Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nchi moja tena maskini lakini marais watano (5) ~ Tanzania!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Welu, Jan 8, 2012.

  1. W

    Welu JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 778
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Hivi ndugu zangu kuwa na marais watano katika nchi maskini kama Tanzania ni kuongeza utawala bora ua ni kujiongezea umasikini. Zanzibar kuna marais 3 na muungano 2 je huu si mzigo kwetu. Katiba mpya itupe suluhu ktk hili.
     
  2. m

    mkolosai JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Wewe mpumbavu kweli, hivi unataka rais adumu miaka 50 ndo uone kuwa tunaendelea? Watu wanapigania muhula uwe mmoja tu wewe unataka kutuletea upupu wako humu. Nyie ndo vibaraka mnaotaka kutumia kuiharibu katibat na kuleta machafuko.
     
  3. m

    mkolosai JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Wewe mpumbavu kweli, hivi unataka rais adumu miaka 50 ndo uone kuwa tunaendelea? Watu wanapigania muhula uwe mmoja tu wewe unataka kutuletea upupu wako humu. Nyie ndo vibaraka mnaotaka kutumiwa kuiharibu katiba na kuleta machafuko.
     
  4. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Sijui nani mpumbavu kati yako wewe ambaye hujaelewa mada na aliyetoa maada ambayo ni ya msingi! Mwenzio anasema ndani ya term moja, au leo as in today our mother land has 5 presidents not over the cause of 5 decades! Na akaendelea kufafanua Znzb kuna raisi na Makamu 2 making a total of 3 na bara kuna 2.
    Acha kutukana watu wewe!
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Jan 8, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,204
    Likes Received: 16,205
    Trophy Points: 280
    Hata mi nashangaa mpumbavu ni nani hapo!
     
  6. Losomich

    Losomich JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Soma mada ukisha elewa ndiyo uchangie. Wakati mwingine jitahidi kupiga mswaki asubuhi kabala ya kuja huku jamvini. Harufu ya kinywa chako kimetuchefua sana asubuhi hii hapa jamvini.
     
  7. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi umesoma mada au umesomewa na asiyejua kusoma?
     
  8. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii ndio TZ ambayo haijali ustawi wa wananchi wake bali matumbo yao. Matumizi ya rais mmoja na wasaidizi wake kwa mwaka yanatosha kumaliza tatizo la vitabu katika shule za msingi.
     
  9. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    mkolosai kiswahili kigumu au umepata cha arusha?yan wanajf wanaelewa kati yako na mleta mada nani mpumbavu! marais 5 wengi jaman!
     
  10. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    usilete upolisi wako humu,mambo ya geshi la bolisi peleka sentero abande!
     
  11. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #11
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Welu bongo ni nchi ya ajabu sana,hapa kwa haraka maraisi wanne kila miaka5 na sasa ni5 ukimwongeza mwanaccm B hon.seif ,ina maana tangu uhuru tuna marais17 wake zao ni23 na watoto4 mara 17,majaji wastaafu,mawaziri wakuu. Yote ni mizigo ya taifa,bado madini tumempa mwekezaji alaf tuseme tz maskini? huu ni ukanjanja!
     
  12. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #12
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Usiwe kama wakolosai wasiopenda kusikia, soma kwanza mada uielewe halafu ufikirie cha kuchangia halafu jifunze kusoma habari nzima acha uvivu ndugu. Nitarudi baadae
     
  13. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #13
    Jan 8, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0


    Wewe ndiye kilaza hopeless kabisa....hv umeelewa alichoandika mtoa mada?
     
  14. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #14
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Haaaaa HUJAMUELEWA, Ana maanisha muungano ni Kikwete na Bilali, Zanzibar ni Shein, Seif na sijuhi nani yule mwingine,
    au huoni ni watano?
     
  15. m

    mhondo JF-Expert Member

    #15
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Aombe radhi ili yaishe.
     
  16. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #16
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    duh kuna watu wanakurupuka, pengine kabanwa na haja kubwa.
     
  17. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #17
    Jan 8, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwani hapo kosa lake ni nini? Au mi sijamuelewa!
     
  18. Complicator EM

    Complicator EM Senior Member

    #18
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 155
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wote mliotukana humu badala ya kuchangia mada ni wapumbafu kama mkolosai.
     
  19. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #19
    Jan 8, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    matatizo ya kucomment title hayo kweli mitz mivivu kusoma..
     
  20. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #20
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Tatizo mkolosai kachafua hali ya hewa na kama unavyojua hali ya hewa ikishachafuka kila mtu anashika pua na kutafuta mahala pa kutokea sasa ili watu warudi kwenye mada mchafuzi aje aondoe kauli yake laasivyo watu wataendelea kushika pua
     
Loading...