Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nawachukia sana WATANZANIA!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kigarama, Feb 25, 2012.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sisi watanzania tunaendekaza sana ushabiki kwenye siasa na kuigeuza fani hii muhimu kuwa ni jukwaa la wahuni kurushiana maneno na kupiga porojo badala ya kuwa chanzo cha fikra jadidi za kutanzua matatizo yetu. Tumebobea kwenye kutabiri chama gani kitaibuka mshindi kwenye chaguzi huku tukiwa hatujishughulishi kabisa na jinsi wanasiasa hao walivyo na misimamo kwenye mambo ya msingi yenye faida kwa nchi yetu.

    Hata humu kwenye jukwaa letu tukufu la JF ni nadra sana kwa mada zinazohusu Uchumi au zile zisizo na ushabiki au kutaja majina ya watu tunaowapenda au kuwachukia kupata mapokezi yanayostahili. Hivi ni wangapi leo hii bado tunafuatilia nini kinatokea IPTL,Symbion,Buzwagi,NSSF,TRA,TICS na kwingineko? Na ndiyo maana siku hizi humu JF watu wamekuwa wazito sana kuchangia mada zinazoletwa na Mzee Mwanakijiji kwa sababu tu zinatutaka tutumie mbongo zetu wakati sisi TUMEBOBEA kwenye USHABIKI wa kuzifurahisha nafsi zetu!!

    Mwezi huu habari zitakuwa ni kuhusu Arumeru kama vile Arumeru ndiyo nchi nzima. CCM itapeleka viongozi wake waandamizi, CHADEMA nao hawatakuwa nyuma. Lakini ni wakati gani mwingine huwa tunawaona viongozi wetu hawa wa kisiasa wakiwekeza nguvu zao na rasirimali za vyama vyao kwenye shughuli zingine zaidi ya wakati wa uchaguzi?

    Nawachukia sana watanzania (mimi nikiwemo) kwa kupenda sana ushabiki na kuacha kushughulika na mambo ya msingi ya kisiasa yanayohusu nchi yetu.
     
  2. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Unawachukia sana Watanzania, wanaokufurahisha ni watu wa nchi gani?
     
  3. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135

    Kusema unawachukia sana, naamini haijakutoka katika utashi wa kweli, tafakari vizuri!
     
  4. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,578
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    swali la msingi hili,nasubiri majibu yake ndo tujadili mada
     
  5. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkuu umeongea ukweli, sisi wa tz ni mbayuwayu tu, kama prezida wetu alivyotuita.
    I am pretty sure, kwa matatizo waliyotuletea hawa viongozi wa ccm, ilitupasa tufanye mass movement ya ku- over through this government. Lkn tumebaki kama mazezeta tu, tunawaacha hawa majambazi wanakomba kila kitu kilichopo mbele yao.
    Hata mimi nawachukia sana wa tz, we are not serious kuhusu nchi yetu.
    Tumekuwa watu wa kulalamika tu!
     
  6. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kumchukia mtu flani si lazima umpende mwingine.
    Hii thread haizungumzii kumpenda mtu, inazungumzia 'uzezeta' wetu sisi wa tz.
    I am sure ukichanganya na za kwako utaelewa, kwani mbayuwayu wa ki tz mna upeo mdogo!
     
  7. bakuza

    bakuza JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hujitambui bado ndugu kwa kuwachukia watanzania.Maana kila matatizo/kitu unachotaka kijadiliwe hapa kimesababishwa na siasa na bado hiyo hiyo siasa ndiyo inayoendelea kuharibu hivyo basi watu wengi lazima wapitie huko huko kwenye siasa kupambana.
    Au wewe ulitaka wapitie wapi kupambania haki zao zinazosababishwa na siasa/serikali ya nchi hii ambayo imeimeza mihimili mingine ya nchi kama Mahakama na Bunge?
    :juggle::juggle:
     
  8. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hii ni kwa sababu Nchi ni Tajiri lakini Wananchi tu mafukara, tunawazawaza sana na kuendekeza njaa zetu, likitokea jambo la kuchukua hatua, tunawaza polisi wakinipiga risasi ntaendaje kupiga dili sehemu, watakula nini, mke wangu watapita naye wenye nazo, watoto wangu watasomeshwa na nani wakati mimi ndo wananitegemea, ntakufa kwa njaa maana bila mishe mishe bongo huishi, tunawaza mambo mengi sana wakati mwingine tunajifariji ujinga eti huu utajiri wa nchi siku moja lazima nitoke, kwanza hii kazi niipata kwa kuchakachua cheti pia tunawaza nafasi iliyopo inaniwezesha kula rushwa mpaka mshahara sijui kama bado unaingia benki!

    Mtu akisha waza hayo, huwezi kumuona anachukua hatua, wanaoweza ni wale waliojiajiri tena wanaofanya shughuli zao kwa taabu kama wamachinga. Lakini wengine wa maofisini labda waandamane kuisifia CCM kwa kuwawekea mazingira mazuri ya kura rushwa na kufisadi pesa za umma!

    TTUKITAKA KUFANYA MABADIRIKO, tutathmini kama Taifa kule tulikotoka, tulipo na tunakokwenda kwa kulinganisha na nchi zingine na maendeleo ya Dunia kwa ujumla-TUACHE kufikiri mambo ya KIBINFSI-Tuone hapa tulipo sipo tunapostahili kuwepo! Tujiulize nani ametubakiza hapa-TWENDE TUKAMFUNDISHE ADABU full stop!
     
  9. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #9
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,724
    Trophy Points: 280
    Huna hoja.Kwani uchaguzi si mwanzo wa maendeleo?
     
  10. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,351
    Likes Received: 712
    Trophy Points: 280
    Nadhani ukichunguza kwa makini vyote ulivyoorodhesha hapo juu ni siasa tupu. Hata huyo mzee mwanakijiji hoja zake ni siasa tupu!

    Siasa ndiyo maisha, siasa ni maendeleo. Kama huwezi kujadili siasa bora usiishi!
     
  11. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #11
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Mkuu mbona shallow sana
    Unafikiri Wahindi, Mafisadi baadhi ya wanasiasa wanaofaidika na mfumo, wanachuki kama wewe?
    La hasha.
    Mwisho wa siku angalia kile chako kinaenda vipi, tuliwacheka jirani zetu Kenya kuwa mnyag'au, MAN-EAT-MAN society, wanadundana lakini maisha yanaendelea mbele.
    Angalia mkate wako kwanza unaenda vipi.
     
  12. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #12
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,595
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Sioni cha ziada zaidi ya ile tabia yetu ya kuishia "kulalamika" tu bila kutekeleza..Utaishia kulalama viongozi wetu na wageni/wawekezaji wakijichotea resilimali zetu. Siasa muhimu....
     
  13. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #13
    Feb 25, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Halafu kila hoja ya msingi ikiletwa watu wataihamishia kwenye malumbano ya siasa na kidini badala ya kutoa facts na opinion zao kulingana na hoja husika!JF inaelekea kuwa comedy aisee!Sijui wabongo tumelogwa?
     
  14. FortJeasus

    FortJeasus JF-Expert Member

    #14
    Feb 25, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 537
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Siasa zinaongoza maisha yetu kuliko baadhi yetu tunavyodhani.Mafanikio ktk maeneo yote mengine,kama vile uchumi, yanategemea kwa kiwango kikubwa ufanisi wa michakato ya kisiasa.
    Siasa (politics), kwa tafsiri ni "authoritative distribution or redistibution of scarce resources"
    Ktk mchakato wa utengenezaji wa bajeti ,mathalani ,bunge ndilo lenye jukumu la kujadili ,kubadilisha,kupitisha ama hata kukataa mapendekezo ya bajeti ya serikali kulingana na vipaumbele, matakwa na mahitaji ya wananchi.
    Tunapofuatilia michakato ya kisiasa, ikiwemo chaguzi mbalimbali, tunalenga hatimaye kuathiri michakato ya kiuchumi kupitia maamuzi ama maazimio yatakayofanywa na wanasiasa (wabunge) kwa kuwa bunge ,pamoja na majukumu mengine,lina play an oversight and advisory role na hili ni jukumu linaloweza kufanywa vyema na na watu makini, mahiri na wadilifu.
    Kwa kifupi,huwezi kupata ama kutarajia maendeleo ya kiuchumi pasipo kuwa na credible political processes.
     
  15. mjombo's

    mjombo's JF-Expert Member

    #15
    Feb 25, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 495
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mi napita tuuuuuuuuuuuuu, huyooooooooooooooooooooooo,....................................................
     
  16. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #16
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 3,708
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Siwachukii ndugu zangu wa TZ ila wananiboa sana. Sisi kila kukicha kazi yetu ni kushupalia tu viongozi badala ya kufanya mapinduzi nchini kama nchi za wenzetu tunaridhika na manyanyaso ya viongozi wetu na kila chaguzi tunawachagua viongozi wale wale. Chama Cha Majambazi (CCM) lazima kifanyiwe umafia kwani ni hawa ndiyo wanatulostisha sie watanzania. Toka tumepata uhuru 1961 mpaka hivi sasa hakuna chochote cha maendeleo huku majirani zetu wanapaa na kutuacha mbali. Miundo mbinu yetu finyu, utendaji kazi katika sekta zote ukiondoa NGO's finyu, umeme ziro, kilimo ziro, maadili ya nchi finyu. Sasa tujiulize; tunashupalia masuala ya vyama wakati wananchi wanateseka huku hawa viongozi wanatuibia tunapata faida gani? Hii serikali imesaini mikataba ya kishenzi hili wajinufaishe wao na familia zao huku watoto wao wakisoma nje ya mchina watoto wetu hapa TZ wengine mpaka leo bado wanasoma chini ya Mibuyu, je ni haki? Kikwete si mjinga kwani anaona vinavyofanyika lakini anajifanya kiziwi na kipofu kwa sababu kwa namna moja ama nyingine yeye pia ni muhusika mkubwa wa Wuxi wa Mali zetu hapa Tanzania. Hii nchi ipinduliwe na viongozi wataifishwe Mali zao la sivyo tutabaki kuwa wajinga wa kudanganywa kila siku huku majirani zetu wakitucheka. Ule uwongo Wa eti watanzania ni wapole ni ****** na umepitwa na wakati. Watanzania tuna hasira na we just don't care anymore, tunataka mabadiliko kwa njia ya mapinduzi.
     
  17. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #17
    Feb 25, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Je kuwachukia watanzania ni jibu? Je wao wanakupenda? Naona wewe ni mtanzania. Kumbe unajichukia mwenyewe? Je chuki yako inajenga au kubomoa? Je chuki ndilo jibu wanalohitaji watanzania kuachana na hicho kinachofanya uwachukie?
    Je hii si ushahidi kuwa umeishiwa hata mawazo kiasi cha kuwekeza kwenye chuki? Heri kumpenda adui yako ili uweze kumbadilisha kuliko kumchukia naye akakuchukia mkaishia kumalizana bila sababu. Kaka au dada, jifunze kufikiri kwa faida badala ya kuendekeza chuki. Mie ni mtanzania. Ingawa unanichukia na watu wangu ukiwemo wewe, sikuchukii. Na laiti ningekujua vilivyo, ningetaka kukusaidia kwa kukukomboa toka kwenye ziwa la chuki. Badilika kabla ya chuki zako hazijaanza kukutafuna.
     
  18. A

    Ahakiz Member

    #18
    Feb 25, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tumia lugha ya taifa swali la msingi ajibu anapenda watu gani? Mie nachukia wazungu sana na nawapenda watanzania
     
  19. yakowazi

    yakowazi JF-Expert Member

    #19
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 715
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    jamani KIGARAMA naomba usituchukie sisi watanzania wenzako***********
     
  20. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #20
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    cccm ndo walisababisha haya yote
     
Loading...