Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nchi ya Zanzibar kufutika kwenye uso wa Dunia

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Andindile, Jun 26, 2010.

  1. Andindile

    Andindile JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Nchi ya Zanzibar huenda ikafutika kwenye uso wa Dunia kama nchi iliyoungana na Tanganyika na kubaki kama mikoa ya Tanzania. Hii ni kwa sababu jina linalotakiwa kuzitambulisha nchi mbili zilizoungana (Tanganyika na Zanzibar) yaani Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania (JMT) au United Republic of Tanzania (URT) limeanza kutotumika katika sehemu muhimu za utambulisho wa nchi hasa yanayohusiana na muungano. Mfano kwenye sarafu, linatumika "shilingi ya Tanzania" badala ya "shilingi ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania" au "Tanzanian Sh". badala ya "United Republic of Tanzania Sh." (URT. sh.), kama ilivyo kwa "United States dollar" (US $), "United Kingdom Pound" (UK pound). Pia jina la ramani, huitwa Ramani ya Tanzania badala ya "Ramani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania". Timu ya Taifa huitwa "timu ya taifa la Tanzania" badala ya "Timu ya Taifa la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania". Na sehemu nyingine nyingi ambako jina la URT lingetumika badala yake Tanzania ndilo hutumika.

    Wazanzibari amkeni mhakikishe utambulisho unaotumika ni wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (JMT) au United Republic of Tanzania mahali popote pale ambapo maslahi ya nchi mbili huru zilizoungana yanawakilishwa la sivyo you will be forgotten forever!
     
  2. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hivi kabla ya muungano wa Tanganyika na Zanzibar kulikuwapo na jina Tanzania? Tanzania limietokana na nini? Kama ukitamka Tanzania manake umetamka Tanganyika na Zanzibar, sasa hiyo muuungano unayotaka itamkwe kila mahali ni kwajili y nini? Wewe mwenzetu unaishi dunia gani, usiyelijua hili? By the way malalamiko haya yalikuwa yaanzishwe na watu wa Tanzania bara ambao jina lao la Tanganyika lilipotea kabisa, huku watanzania visiwani wakibaki na jina lao la Zanzibar. Hivi muungano ukivunjika, bara kutaitwa nini? Nisingeshangaa kama hoja hii ingeletwa na mtu wa bara, on my suprise watu wa Zanzibar ndo mnakuja nayo hii. Wewe bwana ni mchokozi.
     
  3. bona

    bona JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,671
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    global warming is gonna help us settle this issue, its just a matter of time!
     
  4. Bourgeoisie

    Bourgeoisie JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 601
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Jina lililochaguliwa kuwakilisha nchi mbili hizi baada ya kuungana ni Tanzania na wala si vinginevyo. Mbona unapenda u-mimi?
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Highfallutin' hyperbolics of hued hogwash and hyped hot hullaballoo hijacking the hall like hyponychon.
     
  6. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    duh! hapa hata OBAMA mwenyewe inabidi akatafute dikshineri hehehe haki ya nani nimeelewaga hizo buluu tu.
     
  7. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tanganyika ndio Tanzania kwahiyo Zanzibar inatawaliwa Tanganyika
     
  8. doup

    doup JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi Tanganyika isinge ungana na Znz mpaka leo hii ingeendelea kuitwa Tanganyika?
     
  9. doup

    doup JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    tafadhali usiombee hayo
     
  10. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    Obama utakuwa unamuonea..tufanye malkia Eliza.kabisa....duh najuta kusoma shule za kina Kayumba
     
  11. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2010
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,275
    Likes Received: 596
    Trophy Points: 280
    Kama hujanyaka kitu hapo basi inabidi urudi shule~Ha ha ha!.:dance:
     
  12. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hivi wewe uliyeleta hii posti ni nani Mtanzani, Mzanzibari, au Mzanzibara? nataka kujua tu.
     
  13. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mimi nimemwelewa point kubwa hapa ni kukuza jambo ndicho mwandishi anachosisitiza
     
Loading...