Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nchemba: CCM haiwategemei walimu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, May 22, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=2][/h]JUMANNE, MEI 22, 2012 05:42 NA ABDALLAH AMIRI, NZEGA


    KATIBU wa Fedha na Uchumi wa Chama cha Mapinduzi (CCM), Mwigulu Nchemba, amesema CCM ni chama kikubwa hakiwezi kutetereka na kutegemea walimu ili kishinde chaguzi.

    Nchemba aliyasema hayo jana wakati akitoa ushahidi wa upande wa mdaiwa katika kesi ya kupinga matokeo ya ubunge wa Mbunge wa Igunga, Dk. Dalaly Kafumu (CCM). Kesi hiyo ilifunguliwa na Mgombea wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Joseph Kashindye.

    Akitoa ushahidi katika Mahakama Kuu, Kanda ya Tabora, Mjini Nzega, Nchemba ambaye pia Mbunge wa Iramba Magharibi (CCM), alikanusha tuhuma za kutoa rushwa kwa walimu katika eneo la Nkinga pamoja na kutoa lugha ya matusi katika baadhi ya mikutano ya kampeni.

    Nchemba ambaye alikuwa Kiongozi Mkuu wa Kampeni za CCM, aliieleza Mahakama hiyo, kuwa chama hicho kilitenga Sh milioni 402 kwa ajili ya shughuli nzima ya kampeni.

    Awali, Wakili wa Mlalamikaji, Profesa Abdallah Safari, alieleza Mahakama kuwa, September 16 mwaka jana, Nchemba alikutana na walimu na kuwashawishi waipigie kura CCM ili kukinusuru kisianguke pamoja na kuwagawia fedha walimu 70 katika eneo la Shule ya Msingi Nkinga iliyoko Igunga.

    Akijibu hoja hiyo, Nchemba alikana kuhusika na utoaji wa pesa ndogo ndogo, kwa walimu hao na kusema kuwa yeye husaini hundi katika chama hicho.

    “Mimi sihusiki na viji-petty cash, nahusika na kusaini akaunti kubwa, hivyo vijipetty cash vina wenyewe kama nilivyotaja hapo mwanzo,’’alisema Nchemba.

    Kwa mujibu wa Nchemba, chama hicho hakiwezi kunusuliwa na kikundi cha walimu bali kinanusuliwa na wanachama wa CCM waliopo sehemu mbalimbali nchini wakiwamo wa Igunga.

    ‘’Huwezi kumpatia shetani neno la Mungu akahubiri, ni jambo ambalo ni gumu sana,” alisema Nchemba akiwalenga walimu kulingana na swali aliloulizwa na Profesa Safari.

    Mwanzoni, Nchemba wakati akijitambulisha, alidai CCM ina fedha nyingi na yeye ni Bwana Fedha wa chama hicho, kauli ambayo ilisababisha wananchi waliofurika mahakamni hapo kuguna.

    Hata hivyo, Jaji Mery Shangali anayesikiliza shauri hilo, alimtaka mbunge huyo kuheshimu Mahakama kwa kutotumia lugha zisizostahili.

    Wakati huo huo Mahakama hiyo ilikataa ushahidi wa shahidi wa 18 ambaye ni Ofisa Mtendaji, Kata ya Igunga, Fedrick Magaka kutokana na shahidi huyo kuhudhuria baadhi ya vikao vya kesi hiyo. Kesi hiyo itaendelea leo.

     
  2. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    May 22, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Huyu mkunaji kapoteleaga wapi?
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Huyu Nchemba aliteuliwa Central Committee kuiua CCM? Chochote kinachotoka Mdomoni Mwake ni Utumbo na Matusi tu

    Central Committee kutawaliwa na Vijana wasio na hekima ni hatari kweli kwa CCM; Waalimu Wawakosea Nini CCM?

    Sababu ya Kudai Mishahara yao? Hapo ni Serikali ya CCM inatakiwa kujibu sio Chama cha CCM
     
  4. agatony8l

    agatony8l JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kauli hizi, washangaa kama kuna umakini unachukuliwa wakati wa kuteua watu katika nafasi hizi muhimu. Kasha sahau kauli ya kutohitaji kura za wafanyakazi zilivyowaumiza mwaka 2010.
     
  5. Lushinde

    Lushinde Member

    #5
    May 22, 2012
    Joined: Apr 25, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bahati yenu, siku ningeingia hapo kutoa ushahidi huyu Jaji angenitambua kuwa mimi ndio BAJAJI, kudadadeki.
     
  6. samstevie

    samstevie JF-Expert Member

    #6
    May 22, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walimu mpooo na mmesikia wwenyewe kwamba hawana mpango nanyi so hata wake zenu, waume zenu watoto na ngugu zenu wote hamuwezi kuimaliza ccm hamieni airtel shauriyenu siku nyingine watawakataa manesi na madaktari na kada nyinginezo watabaki polisi wao tu kwa lengo maalum.
     
  7. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,585
    Likes Received: 9,140
    Trophy Points: 280
    Kauli hii ya Nchemba kwa walimu ni muhimu isambazwe kwa kasi ili waalimu wote wajue jinsi CCM inavyo "waheshimu" ili wachukue hatua muhimu.
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    May 22, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    amuulize JK kauli yake kwa wafanyakazi kuwa hazitaki kura zao ilivomfanya 2010..
     
  9. E

    Eyoma Senior Member

    #9
    May 22, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ama kweli.yaani leo hii walimu wamekuwa wakuwananga hivyo eti jamani,ebu walimu amkeni sasa kutoka usingizini.ukifika wakati wa uchaguzi mnakuwa almasi lakini kabla ya hapo hamna lolote hayaa.uliyemtoa tongotongo leo anakuzodoa.ngoja tusubiri tamko kla CWT taifa.
     
  10. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #10
    May 22, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waalimu kwa miaka mingi wamefanywa shamba la bibi,kutumika wakati wa kampeni,jamaa wakishinda wanawatosa hata madai yao ya msingi,lakini naamini walimu wanafikiri sawasawa hasa wale wa msingi wataamka usingizini.
     
  11. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Pumbavu ccm
     
  12. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #12
    May 22, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hi tena kali, waalimu ni mashetani tena? hivi humu jamvini hakua mtu mwenye baba,mama,kaka,dada,shakazi, mjomba.nk ambaye ni mwalimu kwa sasa?
     
  13. U

    UNIQUE Senior Member

    #13
    May 22, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata arumeru alikuwa anatukana. Lakini kama unavyojua arumeru siyo kama igunga waliwaonyesha. Hawa watoto hawana adabu hawajajua hata kunawa watakulaje meza kuu. Jk hivi jamani unashida gani? Kila unayemchagua feki
     
  14. GIB

    GIB JF-Expert Member

    #14
    May 22, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rip kabajaji.
    Naamini bado unamatongotongo usoni kanawe uso
     
  15. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #15
    May 22, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,404
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    CCM inawaonea sana waalim sijui kwa nini?yaani waalimu wa Tanzania ni kama kinda la kuku lililokosa mama,na CCM ni kama mwewe anawanyanya sana waaimu,
    Nadhani sasa ni muda mwafaka wa kumkimbia mwewe CCM.
     
  16. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #16
    May 22, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    ha ha ha haaaa CCM Bana wana maneno kweli sasa hivi kuna "Vijipetty cash" sio "vijisent" tena? kweli wamelewa madaraka hawa watu
     
  17. A

    AlamaZA NYAKATI JF-Expert Member

    #17
    May 22, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu fataki mwache tu aringe na kodi za watz kwa kuita vijipety cash kama mwenzake chenge siku si nyingi vitawatokea puani.....siku zao zinahesabika mbona...........M4C is near.
     
  18. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #18
    May 22, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    JUMANNE, MEI 22, 2012 05:42 NA ABDALLAH AMIRI, NZEGA


    KATIBU wa Fedha na Uchumi wa Chama cha Mapinduzi (CCM), Mwigulu Nchemba, amesema CCM ni chama kikubwa hakiwezi kutetereka na kutegemea walimu ili kishinde chaguzi.

    Nchemba aliyasema hayo jana wakati akitoa ushahidi wa upande wa mdaiwa katika kesi ya kupinga matokeo ya ubunge wa Mbunge wa Igunga, Dk. Dalaly Kafumu (CCM). Kesi hiyo ilifunguliwa na Mgombea wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Joseph Kashindye.

    Akitoa ushahidi katika Mahakama Kuu, Kanda ya Tabora, Mjini Nzega, Nchemba ambaye pia Mbunge wa Iramba Magharibi (CCM), alikanusha tuhuma za kutoa rushwa kwa walimu katika eneo la Nkinga pamoja na kutoa lugha ya matusi katika baadhi ya mikutano ya kampeni.

    Nchemba ambaye alikuwa Kiongozi Mkuu wa Kampeni za CCM, aliieleza Mahakama hiyo, kuwa chama hicho kilitenga Sh milioni 402 kwa ajili ya shughuli nzima ya kampeni.

    Awali, Wakili wa Mlalamikaji, Profesa Abdallah Safari, alieleza Mahakama kuwa, September 16 mwaka jana, Nchemba alikutana na walimu na kuwashawishi waipigie kura CCM ili kukinusuru kisianguke pamoja na kuwagawia fedha walimu 70 katika eneo la Shule ya Msingi Nkinga iliyoko Igunga.

    Akijibu hoja hiyo, Nchemba alikana kuhusika na utoaji wa pesa ndogo ndogo, kwa walimu hao na kusema kuwa yeye husaini hundi katika chama hicho.

    “Mimi sihusiki na viji-petty cash, nahusika na kusaini akaunti kubwa, hivyo vijipetty cash vina wenyewe kama nilivyotaja hapo mwanzo,’’alisema Nchemba.

    Kwa mujibu wa Nchemba, chama hicho hakiwezi kunusuliwa na kikundi cha walimu bali kinanusuliwa na wanachama wa CCM waliopo sehemu mbalimbali nchini wakiwamo wa Igunga.

    ‘’
    Huwezi kumpatia shetani(WALIMU) neno la Mungu akahubiri, ni jambo ambalo ni gumu sana,” alisema Nchemba akiwalenga walimu kulingana na swali aliloulizwa na Profesa Safari.

    Mwanzoni, Nchemba wakati akijitambulisha, alidai CCM ina fedha nyingi na yeye ni Bwana Fedha wa chama hicho, kauli ambayo ilisababisha wananchi waliofurika mahakamni hapo kuguna.

    Hata hivyo, Jaji Mery Shangali anayesikiliza shauri hilo, alimtaka mbunge huyo kuheshimu Mahakama kwa kutotumia lugha zisizostahili.

    Wakati huo huo Mahakama hiyo ilikataa ushahidi wa shahidi wa 18 ambaye ni Ofisa Mtendaji, Kata ya Igunga, Fedrick Magaka kutokana na shahidi huyo kuhudhuria baadhi ya vikao vya kesi hiyo. Kesi hiyo itaendelea leo.

     
  19. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #19
    May 22, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,265
    Likes Received: 2,174
    Trophy Points: 280
    Nchemba na Lusinde ndio Tambwe Hiza wapya wa CCM, midomo inaongoza vichwa
     
  20. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #20
    May 22, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Kumbe walimu ni mashetani simpeleki mtoto wangu shule kuanzia kesho.....
     
Loading...