Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naumwa nisaidieni

Discussion in 'JF Doctor' started by Ngala, Mar 12, 2010.

  1. N

    Ngala Senior Member

    #1
    Mar 12, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Leo asubuhi nilipoamka alfaji kujiandaa kwenda kazini kuzunguzunga kilinishika kama nimeamka na pombe.nikajitahidi nikaondoka kwenda kazini lakini mguu ukawa mzito nauburuza nikiuwekea umakini natembea vizuri nikijisahau tu unaburuzika mbaya zaidi nikiongea utafikiri nimeweka tumbaku mdomoni hata wenzangu kazini walinishangaa wakadhani nimeamka na hangover but wakashangaa hali hiyo ilipoendelea mpaka jioni.wanajf nini tatizo hili na matokeo yake ni nini nanifanyeje. Nisaidieni kabla sijajibinafsisha kitana
     
  2. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Pole sna mie sio daktari ila siku iliopita ulikula nn na ulipumzika vya kutosha!! maumivu yakizidi muone Daktari
     
  3. Annina

    Annina JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nadhani umuone daktari mapema iwezekanavyo


    Annina
     
  4. N

    Ngala Senior Member

    #4
    Mar 13, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Da Mary asante. Nilichelewa kulala na hata jana usiku nimepiga pushup za nguvu na kuruka kichura chura nafuu kwa mbali sana leo asubuhi. Kuhusu daktari nimwone wa maradhi gani
     
  5. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #5
    Mar 13, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kamuone daktari haraka sana, haraka uwezavyo.
     
  6. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #6
    Mar 13, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo umeamka salama? Hiyo kitu inaitwa TIA (transient ischemic attack), ni kwamba sehemu ya ubongo wako ilikosa damu kwa muda. Kwa lugha nyepesi, inawezekana wewe umepata ka stroke kadogo.

    Sifahamu una mambo gani katika maisha yako yanayoweza kukuweka hatarini kupata hali kama hiyo lakini ki ujumla "risk factors" zinagawanywa katika zile ambazo zinarekebishika na zile zisizorekebishika.

    Zinazorekebishika: Uvutaji sigara, kunywa pombe, viwango vya juu vya lehemu (low density cholesterol) katika damu, ukosefu wa mazoezi (sedentary lifestyle), shinikizo la damu na kisukari

    Zisizorekebishika: umri, jinsia (kutegemea na umri)

    Ushauri wangu nenda kamuone daktari, hakikisha unaenda kwenye hospitali ambayo una uhakika wa kuonwa walau na Medical Officer na si CO au AMO. Sijui uko katika mkoa/ mji gani.

    Kingine unachoweza kufanya sasa hivi kama una Aspirin, meza KIDONGE KIMOJA SASA HIVI. TIA inaweza kujirudia na pia inaweza kutokea stroke kamili hivyo chukua hatua
     
  7. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #7
    Mar 13, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Ngala pole sana, Nenda kacheki damu yako pamoja na presha
     
  8. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #8
    Mar 13, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Injinia ubarikiwe kwa ushauri mzuri
     
  9. S

    Subira Senior Member

    #9
    Mar 13, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    na dawa za kiswahili pia kula garlic pills au natural garlic kwa wingi na omega pills ambazo ni mafuta samaki itaisha ila ushauri wa injinia ni real ilishanitokea lakini nadunda
     
  10. K

    Kituko JF-Expert Member

    #10
    Mar 13, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,961
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    thanx injia tumepata kashule murua
     
  11. M

    Mtata Member

    #11
    Mar 13, 2010
    Joined: Jan 3, 2008
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siku chache zilizopita, nilisoma article ihusuyo mambo ya afya na kulikuwa na habari ya dada mmoja kutokewa na hali kama hiyo wakiwa kwenye shughuli ya kifamilia, basi watu wote wakamliwaza na kumpatia maneno ya faraja, kwa kuwa hawakufahamu ni nini kinaendelea basi hat hospitali hawakwenda. Baada ya juma moja yule dada akapata stroke, from which she never had a chance, and the rest is history. Angewahi kwenda hospitali, a life could be saved, so please wahi hospitali na sio kituo cha afya.
     
  12. N

    Ngala Senior Member

    #12
    Mar 13, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nawashukuru wanajf kwa maelekezo yenu shukran za ziada kwa injinia mtata.kuhusu nilipo nipo dar na wafanyakazi tunatibiwa hospital ya al ijumaa pale kariakoo.hospital huwaazima madakitari bingwa toka muhimbili sasa sina uhakika kwa tatizo langu kama nitapata daktari bingwa hapo nimepanga kwenda jtatu. ASANTENI SANA
     
  13. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #13
    Mar 13, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Pole sana Mkuu. Inawezekana pia ikawa ni mild stroke lakini kupima damu ni lazima kuhakikisha HB (Haemaglobin) yako okay. Kila la heri. Kwa ushauri tu Mkuu kama unaweza kumuona dr kesho basi itakuwa vizuri sana. J'tatu inaweza ikawa ni mbali sana Mkuu.

    http://www.3dchem.com/moremolecules.asp?ID=213&othername=Haemoglobin
     
  14. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #14
    Mar 13, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngala, please go today. ANYWHERE. Just get your blood pressure checked. And take that Aspirin. It will do you more good than harm (if any). Nakusihi. Jumatatu tusije tukakosa post zako humu
     
  15. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #15
    Mar 14, 2010
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Pole sana mkuu jitahidi hiyo jumatatu uende hospital upate ufumbuzi wa tatizo suala la afya ni msingi wa yote.
     
  16. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #16
    Mar 14, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Kwangu hii ni neema kubwa saana kwa mwenzetu kupata ushauri uliomsaidia
     
  17. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #17
    Mar 15, 2010
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,866
    Likes Received: 810
    Trophy Points: 280
    Fanya exercise. Acha dharau na uvivu,dharau ya kufanya exercise.
     
Loading...