Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nazi zimepanda bei au ni double standards kwenye HUKUMU?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by shizukan, Nov 22, 2011.

  1. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kwenye magazeti ya Ijumaa iliyopita, mojawapo limeandika habari za kufungwa jela miaka miwili jamaa mmoja huko Zanzibar (somebody Athumani) kwa kosa la kuiba nazi 10 ktk shamba la makamu wa rais Shaababi Gharib Bilal. Nilichokishangaa mimi ni kupewa hukumu sawa na huyu jamaa yetu asiyeweza kutulia Segerea bila SIMU ambaye yeye soo lake ni kubwa la mamilioni.

    Kwa kifupi huu ni uharibifu wa fedha za umma kumlisha Athumani msosi wa bure kwa kuiba nazi 10. Badala yake Athumani angetafutiwa adhabu mbadala inayohusika na kazi ili ajifunze kuwajibika badala ya kumpa kifungo equivalent na mheshimiwa aliyetuibia 'beautifully'
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,110
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    Kweli mkuu umenena sana
     
  3. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    wizi ni wizi kisheria adhabu ni ile ile kama imeanishwa kwenye minimum sentence act hakimu
    hawezi kupunguza kama zanzibar hawana hiyo basi hakimu angetumia busara walau faini kidogo au adhabu ndogo zaidi
     
  4. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kinachoadhibiwa ni kosa. Quantity may not be important in determining the sentence. It may be a mitigating factor though!
     
  5. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Hata mimi sikusema sheria haipo, ninachokishangaa mimi ni hiyo hiyo sheria. Kama hai-reflect mahitaji ya jamii basi haina maana kwetu. Mtu aliyeiba nazi dhahiri anaongozwa na njaa, kwa hiyo kumfunga na kumuachia baada ya miaka miwili hakumsaidii yeye wala jamii yake, ndio maana nikasema angepewa adhabu mbadala ya kumfanya awe muwajibikaji. Vivyo hivyo, aliyeiba mamilioni ilhali ni mtumishi wa umma, hatuwezi kusema ni njaa, tayari ana kazi yenye kumpatia kipato chenye kukidhi mahitaji muhimu ya maisha kwa hiyo ni tamaa tu ndio inamuongoza kuiba, kwa hiyo mtu wa namna hii anastahili adhabu kali. Sasa ukiniambia mwizi ni mwizi tu, hoja yako inakosa mantiki ya kwa nini tuna magereza: kuwabadili watu tabia au kulitia taifa gharama.
     
  6. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kosa haliadhibiwi, anayeadhibiwa ni mtenda kosa. Hapa sikusema nazi kumi sio kosa, bali nilichokiangalia kwa nini mtu kaiba nazi kumi. Madhara yanayopatikana kwa wizi na namna hii hayalingani na gharama za utoaji wa adhabu kwa kosa la namna hiyo, kwa hiyo yanakosekana manufaa kwa mkosaji na taifa pia. If we think in a more positive way, sheria zetu zilipaswa kutusaidia kujenga jamii bora na sio kutugharimu pasina sababu za msingi. Mwizi anayeiba akiwa ofisini haitaji consultation, ni adhabu itakayomuonesha ubaya wa tamaa, lkn mwizi wa nazi, anahitaji special consideration aweze kubadilika, kiuchumi na kimtazamo.
     
  7. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #7
    Nov 22, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Wanao iba kwa makaratasi mbona wanafungwa kifungo kidogo?
     
Loading...