Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nawasihi kina dada ... (ushauri)

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mzee Mwanakijiji, May 8, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 8, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Sitaupoteza muda, ninalo la kuusia,
    Hasa kwenu kina dada, ninyi wa Kitanzania,
    Nilisemalo si ada, bali onyo na wosia,
    Mgomba huo si wako, acha kula ndizi zake.

    Aloupanda jirani, acha kuutamania,
    Usijifanye mhuni, ndizi ukajichumia,
    Mwenyewe asibaini, kuna mtu aibia,
    Mgomba huo si wako, acha kula ndizi zake.

    Mgomba huo ni wake, wewe ukauvamia,
    Ukazila ndizi zake, bila yeye kujulia,
    Kwa kicheko na makeke, ndizi wazifakamia,
    Mgomba huo si wako, acha kula ndizi zake.

    Utamu wa ndizi hizo, wewe ukazisifia,
    Ukasema si mchezo, ndo maana wajilia,
    Miye ninakupa funzo, hizo ndizi achilia,
    Mgomba huo si wako, acha kula ndizi zake.

    Ni ndefu tena ni nene, ndizi wazishangilia,
    Katika chani zione, zilivyojipangalia,
    Hata ziwe nchi nane, wewe wazitamania,
    Mgomba huo si wako, acha kula ndizi zake.

    Wazishika mkononi, wazimenya kwa hisia,
    Asubuhi na jioni, shamba lake waingia,
    Wewe wala huna soni, ndizi wajitungulia,
    Mgomba huo si wako, acha kula ndizi zake.

    Ewe binti wa kibongo, miye ninakuusia,
    Uache yako maringo, jirani wamuudhia,
    Ufanye wako mpango, ndizizo kujilimia,
    Mgomba huo si wako, acha kula ndizi zake.

    Kilo chako ukishike, cha jirani kuachia,
    Sifa yako mwanamke, vya kwako kushikilia,
    Utampiga mateke, mwingine akivamia,
    Mgomba huo si wako, acha kula ndizi zake.

    Nimefikia kikomo, beti nakuandikia,
    Kwako hili liwe somo, hekima kukupatia,
    Bila kuleta mgomo, ndizi hizo achilia,
    Mgomba huo si wako, acha kula ndizi zake.

    M.M. Mwanakijiji (Sauti ya Shamba)
     
  2. Mr Kiroboto

    Mr Kiroboto JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    naona dhamira kuu katika hili shairi lako ni kuwapa ushauri kina dada waepukane na waume za watu.

    imetulia,

    we mwanakijiji si mchezo kama mshahiri,
     
  3. H

    Haika JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mimi sasa Jambo forum sisomi tena upuuzi wa kina chenge, nasoma tu mashairi naburudika na malenga
     
  4. Mr Kiroboto

    Mr Kiroboto JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    anachokifanya mwanakijiji ni kutuburudisha tu,pia kutoa mafunzo kwa jamii husika.

    ila lile lengo lingine la wana jf yaani kutokomeza ufisadi speed bado ile ile 120km/s

    ndio mwanakijiji sasa njoo la shairi la mafisadi.
     
  5. K

    Komavu Member

    #5
    May 9, 2008
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Sauti ya Shamba, we mchezo kwenye mashairi.
     
  6. K

    Komavu Member

    #6
    May 9, 2008
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Sauti ya shamba, mashairi yako ni mazuri sana.
     
  7. Jeni

    Jeni Senior Member

    #7
    May 9, 2008
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 199
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    MMkjj sasa kama huo MKUNGU upo barazani mwangu? Maana saa nyingine nao MGOMBA hulemewa na MKUNGU kutua kwa JIRANI
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    May 9, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    natumaini ni burudani tosha... kile kisa kingine cha Mapenzi kwa Ijumaa hii kiko njiani...
     
  9. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sitaki kuwa shabiki, wa hoja kuparamia
    Kuna kitu nasadiki, si kwa ndizi hata bamia
    Ndizizo hazishikiki,ka kuku anaetamia
    kwa vitenge na batiki,ndizi itatumia

    Migomba mingine jamani,Inasinzia shambani
    Ndizi zabaki tamani,Kujitupa uwanjani
    Utakuta ndizi njiani,Zishakimbia shambani
    Ndizi zanunua jamani,He!! haya si ya firauni?
     
  10. k

    kaboka Member

    #10
    May 9, 2008
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    so unawashauri wale hizo ndizi ?
     
  11. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sishauri wale ndizi
    Migomba ndiyo iache uchizi
    Kama usipochunga mwizi
    Basi utaenda Omo na tezi
    Mgomba wahsa lako kurunzi
    Shime kuna wezi wakufunzi

    Kina dada ndizi zinashawishi
    Kuna nyingine zina utashi
    Zaja na pesa kama moshi
    Na gari za joji bushi
    Usipojawa utashi
    Utashangaa kama burushi
     
  12. mashoo

    mashoo Member

    #12
    May 9, 2008
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkkj nakupa kudo kwa mashairi,hebu tunga la kina baba wanaosarandia wake wa wenzao ao wasichana wadoogo!
    Unaendeleaje jirani,nimekumiso!!!!
     
  13. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sio makosa yao ni utamu ulipo kwenye hizo ndizi...good advise
     
  14. C

    Choveki JF-Expert Member

    #14
    May 11, 2008
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Zee la shamba kazoza, kwa hao akina dada
    Tena pia akabeza, kwa wizi wa hao dada
    Wala tena hakusaza, kuponda kama akida
    Enyi ndugu kinadada, zee la shamba kazoza!

    Sikieni kwa makini, kwa kina amehubiri
    Muache usheitwani, onyesheni ujasiri
    Na wala siyo utani, kakasirika ngangari!
    Enyi ndugu kinadada, zee la shamba kazoza!

    Usia huo wa bure, mwenyewe kawaambia
    Hataki mcheze shere, sherehe ya kuibia
    Bukoba hadi ukwere, ni wote kawakemea!
    Enyi ndugu kinadada, zee la shamba azoza!
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    May 14, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    jirani... tunakuja huko Julai...!! umenipa wazo..
     
  16. B

    BeNoir Member

    #16
    May 14, 2008
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante Mwanakijiji, mbali ya usia kwa kina dada pia ni burudani. Nimesoma shairi naona nikapumzike niweze kulitafakari na kuliendeleza kuanzia ulipoishia.
     
  17. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #17
    May 14, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    mwanakijiji hiyo imetulia ila iko kwa wanawake
    tupe la kuwabana wanaume wanaokimbilia waume z watu wapo wala si la kushangaza ukimaliza tumwagie wanume wanaiba wake za watu ...ila naliitaji hili la wanaume wanaokula waume za watu na zambi zao...
     
  18. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2008
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwanakijj,
    Haya mashairi yako yataka ufafanuzi, kwani tafsida na pia takriri kibao, ila hongera
     
Loading...