Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nauza asali, ni mbichi na haijaongezwa chochote

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Tasia I, Jul 2, 2011.

  1. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    JF,
    Somo tajwa hapo juu lahusika.
    Bei ni shilingi 200,000 kwa kila lita20 sawa na 10,000kwa kila lita moja.
    Nauza kwanzia lita 20.
     
  2. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,186
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Du!!
    Bungeni tuliambiwa wastani kwa ltr ni 4,000/=
     
  3. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #3
    Jul 2, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu sija-angalia the market price kwahiyo naomba nikuulize kulinganisha na wauzaji wengine wewe ni cheaper au expensive..

    alafu unayo stock kiasi gani?
     
  4. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tasia, asali mbichi tunaipenda lakini bei yako imepita wastani wa bei ya soko kipindi hiki. Bila shaka wee ni mkulima na sio dalali; weka address zako hapa jamvini, tutakuja ku-bargain hapo hapo dukani kwako.
     
  5. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #5
    Jul 2, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    inategeme uko wapi ndo uiuze 4,000.
    me siangalii hilo bunge lamaslahi yenutu msiojua wengine.
    naangalia nimewekeza rsilimali;
    fedha kiasi gani?
    muda kiasi gani?
    nguvu binafsi kiasi gani?
    n.k na ili nione faida inabidi niuze kiasi gani kwa lita.
     
  6. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #6
    Jul 2, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Bila shaka mi sio mkulima, nafanya biashara.
    nainunua mabush nakuja kuuza huku kwenu.
     
  7. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #7
    Jul 2, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,186
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    'Kweli mkuu biashara yako ni kwa daraja flani tu'Vipi hali ya uchumi ya wahusika wenyewe!
     
  8. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #8
    Jul 2, 2011
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,543
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hiyo bei ni nafuu sana iwapo kweli hajachanganya.
    Kuna watu wanatuletea kwenye chupa ndogo ya maji ya kilimanjaro kwa elfu tano ambayo ni 250ml
     
  9. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #9
    Jul 2, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kaka asali yangu ni genuine.sihitaji kuhubiri hilo mana kabla hujanunua utaiona kwnza then utasema.
    gharama za kuipata pia ni kubwa mpaka kuifikisha sokoni.
    kuuza bei hyo simwonei mtu bali natafta faida.
     
  10. L

    LAT JF-Expert Member

    #10
    Jul 2, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    500ml ..... !
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    Jul 2, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Asali yako ni ya nyuki gani?
     
  12. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #12
    Jul 2, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    nyuki wakubwa boss!
     
  13. M

    Malila JF-Expert Member

    #13
    Jul 2, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Bei ni halali kabisa kwa nyuki wakubwa. Location yako please?
     
  14. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #14
    Jul 2, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    bei ni sawa kabisa wengi wanauza zaidi hapo wekacontact zako nikimaliza tu nilonayo nikutafute lakini sio kuanzia lta 20 minachukua ya kutumia
     
  15. Ericus Kimasha

    Ericus Kimasha Verified User

    #15
    Jul 2, 2011
    Joined: Oct 27, 2006
    Messages: 452
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Hiyo bei ya Tshs. 4,000 kwa msimu huu haiwezekani labda uuziwe Morasisi iliyochanganywa na sukari lakini siyo asali.

    Kuna changamoto ya ukosefu wa takwimu na taarifa za miaka ya hivi karibuni katika sekta ya nyuki. Utakuta mara nyingi unasikia Tanzania inajisifia kuwa na uwezo wa kuzalisha tani 138,000 za asali na nta tani 9,200. Lakini ukienda hukoa maporini hali ni tofauti kabisa. Miti yenye maua yenye uwezo wa kutoa mchozo imepungua na mazingira yamezidi kuharibiwa. Kwa mkoa kama Tabora, zao la Tumbaku limeua kabisa zao la asali katika uzalishaji na hata katika ubora.
     
  16. M

    Malila JF-Expert Member

    #16
    Jul 2, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Kama unataka kubobea ktk biashara hiyo ya asali, tafuta asali ya nyuki wadogo wasiouma. Bei ya lita moja ni nzuri, lakini pia kukusanya lita moja ni kazi kubwa !!!!!.
     
  17. a

    abrisalim Member

    #17
    Jul 3, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu Malila
    jee hao nyuki wadogo wanafugwa? Nawapi wanapatikana?
     
  18. N

    Ndele Member

    #18
    Jul 3, 2011
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    huku mpanda lita 5 inauzwa kwa shillingi 25,000/= lita 20 itakua 100,000/=
     
  19. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #19
    Jul 3, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Asali mbichi maana yake nini?
     
  20. M

    Malila JF-Expert Member

    #20
    Jul 3, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Ndio nyuki hawa wadogo wanafugwa, ni kazi sana kuwahamisha toka mizinga yao ya kienyeji mpaka kuwaweka ktk mizinga ya kisasa. Wanapatikana kwa wingi ukanda wa Chunya Mbeya, Itigi, Tabora karibu yote na Mpanda huko. Wafugaji wengi hupendelea nyuki wakubwa kwa sababu ya urahisi wa kuwapata.

    Kama unawataka,nitakupa simu ya jamaa anayeuza mizinga ya nyuki hao wadogo,yuko pale Uyole mby.
     
Loading...