Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nchi inayumba kama gari lenye dereva mwanafunzi (learner)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bakari Maligwa, Nov 12, 2011.

  1. Bakari Maligwa

    Bakari Maligwa Member

    #1
    Nov 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...Tanzania inayumba kiuchumi, kijamii na kisiasa! Hakuna shaka yoyote kwamba, kama gari, basi dereva anayeliendesha ni "mwanagenzi" na mwenye "leseni" ya "learner" inayomfanya afanye majaribio mengi akiwa barabarani! Hakika, analiendesha gari pasipokuwa na maarifa, ustadi maadili ya aina yoyote. Angalia:
    1. Uchumi binafsi na wa jamii umeparaganyika: maisha magumu kwa kila sekta na hali ya "shilingi" inaporomoka kila siku;
    2. Siasa inaendeshwa kwa "ubabe" na matumizi makubwa ya nguvu za kipolisi;
    3. Jamii imesambaratika na kwa sehemu kubwa hakuna utu na heshima kwa sehemu kubwa ya watu kwa vile kila mmoja anaangalia "tumbo" lake: uchoyo; uroho; uchu na ulafi umekuwa sehemu ya maisha ya wanasiasa wetu wengi;
    4. Uongozi wa nchi umeachwa shelabela ilhali hakuna "uwajibikaji" kwa taasisi za juu zinazoongoza nchi katika kuelekeza uchumi, jamii na siasa; na
    5. Wananchi wa kawaida wanaendelea kuchoka na kuamua kuchukua mkondo wa "liwalo" na "liwe" na hapa ndipo tunapoweza kushuhudia kuanguka kwa mujtamaa wa maisha ya amani na utulivu yaliyozoeleka kwa miaka takriban 50 sasa.
    Dereva aliyekabidhiwa gari anaendesha kana kwamba hajui anapolipeleka gari! Anasukuma siku zake ilhali akijua kwamba gari si salama mikononi mwake na kuna kila dalili kwamba gari limemshinda! Usukani unamyumbisha; gear (gia) anashindwa kupangua; na giza limeanza kuingia hata taa za gari haziwaki; badala ya kutazama mbele anatazama usukani...kuna dalili mbaya kwamba kama hakuna jitihada za makusudi za kulinusuru gari linalokwenda mwendo wa kusuasua tunaweza kushuhudia "ajali" mbaya kwa gari hili! Mwenyezi Mungu aepushe; japokuwa si laana kuomba "ajali" itokee isipokuwa kuna dalili ya "ajali" mbaya ya kiuchumi, kisiasa na kijamii. TAFAKARI; CHUKUA HATUA!
     
  2. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Bora dereva mwanafunzi!!
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Nov 12, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    dereva mwenyewe licha ya uanafunzi kalewa basi balaa tupu
     
  4. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2011
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    wewe kwa nini nchi isiyumbe ikiwa watu kama ngeleja na riz1 wanao behave kama anabalehe ndio viongozi, hakuna umeme miaka yote ila hakomi kumchafua mwamvita na jaunary? aache majungu alete umeme. january rais wetu 2015 aende huko akajisafishe masaburi. baba zima linasambaza email feki ili january anyamaze baada ya kuonekana hafai. too low for ngeleja
     
  5. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ngoja magamba wakusikie!
     
  6. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #6
    Nov 12, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Hebu weka wazi kidogo juu ya hili mkuu, nahisi kuna dalili za ukweli
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    katiba mpya ndio mwisho wa unyanyasaji ktk tanganyika yetu!
     
  8. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    gari haiendi mbele kabisa mkuu. dereva hana hata uwezo wa kununua mafuta ili gari isonge mbele na badala yake anamalizia yote, hivyo muda si mrefu gari itaanza kupiga vuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu, then inazima kabisa. We hii nchi hata familia ya mkuu wa kaya ni viongozi, je ni kwa katiba ipi? angalia Mkuu si Mkuu, Mkewe si mkewe, Makamu wa Rais si Makamu; unajua nini? NI SAFARI TU NDANI NA NJE YA NCHI ILI WAKIMALIZIE HATA YALE YALIYOTUNZWA NA WALIOWATANGULIA. Hakuna wa kumshauri mwenzake ni mashindano ya safari tu bila kujali gharama. HAKIKA NCHI HAINA DEREVA NA NCHI INAZIDI KUANGAMIA.
     
  9. Ericus Kimasha

    Ericus Kimasha Verified User

    #9
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 27, 2006
    Messages: 454
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Hiyo njia huyu dreva anapita hakuna trafiki wamsimamishe? au kwa nini abiria wasimnyanganye funguo kunusuru maisha yao maana wamelipia nauli?
     
  10. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    yaaani dereva kalewa halafu anaendesha huku anakula matambuu na anaperuzi ukurasa wake wa fesibuku kwenye simu yale ya kihanjani
     
  11. Gracious

    Gracious JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,692
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Uhuru1.

    Nimefuatilia post zako asilimia kubwa una deal na ngeleja ,mwavita na January.Hata kama thread haiendani utalazimishia kumwongelea ngeleja.Sitaki kusema kwamba ngeleja hana mapungufu yake makubwa katika uongozi hadi kutusababishia giza hadi leo,lah. Wasiwasi wangu ni kwamba unazo personal misunderstanding na ngeleja na unazileta hapa JF.Kama niko sahihi basi utakuwa unakosea.Masuala binafsi usiyalazimishie huku.Nakumbuka ulisema katika moja ya post yako kwamba ngeleja alikutaka na mkatoka nae.I think that is more personal.

    Jaribu kuwa focused kujadili mada husika ku avoid biasness.
     
  12. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Dereva kanywa value lakini dereva katukomesha mwee! Desember soon acount nil na kila siku job na mshahara mzuri pesa haina samani kabisa vitu bei juu laki kama buku. Ha ha ha baba miraji kiboko aisee! Then yupo kimya tu magogoni.
     
  13. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #13
    Nov 13, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tangu lini mwendesha guta akalipeleka li scania wajemeni? Tulieni tu, ombeni mungu, halafu ndo amekaribia Senkenke.
     
Loading...