Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nawaomba ushauri ushauri! Wanajamvi

Discussion in 'JF Doctor' started by Nivea, Jun 2, 2012.

  1. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hivi jamani mama anayanyonyesha may be mtoto ana miezi kadhaa, (3months) akapata mimba nyingine afanyaje?yule mtOtO mdogo? Na dalili zipi zitaonyesha kuwa mtoto amedhurika na maziwa ya mama yake

    pliz pliz pliz ninahitajika nimjibu mtu nanimekosa jibu sahihi,kama hujui usijibu pumba potezea tu ,au matusi sitaki
     
  2. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Mama kunyonyesha na kisha kuconceive siyo kitu kibaya kigeni na wala siyo dhambi. atagundua kwa kufanya UPT siku hizi annanunua kajistrip tu anapima mwenyewe.

    La kufanya mwanae hawez kamwe kudhurika na maziwa hayo na nashauri aendelee kumnyonyesha hadi ujauzito ufikie miezi 7. kikubwa aongeze upendo zaid kwa mwanae, amkubatie muda mwingi, ahakikishe mtoto ananynya sana na yeye binafsi ale sana vyakula kwa kufuata lishe bora na kamili. Pia aongeze sana kiwango cha usafi wa mazingira na mwili wake. ili kumkwepesha kichanga na maradhi yyte yale. ajitahd sana mtoto asipate mmagonjwa kama kuhara na malaria yatamdhofisha zaid.

    ingawa siyo vizuri sana ila kam anaweza aanze kumlikizia huyu mtoto japo uji mwepesi mara moja kwa siku, ajitahidi sana apate maziwa safi ya ng'ombe siyo ya dukani amlishe mtoto 3/4 ya milo ya mtoto iwe ni maziwa.

    asiendekeze dalili na maudhi madogo madogo ya mimba na kumsahau mtoto huo ni mwiko.

    Mwiaho kabisa mtoto huwaga habemendiki iwapo atatunzwa vizuri. Mwambie mumewe asione ubahili kugharamia sana swala la lishe na usafi
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Ushauri mzuri sana gfsonwin.
    Nivea, zingatia usafi na lishe bora. Usisahau juice fresh na mboga za majani wakati ana umri wa 6months.
     
  4. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    nashukuru sana sana nitawakilisha wakuu
     
Loading...