HAENDELEI KWA SABABU YA KUFANYA KAZI KWA HOFU NA UNAFIKI. JIFUNZE MUUNGANO KAMA WA NCHI ZA KIARABU, ULAYA, N.K.

    Hata Nchi zilizoendelea zina Muungano lakini nchi kama nchi imebaki na haadhi yake. Wanayo mambo ya muungano yanayoeleweka lakini Pia kila nchi inafanya mambo yake bila kuingiliwa. Sio kama muungano wa Tanzania uliojaa unafiki na udikiteta. Ndiyo maana wanataka kufanya kama kitu kitakatifu kisichojadiliwa. Muungano gani unakuwa na miaka mingi Mamma hii bila Kufanyiwa Evaluation.

    Umefika wakati kizazi hiki kijadili kwa undani kuona tumefaidikaje na muungano huu. Je inafaa tuendelee na mfumo huu Au hapana.
     
  20. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #20
    Apr 11, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    historia, nimesoma japo si sana inaonekana hukunielewa vizuri kwa vile post imekaakaa kaa shairi fulani hivi, laki my point is:

    1. Tanganyika ni nchi iliyobuniwa na kubatizwa jina hilo na wakoloni

    2. Tanzania ni nchi iliyobuniwa na kubatizwa jina hilo na wazalendo

    3. mimi na wingine wenye umri usiofikia miaka 47, tumezaliwa Tanzania na sio Tanganyika

    4. muungano ni kielelezo cha umoja wetu na licha ya mapungufu yake, ni bora kuliko kutengana

    5. changamoto tuliyonayo ni kuondoa mapungufu yake, iwe ni kwa kuunda serikali moja, tatu au kubaki na mbili za sasa, vyovyote vile, muhimu tuondoe kero zinazohusiana na muungano

    kilichotufanya tusindwe kuijenga Tanzania si muungano uliopo, bali masuala mengi tu tunayojadili hapa kila siku kama ufisadi nk. kwa hiyo hata tukiuvunja muungano, tutashindwa kuijenga Tanganyika pia kama hatutapambana na matatizo haya (ufisadi nk)
     
Loading...