Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NCCR ni chama cha upinzani kilichotisha zaidi hapa Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Annael, Jun 11, 2012.

  1. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #1
    Jun 11, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    Nimejaribu kufuatilia vyama mbalimbali vya upinzani hapa nchini kwetu, tangu mfumo wa vyama vingi uanzishwe mwaka 1992. Nimegundua katika vyama vyote NCCR Mageuzi ndicho chama kilicho tikisa nchi kuliko vyama vyote.

    Ninakumbuka mwaka 1995 nikiwa kijijini watu wote walijua Raisi wao ni Mrema.

    Tangu wakati ule hakijatokea chama kingine chenye nguvu kama kile. labda kwa sasa CHADEMA inafuata njia ileile miaka ya usoni huenda kikawa chama cha upinzani chenye nguvu.

    Hayo ni maoni yangu sawa wana jf?
     
  2. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    2005?
    Aidha ni chama pekee ambacho hakijashawishiwa na mabeberu wanaotumia migongo ya IMF na Benki ya Dunia
     
  3. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Kinatisha sana baada ya M/kiti wake kuhushishwa na mambo ya cameroon!
     
  4. M

    Molemo JF-Expert Member

    #4
    Jun 11, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Pole sana hujui unachokisema
     
  5. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Annael, ukitaka kujua rangi halisi ya mashabiki wa chama fulani ambacho ni bingwa wa matusi, taja chama ambacho si chao. Kitakachofuata ni kumwaga matusi (kana kwamba ndio sera yao kuu) kama unayoyaona hapa sasa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mkuu sasa hapo mbona umeweka neno "tetesi"
     
  7. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kama ndiyo hivyo, nguvu zao ziliishia wapi? Kama waliishiwa nguvu, basi hata Chadema itakuwa hivyohivyo, watabaki na historia tu ya kuwahi kuwa chama cha upinzani kilichotishia Chama tawala(Ccm).
    The unseen is illustrated by the seen.
     
  8. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #8
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Barnabas, kwa dhamira njema unataka majibu sahihi ya swali lako?
     
  9. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #9
    Jun 11, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,848
    Likes Received: 5,235
    Trophy Points: 280
    mwisho wako wa kufikiri.
     
  10. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,848
    Likes Received: 5,235
    Trophy Points: 280
    Hapo zamani za kale palikuwa

    off..............date
     
  11. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Endelea kuota tu, mkono wa binadgmu haudondoki Mzee fisi! Utaranda na njia hadi uzeeke!
     
  12. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #12
    Jun 11, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    NCCR ilitisha ka moto wa mabua! ni kweli kabisa hujakosea!
    2005 Mrema hakuwa NCCR acha kukurupuka kijana
     
  13. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Yes, nahitaji jibu safi toka kwa mtu ambaye hana matusi kama mijichadema mingi ya humu.
    The unseen is illustrated by the seen.
     
  14. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo.
    The unseen is illustrated by the seen.
     
  15. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kuna watu wamejiunga humu hata mwezi hawajamaliza lakini wameshaanza matusi.
    nccr mageuzi haijawahi kutikisa tanzania bali mrema ndiye aliyetikisa na kila kitu kilikuwa mrema na alipoondoka kwenda tlp nayo ikaonekana kama imetikisa.
    labda uiongelee cuf wakati ikiwa kigori kwa sababu haikupata nguvu ya kigogo yeyote kutoka ccm.
    chadema ni chama kinachokua kimkakati na kila mwaka kinaongeza mikakati ya kupanuka na kueleweka na watanzania.
    hata tajiri aliyeanza na mtaji mdogo na kuwa milionea ni vigumu kufilisika.

    MODS TUNAOMBA MREKEBISHE MASHART YA KUJIUNGA HUMU ILI MGENI AKIJA AKITOA MATUSI KABLA YA KUFIKISHA MWAKA ALE BAN YA MAISHA HATA KAMA KATUMIA ID YA BANDIA MTUMIE TEKNOLOJIA YA KUMFAHAMU KWA SABABU HILO NAJUA LINAWEZEKANA.
    TUNATAKA JF IWE MAHALA PA HESHIMA NA MAGT WAWEZE KUONEKANA.
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,019
    Trophy Points: 280
    Mkuu Ringo Edmund vyama karibu vyote viongozi wake kwa namna moja ama nyingine walitoka CCM ama kwenye serikali ya CCM. NCCR mwanzoni ilikuwa na viongozi ambao hawakuwa CCM mwanzoni lakini wengi wao walikuwa kwenye Serikali ya CCM. Kisha ndio Mrema akatinga pale NCCR na kuipa tafu. CUF ilibarikiwa kupata tafu ya Viongozi waanzilishi kama Maalim Seif, Shabaan Mloo, Hamad Rashid na wengine wengi ambao walikuwa wametimuliwa CCM huko nyuma. Nakumbuka UMD ndicho chama ambacho viongozi wake hawakuwa na historia na CCM bali TANU tena historia yenyewe mbaya tu. Kwa upande wa CDM na umaarufu wake ni kweli imekuwa ikipanda taratibu lakini pia kuna schools of thought mbili kubwa tofauti ambazo zinaelezea uhusiano wa umaarufu wa CDM na viongozi wake; kuna watu wanasema ni Mbowe amekiimarisha chama kwa uongozi wake uliotukuka lakini pia kuna wengine wanasema ni Dr. Slaa aliyekiimarisha Chama kutokana na kugombea URais 2010 na kuonekana anakubalika miongoni mwa Watanzania kutokana na makombora yake dhidi ya ufisadi. Hii misimamo miwili inaisumbua sana CDM. Hivyo huenda CDM nayo imeegemea mtu kama wanaoamini kuwa Dr. Slaa ndiye kaipaisha ni wakweli.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hata UMD, Marehemu Mzee Fundikira mwanzilishi wake naye alitoka huko huko TANU/CCM. Hakika ukiandika historia za vyama kwa kigezo cha waanzilishi wote utakuta ni wale wale, japo sababu na mitizamo ni tofauti.
     
  18. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #18
    Jun 11, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tafakari vizuri kabla ya kumshambulia unayedai kaleta matusi. Ni kweli Mrema alivuma, lakini ndani ya NCCR walikuwepo pia wakali wengine wakati huo ambao bahati mbaya nyota zao sasa ziko kivingine, hawa ni pamoja na Prof. Mwesiga Baregu (Sasa CHADEMA), Dr. Masumbuko Lamwai (sasa CCM), Marando, Mnyika, Selasini (Nao sasa CHADEMA) na wabunge 16 wa NCCR-Mageuzi wa wakati huo; matharani Ndimara Tegambwage, Makongoro Nyerere, Polisya Mwaiseje na wengine. Historia imeandikwa vizuri, wanaotaka kujua ukweli wataufahamu tu, hawatapotoshwa na ushabiki ambao unaelekea kukithiri sasa hapa JF
     
  19. B

    Bob G JF Bronze Member

    #19
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    NCCR kama chama hakikua na nguvu bali Mrema ndiye alie kua na nguvu, But CHADEMA ni chama chenye nguvu kama chama sio mtu. na kilimfanya hata Nyerere akili kuwa ni chama chenye sera makini zaidi kuliko vyama vyote.
     
  20. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #20
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    jitahidi kufuatilia na siyo kujaribu.
     
Loading...