Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nawaachia malenga...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mentor, Jun 27, 2011.

  1. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #1
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,735
    Trophy Points: 280
    Habari zenu wandugu,
    Ni mkasa ulomtokea kaka yangu. Japo nimeuweka in poem form, I hope haujapoteza maana. I hope kuna jambo tutalojifunza..Its areal life story, he is 34yrs now na bado hajaoa. Nimekuwa nikimsumbua kwa maswali ila juzi kaamua kunipasulia ukweli...Ingekua wewe, ungeendelea kupenda kweli!???


    Machungu na simanzi, tele vimejaza moyo
    nishajifunga kitanzi, sitaki kutiwa moyo
    silitaki tena penzi, limenipondea moyo
    nawaachia malenga, hukumu wanitajie.

    Penzi silitaki tena, moyo limenipondea
    nilimpenda Irena, ngoma nilimchezea
    hakuhitaji kunena, vyote nilimletea
    nawaachia malenga, hukumu wanitajie.

    Minne nayo miaka, meno akanichekea
    kajua mwisho wa mwaka, ndoa tutajifungia
    kawajua zangu kaka, wazazi na dada pia
    nawaachia malenga, hukumu wanitajie.

    Siku moja nimelala, simu nikaipokea
    anajiita Matumla, tena akanifokea
    mkewe niache mla, ndumba angenitumia
    nawaachia malenga, hukumu wanitajie.

    Sa mi ningejuaje, Irena ameolewa
    tumesoma wote nje, -kumbe- nyumbani anangojewa
    linipoza wananjenje, na nyimbo nikatungiwa
    nawaachia malenga, hukumu wanitajie.

    Miezi tisa kapita, na moyo nimeufunga
    nikamuona Anita, upole ndo ulonifunga
    kasahau yalopita, safari tukaifunga
    nawaachia malenga, hukumu wanitajie.

    Mpole, mzuri sura, mcheshi nakuambia
    kasoma Makutopora, mjeshi alotimia
    n'kaapa h'watonipora, moyoni keshaingia
    nawaachia malenga, hukumu wanitajie.

    Siku kuzaliwa kwake, keki nikamletea
    kamlisha wangu mke, kisha kanitapikia
    kamkimbiza Temeke, -ati- aleji memzidia
    nawaachia malenga, hukumu wanitajie.

    Hongera nikapokea, ati ya miezi sita
    kashindwa hata kulia, moyo kwenda ukasita
    tulingoja hadi ndoa, vipi mama hukuniita
    nawaachia malenga, hukumu wanitajie.

    Mengi mekutana nayo, Ana, Linda na Jesicca,
    wamenichezea moyo, sitaki tena ushika
    kitanzi nimeufunga, kupenda mpende nyie
    nawaachia malenga, hukumu wanitajie.



     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    mh pole kaka
    njoo kwangu ntakupenda

    dahh pole mshkaji...bt jchek unakosea wap..uenda unakosea somewhre bila kujijua ..ata km unaprovide vyooooooooote bt kuna vtu tunaviitaji...ebu jchek fresh..uenda unakosea sehemu....

    najua ni wewe si kaka yako wala nani.....:A S-baby:
     
  3. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #3
    Jun 27, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Duh hv inakuwaje mke wa mtu unadanganya hujaolewa? Unakuwa na mategemeo gani hapo mbeleni? Kama unamtamani si useme tu ndio lakini nimeolewa! Ah masikini pole kaka kwa maumivu!

    Rose napenda ulivyojitolea kumfariji shemeji!
     
  4. Jomse

    Jomse JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole.Ni bahati mbaya tu umejikuta unapata wasichana wasio waaminifu.Ila wema na waamimifu bado wapo
     
  5. K

    Kiduku JF-Expert Member

    #5
    Jun 27, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sisirya nsoro!!
     
  6. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,735
    Trophy Points: 280
    Dada Rose..Nitamshawishi aingie hapa akutafute..maana si mimi.
    I am <25yrs...not yet married na nikisikia habari kama hizi ndo namuunga mkono mwanaFA kusema Bado nipo nipo sana!!!
    Nilikuwa namtania kwamba sina pesa ya kumletea mbuzi..(sisi wachaga, kama mdogo atatangulia kuoa kabla ya kaka yake, basi itabidi umpelekee mbuzi)...ndipo akanipa stori yake.
    Tumekuwa tukimtania sana kwamba siku moja tutamfungia ndani na mdada na iwe ndoa ivo...!!!
    But after this..reallly...unamshauri mtu aoe kweli!???

    Secondly, sidhani kama ana shida sna..labda umuone ndo umthaminishe...labda unaweza muonesha wat he doesn't see with his naked eyes!!!
     
  7. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #7
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,735
    Trophy Points: 280
    Imagine huyu dada huwa namwonaga mara kwa mara..juzi ndo nimejua ukweli. Sote tulimfahamu, aliporudi bongo afta samtym tukasikia ana mme..ambacho hatukujua ni alikuwa keshaolewa longtym, katudanganya ati kaka yetu alikuwa anampotezea muda, damn!!!!!!
    walisema wanaume ni wabaya..but i dont know what to say of her.
     
  8. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #8
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Mpe pole mwepesi wa kupenda ..vizuri.
    Lakini pia anatakiwa afanye uchunguzi kidogo si kila atembeae ni mwema...
     
  9. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sasa we unataka umwambieje?!“Yeahhh kweli bro usioe.“ Alafu siku ya siku we unakutana na mtu atakaekufanya uitamani hiyo ndoa....ukaingia na ukawa na furaha.Huoni kwamba utakua mchoyo??We mpe pole hayo mengine yaachie MUDA yajiweke sawa yenyewe....huwezi jua atakutana na nani next na huyo nani atakuaje....labda wote hao hawakua size yake alikua analazimisha.
     
  10. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0


    dah
    aongee na wakubwa /wenye busara then awaelezee jins anavyoishi na wasichana wake ...
    watatambua tatizo lake...
     
  11. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #11
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,735
    Trophy Points: 280
     
  12. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #12
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,735
    Trophy Points: 280
    ok..wakubwa wanaogopa kumwuliza asijekurupuka kuingia kwenye ndoa...kisa walim-pressure sana!
    Kuna wakati mama alimuuliza sana, mpaka yeye mwenyewe mama akajishtukia (only that she didnt know the truth!)..so, now wanaogopa kumuliza sana asije ona wanamlazimisha...!
    wewe huwezi kumsaidia!??
     
  13. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #13
    Jun 27, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    kimawazo?naweza.
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Jun 27, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
     
  15. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #15
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,735
    Trophy Points: 280
    Hata zaidi kama ikiwezekana unakaribishwa...
     
  16. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #16
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,735
    Trophy Points: 280
     
  17. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #17
    Jun 27, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Well he should just take it easy asijistress na swala la kwamba hatokaa aoe au kupata mtu atakaempenda kweli na kua mwaminifu kwake.Nashangaa kwamba alikutana na binti nje alafu kabla hata hawajarudi nyumbani na kupata kujua background yake kidogo akaanza kufikiria maswala ya ndoa (kama sijaelewa tofauti). Hiyo inaonyesha anavyopenda haraka na asivyochelewa kukimbilia ndoani...kitu ambacho sio kibaya kama angekua amekutana na wasichana wakweli na waaminifu.Afungue moyo wake na ajiruhusu kupenda akitokea mtu atakaeushawishi moyo wake ufanye hivyo....ila sasa hivi ajitahidi sana kupata intel ya binti kwa kupitia binti mwenyewe na pia watu wengine wanaomfahamu.Maana kuna watu hata hua hawaulizi past ya mtu ilikuaje...wanadhani sio muhimu ila ni vizuri kila mtu akijua kwamba TODAY MAKES TOMORROW....na hata kama ya kale yalishaachwa bado ni muhimu kujua ni mtu wa aina gani unadeal nae.Kama mahusiano yake ya nyuma na kama aliwahi kuolewa ajue kwanini dada aliachika ili ajue wapi inabidi awe mwangalifu nae...au kama yeye ndie alieichoka ndoa pia ajue kwanini ili asifanye makosa kama ya mwenzake aliepita.All in all aache kusoma hatooa wala kupenda tena...hivyo viapo vitamfanya hata akikutana na mtu ambae ni genuine na akatokea kumpenda kweli ampite.
     
  18. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #18
    Jun 27, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Pole yake aisee. Kweli ya leo sio ya jana, mwacheni atulie ipo siku tu atamuona wakumpenda. Ila mapenzi haya jamani mapenzi.......mweeeh!! Cjui kwa nini hayatabiriki!
     
  19. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #19
    Jun 27, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Masikini hii ni sawa na wale wanaume wanaorubuni bila kusema kama wameoa au la! Pole sana Mentor ingawa limemkuta kaka yako naamini nawe pia limeitikisa imani yako juu ya mapenzi na ndoa pia. Maana kama mke wa ndoa anawezakudanganya hajaolewa wewe utapata wapi moyo kuwa mkeo wewe hatofanya hivyo?Jamani hv wanajamii hakuna researches zinazoweza kufanyika kwenye taasis hii angalau kuangalia trends za cheating, historical development, perceptions e.t.c pengine tunawezadevelop some indicators au causes za mvurugano huu!
     
  20. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #20
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,735
    Trophy Points: 280
    Duh..well said! sitaki kumtetea sana ila he knew the lady for like 3 years...mpaka sisi wadogo zake tukamfahamu huyo dada, sijui kama alifanya haraka!?? si tulikujashtukia tu binti ana mume.
    Well, langu somo nimelipata from your discussion....kuufungua moyo tena ndilo jambo ambalo nimemuusia, ila mi mdogo i hope alinisikia.
    Yeye kabaki kuhudhuria vikao vya harusi tu..namwonea huruma but kama wadada wenyewe ndo hivyo!???
    Haya huyo wa kwanza alikurupuka, huyu aliyepata mimba while they were in a relationship? kweli kaka alifanya haraka?? ama ndo his fate kuumizwa na wadada?
     
Loading...