Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nawaomba radhi wana CHADEMA, nilimwelewa vibaya Mhe. Mbowe - Pasco

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Feb 15, 2011.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,536
    Likes Received: 6,137
    Trophy Points: 280
    Mkuu sana Mhe. Regia Mtema,

    Heshima mbele!.

    Kwanza samahani kuchelewa kuomba radhi, nilikuwa nasubiri ile hansard uliyoahidi, ili nijiridhishe, nilimwelewa vibaya Mhe. Mbowe.
    Baada ya kusoma michango mingi humu kuhusu hoja hii, nimeona sina sababu ya kuendelea kuisubiria hansard, hivyo ninatumia fursa hii kwa kusema yafuatayo,

    Mimi Pasco wa JF, "Nawaomba Radhi CHADEMA, Nilimwelewa Vibaya Mhe. Mbowe".

    Nawaomba radhi kwa dhati, wale wote waliofedheheshwa na uelewa wangu.

    Kwa vile sisi ni binadamu na tumeumbwa tofauti, hivyo tofauti za uelewa kati ya mtu na mtu ni kawaida, hakuna binadamu mkamilifu, kufanya makosa ni jambo la kawaida na kuombana misamaha pale mnapotofautiana pia ni kawaida, hivyo sanahani sana.

    Msamaha huu nimeufungulia thread inayojitegemea, ili niweke na chanzo cha uelewa wangu huo uliopelekea kumwelewa vibaya Mhe. Mbowe hivyo kutoa fursa kwa Chadema, kutuelewesha vizuri kusije jitokeza mikanganyiko kama hii kwa siku za usoni.
    Utangulizi
    Baada ya kumalizika Uchaguzi Mkuu wa Rais, Wabunge na Madiwani, Chama cha Demokrasia na Maendeleo Chadema, kilitangazwa kutokuridhishwa kwake na jinsi zoezi zima la uchaguzi lilivyoendeshwa, hivyo wakakataa kuyakubali matokeo ya kura za urais na kutangaza rasmi kutomtambua mshindi.

    Binafsi sikukubaliana na msimamo wa Chadema na niliandika humu jamvini kwanini sikukubaliana nao. Tangu mwanzo wa mchezo, Chadema wakijua wazi, the playing ground is not level, lakini walikubali kuingia uwanjani na kupambana hivyo hivyo, huku mmoja ameshika mpini, ungetegemea nini?.

    Chadema walikubali kutia saini kanuni za mchezo, hivyo sio busara kuja kukiuka kanuni hizo kwa kukataa matokeo, ndio maana kwa maoni yangu nilisema, the right forum kwa Chadema, kuyakataa matokeo, ni kufika siku yanatangazwa, kususa kusaini na kuwaeleza Watanzania sababu, ikiwemo kutomtabua rais, unamweleza pale pale in front of his face, na jamii yote ya kimataifa.

    Kwa kutomtambua rais, Chadema walitoka nje siku ile rais akilihutubia Bunge.
    Kilichotokea
    Ulipowadia wakati wa kuchangia hotuba ya rais, waliosusa kuisikiliza, nilitegemea Chadema, wangenyamaza kimya, kuonyesha kuendelea kumsusia rais, au wangechangia bila kumtaja ili kuonye kutomtambua.

    Kitendo cha Mwenyekiti wa Chadema, kusimama, akaanza kumsifu na kumshukuru na kumpongeza rais Kikwete, mimi nilichanganyikiwa na kuhamanika kwa furaha nikiamini sasa Chadema wanamtambua rais Kikwete ndipo nikapost thread hii
    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/109866-chadema-yakubali-yaishe-yamtambua-rais-yampongeza-rais.html

    Kwenye thread yangu hiyo, chini niliweka angalizo hili
    Angalizo!.
    Kuna kitu kinaitwa expressly na impliedly!

    Expressly ni kwa Mbowe kutangaza kwamba sasa Chadema inamtambua Rais!
    Impliedly ni pale Mbowe alipompongeza rais, akamsifu na kumshukuru na kuonyesha spirit ya reconciliation.

    mkubali msikubali, Chadema imemtambua Rais JK impliedly na wamekubali yaishe zaidi ya hapo ni ubishi tuu, vinginevyo Mhe. Mbowe afanye Press Conference afafanue na kukazia kutomtambua JK!

    Pamoja na angalizo hilo, haikusaidia watu kunielewa ni mpaka Mbunge wa Chadema, Mhe. Regia Mtema aliponitaka kuomba msamaha kupitia thread hii

    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/109891-pasco-tuombe-radhi-chadema-umemwelewa-vibaya-hon-mbowe-14.html

    Hitimisho
    Mwanzo niliamini kwa vile Chadema, walitamka expressly kuwa hawamtambua JK, kubadilika na kutamkata tena expressly kuwa sasa wanamtambua itakuwa ni kugeuka nyuma na kugeuka jiwe la chumvi, hivyo niliamini wamechukua njia ya ustaarabu zaidi kwa kutosema expressly wamemtambua, bali impliedly kuonyesha kumtambua kwa kauli na matendo na hili ndilo kosa langu, nakubali kosa na naomba msamaha wa dhati.

    Natumaini msamaha wangu emeeleweka japo sio lazima ukubalike, tuendelee kuchambua hoja mbalimbali humu jamvini kwa maslahi ya taifa.

    Natanguliza shukrani.

    Wenu

    Pasco.

    Angalizo: Pasco wa JF siyo mwanachama wala mshabiki wa chama chochote cha siasa, ila ni mkereketwa wa demokrasia ya kweli ndani ya Bunge. Principle ya uchangiaji wangu ni kuongea nothing but the truth kwa kuzingatia truthfulness, accuracy, objectivity, impartiality, fairness, na balance nikiweka mbele maslahi ya taifa.
     
  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hongera Pasco kwa kutambua na kuelewa kosa lako. Huu ndo ukomavu unao takiwa.
     
  3. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Mkuu Pasco,kujitambua ni tabia ya kiungwana...huu ndio ukubwa!
     
  4. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Asante kwakutambua udhaifu uliokuwanao kwa wakati ule!Na sisi tumekusamehe kwakutambua hilo!:clap2:
     
  5. M

    Marytina JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    content ya hii sredi haioneshi kuwa unaomba msamaha bali unazidi kung'ang'aniza lilelile. Naona umeanzisha hii sredi kujaribu kutushawishi kivingine tuamin jambo ambalo halikufanywa na Mbowe. Hulazimishwi kuomba bali tulijaribu kukuelekeza umeelewa ILA UNAGOMA KURIDHIA.
     
  6. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Uungwana ni vitendo
    Congratulation lets start a fresh course.
     
  7. m

    mapambano JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pasco, mwenye macho haambiwi ona...Huwezi kumuita mtu rais kama sio rais au mke wangu kama sio mke wako. Binafsi sijaona ulipokosea..
     
  8. coby

    coby JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    You have proven Maturity but next time it's better to listen careful to the speaker, understand the words, think critically, analyze the statement in relation to the future and current situation, etc before coming up with your perception. Huwa tunawashauri viongozi wetu wasikurupuke kwenye kutoa statements nadhani hiyo ina apply hata kwetu, TUSIKURUPUKE KISHABIKI.

    Otherwise let's join our hands for the TANZANIA we want
     
  9. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Pasco nimekuelewa na huo ni ukomavu mkubwa umeuonyesha
     
  10. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    mkuu huyu Pasco hajaomba radhi ila "kaomba radhi" msiingie mkenge.....
     
  11. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hongera kwa uungwana na udhati wa kauli yako, uungwana ni sehemu kuu ya hali ya UTU WA MTU.
    Daima ubaki katika imani ya UUNGWANA & UKWELI.
     
  12. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #12
    Feb 15, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    MSAMAHA SIO SABABU YA KUFANYA KOSA,
    WATANZANIA WENGI WANA FANYA MAKOSA MAKUSUDI KWA SABABU WANATEGEMEA KUOMBA MSAMAHA SAAS HILI NI TATIZO NA MIMI SIKUBALIANI NALO

    JITAHIDI ,KUWA MAKINI,FANYA UCHUNGUZI WA KINA KABLA YA KUSEMA AU KUANDIKA CHOCHOTE,KWANGU MSAMAHA SIO TIBA KWANI HATA POLISI WETU WANAUA HALAFU WANAOMBA MSAMAHA SASA HII INA FAIDA GANI KWA MAREHEMU

    badilika msamaha sio TIJA
     
  13. W

    WildCard JF-Expert Member

    #13
    Feb 15, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Pasco,
    Mshtue na Mh Pinda atuombe radhi. Amewaongopea hata waliouwawa kule Arusha.
     
  14. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Safi sana pasco
     
  15. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,681
    Trophy Points: 280
    Mkuu Pasco.

    Wewe u Mstaarabu sana.

    Hilo tu ndo naloweza kukuambia kwa leo.
     
  16. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #16
    Feb 15, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Mimi nimesoma mstari ulioomba msamaha tu, blah blah nyngne hazina nafasi, maana ni MARUDIO ya misimamo yako ya tangu dahari.
    Kwenye msamaha tusiendeleze ligi ya kuongea,..aksante.
     
  17. K

    Kosmio Senior Member

    #17
    Feb 15, 2011
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 128
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Pasco I admire your courage. Ni mfano mzuri hutapungukiwa kitu, bali umejiongezea ustaarabu. Keep it up.
     
  18. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hahaha .....Pasco wenye kuelewa wameelewa. Kwa hii post yako huna ulipoomba radhi.
     
  19. elimumali

    elimumali Senior Member

    #19
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    I wish waandishi wote wangekuwa kama wewe, wasiofungamana na chama chochote cha siasa, wenye kuzingatia truthfulness, accuracy, objectivity, impartiality, fairness, na balance nikiweka mbele maslahi ya taifa, tungefaidika sana kupata habari za uhakika zisizo na upendeleo wala chumvi. I LIKE YOUR APPROACH - Big up Pasco.
     
  20. L

    LAT JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mheshimiwa pasco ameomba radhi kwa kutokuomba radhi .... lakini amerudisha bandiko lake lile lile
     
Loading...