Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nauza Kura Yangu Mheshimiwa Rais!!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mdau, Jul 29, 2010.

  1. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,630
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Wadau, nawaletea maelezo ya Mtanzania ambaye aliniambia akipata nafasi ya kumuona rais atamueleza yaliyo moyoni mwake...haya ni baadhi ya maelezo...endeleeni

    "Mimi ni Mtanzania wa kawaida sana, sijui chochote kuhusu uchumi wala mambo ya kisiasa...maisha yangu ni kama wenzangu wengine wengi, nanunua mahitaji yangu kwa rejareja katika vibanda na magenge ya jirani..
    Sasa mheshimiwa rais,naomba basi uniambie au unishawishi ni namna gani naweza kukupigia kura yangu mwaka huu 2010, hasa ukizingatia haya yafuatayo....


    *Mfumuko mkubwa wa bei wa bidhaa ambazo ninazihitaji sana kwa matumizi yangu na familia yangu; mfano;
    i. Sukari huku kwetu ni Tshs 2200 kwa kilo
    ii. Mafuta ya kula kibaba 1 ni Tshs 200 na Lita 1 ni Tshs 1500
    iii. Sabuni kipande kimoja kidogo ni Tshs 300
    iv. Chumvi pakiti 1 ni Tshs 150-300
    v. Unga kilo 1 ni Tshs 800
    vi. Mchele ninanunua kwa Tshs 1300 kwa kilo
    vii. Maharage ni Tshs 1500 kwa kilo
    viii. Mboga za majani fungu moja limefikia Tshs 250
    ix. Kiberiti ni Tshs 100

    Sasa basi, napata tabu sana kukuelewa au kuwaelewa wenzako wanaponiambia kwamba hali yangu ya maisha imeboreka...kumbuka hapo juu ni mchanganuo wa vitu vichache tu vya msingi, bado mahitaji ya wanangu kwa shule yamepanda bei, kodi ya vyumba vya uani hapa napoishi imepanda pia,huku uchakavu ukiongezeka..wakati mwingine huwa nahisi labda nilizaliwa niteseke, nafikiria hata kujiua kabisa..Sigara ambazo nazitumia kupunguza mawazo nazo bei juu..

    Wiki hii mbunge wetu kaja,kuna vijana wake wametugawia elfu kumi kumi,na nilipewa kwa sababu mimi ni maarufu kidogo hapa mtaani..lakini,sidhani kama nitapiga kura, nimepiga mara nyingi sana lakini naona hali inazidi kuwa ngumu..wanangu nawasihi sana wasome, lakini sijui kama watafika huko ambapo mimi nilishindwa, nadhani nitakua nimekufa au nitashindwa kuwalipia..nimechoka sana na hali hii,na mbele naona kiza kinene, kiasi kwamba, naomba niwe mkweli kukwambia kwamba,kitu chochote sasa hivi siogopi kufanya,muhimu niweze hudumia familia yangu..majuzi tuliuza mifuniko miwili ya mtaro wa maji chafu kama vyuma chakavu,ilikua na kutu sana,lakini ilitupatia chochote..mbeleni huwezi jua,ukute tutauza hata watu..."
     
  2. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2010
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,328
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Mdau,

    Fanya uamuzi sasa na Chagua Chadema, hilo ndo suluhisho lako. Usiogope mabadiliko wenzetu Kenya, Zambia, Malawi waliweza sembuse sisi?

    Tafadhali usiuze KURA YAKO!
     
  3. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tumedanganywa kwa miaka mingi sana. Tumekuwa tukipewa ahadi tamu kila wakati wa uchaguzi ambazo hazitekelezeki. Tumekuwa na maisha magumu sana huku watu wachache wakila keki ya Taifa. Tunaporwa rasilimali zetu mchana kweupe na serikali imekaa kimya. Sasa ni wakati wa kujikomboa kikweli. Chagua CHADEMA, chagua Dr SLAA kwani huo ndiyo uhuru wetu kamili.
    CHADEMA + SLAA = UHURU WA KWELI TANZANIA NA KWA WATANZANIA
     
  4. jaxonwaziri

    jaxonwaziri JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2010
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Popote pale watanzania wenzangu, CHAGUA UPINZANI. CCM hawana jipya, tumechoka kunyonywa na mafisadi hawa!
    Popoete pale, akisimama mpinzani na CCM, chagua Mipinzani maana ndiye mwenye nia ya dhati ya kuikomboa nchii hii!
    Dr. Slaaa Rais asiyependa ufisadi. Mpiganaji wa kweli!
    Naamini wabunge wengi wa upinzani bungeni watatusaidia sana. Piga kura yako leo kwa upinzani.
    Wakati mwingine najiaminisha kuwa pakiwa na Wagombea wawili: Mmoja wa CCM - mpenda rushwa (wote ni wapenda rushwa, watoa rushwa na mafisadi, wanafiki wakubwa by the way) na hata upinzani wakiweka "JIWE", mimi nitalipigia hilo jiwe kura yangu na wanangu. I can trust "JIWE" with the future of my country rather than trust in any CCM member! CCM is a curse! to Tanzania!
    Wake up Tanzanians!
     
Loading...