Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NCCR yaitaka Serikali kuwafutia kesi akina Mbowe

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Jan 7, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    CHAMA cha NCCR –Mageuzi kimeiomba Serikali kuwafutia mashitaka viongozi na wafuasi wote wa Chadema waliokamatwa wakati wa maandamano yaliyozimwa kwa risasi, mabomu na virugu juzi mjini Arusha.

    Karibu viongozi wote wa juu ndani ya Chadema, wakiongozwa na Mwenyekiti wake, Freeman Mbowe na Katibu Mkuu, Willibrod Slaa, walikuwa miongoni mwa waliokamatwa, kuswekwa rumande na hatimaye juzi kufikishwa mahakamani.

    Akizungumza jijini Dar es Salaam jana, Kaimu Katibu Mkuu wa chama hicho, Faustine Sungura alisema kuwa, kutokana na madai ya Chadema kuwa ya msingi, NCCR imemtaka Waziri Mkuu, Mizengo Pinda kuhakikisha ndani ya siku tatu anachukua hatua za kumaliza mgogoro uliosababisha maandamano hayo.

    “Ikiwa hatofanya hivyo tumepanga kufikisha hoja binafsi katika kikao cha Bunge kitakachoanza Februari 8, mwaka huu ambapo kwa kupitia muwakilishi wetu tutaiwasilisha hoja hiyo siku tatu baada ya kikao hicho kuanza ya kumtaka awajibishwe kwani matukio hayo yamechafua taswira ya taifa” alisema Sungura.

    Katika mkutano na wanahabari, Sungura amedai kuwa, Chadema ilikuwa na sababu za msingi za kulalamikia uchaguzi wa Meya wa Jiji la Arusha kwa kile alichodai ukiukwaji wa kanuni ikiwa pamoja na kuruhusu madiwani kutoka nje ya Jiji hilo.

    Sungura alitumia nafasi hiyo kulaani matumizi mabaya ya madaraka yaliyofanywa na Jeshi la Polisi yaliyosababisha uvunjifu wa amani na haki za msingi za binadamu na hivyo kuitaka Serikali kuwalipa fidia wananchi wote walioathirika na uzembe huo wa polisi.

    “Haiingii akilini na hasa kwa watu makini, polisi kuzuia maandamano kwa hoja hafifu kuwa hakuna askari wa kulinda maandamano, lakini polisi hao hao wakawa na askari wa ziada wakatumia risasi za moto, mabomu na marungu kuzuia maandamano ni vizuri nguvu hii ingetumika kulinda maandamano hayo” alisema Sungura.

    Alisema kwa matumizi ya nguvu na mabavu hayajawahi kuleta suluhu katika migogoro ya kisiasa na kulitaka Jeshi la Polisi kuacha mara moja kutumika kulinda uharamia na ujambazi wa kisiasa unaofanywa na baadhi ya viongozi wa CCM.
     
  2. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hapa naona mwanzo wa vyama vya siasa kuwa pamoja.
     
  3. czar

    czar JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 340
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Cool, na wengine waige mfano.
     
  4. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Karibuni kwenye upinzani wa kweli kutetea maslahi ya Taifa.
     
  5. z

    zamlock JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kweli hapo vyama vya siasa tunaona mnaelekea kuwa na msimamo wa pamoja safi sana tuwe pamoja
     
  6. S

    Shiefl Senior Member

    #6
    Jan 8, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanajua na wao ndoa yao na ccm ikivunjika hawana pa kukimbilia mkuu so lazima waje kwa wenye nchi
     
  7. Tekelinalokujia

    Tekelinalokujia JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Thats a right move NCCR, vitu vingine viko wazi sana na hawa viongozi wa polisi na wa wizara ya mamno ya ndani wanatakiwa kuwajibika.
     
  8. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wawe wamoja kwenye masuala yote yanayohusu watanzania,si kule bungeni tugeukane mara wao katiba wadai mahakamani........si kuchagua issue.good move lakini,we are impressed!
     
  9. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Serikali inajua wazi kuwa hakuna kesi hapo ndiyo maana Nahodha anabembeleza kuwa CHADEMA wakubali kufanya mazungumzo. Shitaka ni unlawful assembly, CHEDEMA wanazo mkononi barua za polisi kuruhusu maandamano sasa hapo unaiomba serikali nini tena? Wacha mahakama iamue.
     
  10. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    misiba huunganisha watu jamani. hamkusoma kuwa heri kuwa katika nyumba ya matanga kuliko nyumba ya harusi. ndo kama hivyo sasa, posho zikianza kumwagwa dodoma, utaona urafiki na watawala unavyonoga! hata hivyo wanstahili pongezi. hongera zenu NCCR kwa kuweka utaifa mbele katika wakati huu wa majonzi na harakati dhidi ya udhalimu. Mungu awatie nguvu
     
  11. V

    Vancomycin Senior Member

    #11
    Jan 8, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hahaha wameshtuka haihitaji kujipendekeza hata kufunga ndoa ili kuepuka kichapo kama mke mkubwa wa CCM.Bora mnazinduka kutoka kwenye sindano mliyokuwa mmedungwa mkafute na kesi pale kawe.
     
Loading...