Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nchi inavyoongozwa kimjini mjini.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwangaza, May 3, 2011.

  1. Mwangaza

    Mwangaza Senior Member

    #1
    May 3, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau,

    Wahenga hawakukosea waliposema utatambua matendo na moyo wa mtu kwa kauli zake, na mtoto wa nyoka ni nyoka. Kwa nasaha hizo za wahenga tunangalie kauli mbili tu za Ridhiwani Kikwete.
    Kauli ya kwanza; “..Ndivyo nilivyolelewa na wazazi kuhusu namna ya kuishi".
    Kauli ya pili ; "..mjini tunaishi kimjini si kila kitu unachomuona nacho mtu ni chake.."

    Nijuavyo mimi;

    Kuishi kimjini mjini ni kuishi kwa ujanja ujanja (yawezekana kwa shughuli halali au halamu), kuishi kwa kupeana kazi/dili/michongo kwa kujuana bila kujali ufanisi (hii ni mbaya inapoingizwa kwenye sekta za serikali/chama), na mambo yanayoenda na hayo.

    Tafsiri ya nukuu;

    Kama Baba kamlea mwana kuishi kimjini mjini hivi, Bila shaka Baba naye anaishi kimjini mjini vivyo hivyo.(maana kama mtoto wa nyoka ni nyoka,hata mzazi wa nyoka ni nyoka)

    Rais anapoisha kimjini mjini;

    1. Nchi inaongozwa kimjini mjini,
    2. Uteuzi wa mawaziri,wakurugenzi,maRC,majaji,MaDC,wabunge na viongozi engine nao hufanywa kimjini mjini bila kuangalia sifa.
    3. Mikataba ya kinyonyaji isiyojali maslahi ya Taifa inafanywa kimjini mjini
    4. Mambo muhimu kwa Taifa mfano ishu ya katiba mpya yanafanywa kimjini mjini bila kujali mahitaji ya wananchi. Ushahidi ni Huu muswada wa katiba ulivyoandaliwa kimjini mjini ukizuisha masuala muhimi yasijadiliwe.

    5. n.k n.k..(wadau mnaweza kuongezea 5,6,7...).

    BINAFSI NAWEZA KUSEMA AHSANTE RIZ1 KWA KUTUFANYA TUMJUE ZAIDI JK NA KWA UNDANI NA ANAYOFANYA KIMJINI MJINI.
     
  2. N

    Nuba Member

    #2
    May 3, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    WADAU
    Mtu anayeishi kimjini mjini mara zote ni mtu asiyestahiri katika eneo husika. mfano, mbunge aliyeishia darasa la pili na nusu hasitahiri kuwepo bungeni maana hataweza kuusoma mswada wa katiba ulioandikwa kwa lugha ya kiingeleza tena lugha ya kisheria. Rz one kauhakikishia umma unaoongozwa na viongozi wasio na sifa stahiki maana mtoto haimbiwi nyimbo mbaya akiimbiwa tu basi humfunza mabaya therefore ndivyo alivyofunzwa kama alinyonavyo kapata kwanjia yoyote basi hiyo njia ndo kafundishwa?
     
  3. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Naipenda tanzania, nitakulinda na kukutetea daima
     
  4. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kimjini mjini.
     
  5. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Wengi mnaishi kimjinimjini mishahara na maisha yenu ni tofauti kabisaaa! Nchi hii ya madiri tuu!
     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kimjini mjini au??
     
  7. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Katika nchi zenye ustaarabu na ambazo watu wake wanalipa kodi,kuna mambo ambaye mtu yeyote hawezi kuyafanya,kwa mfano kujenga mahekalu au hekalu bila kukopa hela benki za kujengea hilo hekalu,lakini hapa kwetu mtumishi wa umma kwa mfano kwenye wizara,wakala(EWURA,TRA,SUMATRA n.k wafanyakazi wamejenga mahekalu ambayo ukimuuliza hiyo pesa kapata wapi hupati jibu ,kwa mshahara wa milioni 2 sio rahisi kujenga eti hekalu la 500m au hata 100m,hivyo ndio kuishi kimjini mjini
     
  8. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,898
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Hii JF inayoishia kujadiri watu badara ya issues imenichosha.
     
  9. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Gama, na wewe unaishi kimjini mjini kama Riz1?
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,129
    Likes Received: 5,685
    Trophy Points: 280
    Opposite ya kimjini mjini ni nini? kipori pori?
     
  11. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    kiwizi wizi.
     
  12. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #12
    May 3, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    kishamba shamba
     
  13. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Huyu kijana bila kujitambua kaleta msamiati wa maudhi sana kwa ikulu na nchi nzima!...
    HIVI HAKUNA SEMINA KWA wanafamilia wa Ikulu, maana ile ni taasisi ya aina yake!
     
Loading...