Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nauliza kuhusu talaka na kugawana mali kisheria

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by pitapitapita, Nov 2, 2010.

  1. p

    pitapitapita Member

    #1
    Nov 2, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mie nimeachana na mke wangu, lakini wakatu tuanakutana miaka 8 iliyopita nilikuwa na nyumba na shamba kubwa tu, baada ya mambo kutokwenda vizuri, tuliamua kuachana. huyu mama tulionana bomani. sasa alikwenda mahakamani kudai haki yake na mahakama ikaamuru kila kitu kiuzwe na angawiwe asilimia 20%.
    1. je vile vitu alivyonikuta nayo vinaingiaje hapa katakia mgawo?
    2. je hii asilimia 20% iliyotolewa ni sheria gani inasema hiyo

    tafadhali ndugu zangu nisaidieni
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Nov 2, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    subiri uchaguzi uishe nitachangia, ila angalia muda wa rufaa usipitilize bila kukata rufaa!
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Pole pita pita muachie tu wife bwana miaka minane uliyokaa nayo si haba mgawie akaanze maisha..
    Je mna watoto nae?
     
  4. Somoe

    Somoe JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 758
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Mie nilizani 50%, wanawake mara nyingi sana uzurumiwa na kulaghaiwa kimapato na wanaume zao. Kama ulienda kuoa mke mwengine ukamuini mkeo je? kama ulikua na wanawake wengine pembeni ukiwaonga maela je? Je hizo mali zitarudi zisabiwe hapo?
     
  5. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2010
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Wanaume inabidi tuwe macho na ikibidi tuachane na taratibu hizi za kufunga ndoa.
     
  6. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    tafuta msaada wa kishria kwa wanasheria maana naona wote wanaokujibu hakuna anayejua sheria za ndoa. Au hata ktk website google pengine utazipata
     
  7. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2010
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,882
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    wewe ni muilamu au mkristu?
     
  8. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hizo haraka zako siyo nzuri
     
  9. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Office hii hatushughuliki na mambo ya sheria hapa ni malavidavi toka nje zunguka nyuma utakuta mlango umeandikwa Jukwaa la sheria huko nikila kitu unachotaka kuuliza watakusaidia hata katiba yakuoa!!karibu tena kwa issue za malavidavi!:bowl:
     
  10. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    pitapitapita, hapa kuna ushauri mzuri sana kwako. kuishi miaka 8 si mchezo. talaka si uadui. kama mna watoto itapendeza sana hata ukimwongezea mgao zaidi ya uliotolewa na mahakama kwa manufaa ya watoto na yeye pia. usikate mawasiliano wala kuacha kutembelea watoto kama mahakama imeamuru wakae na mama yao.

    mimi nilitaliki miaka miwili iliyopita na tulikuwa na watoto wawili wakati huo ambao walikuwa wadogo sana na mahakama iliagiza waishi na mama yao na mimi nipeleke matunzo kila mwezi, sikuwahi kukosa kuzidisha hela ya mtunzo ya kila mwezi hata mara moja. krismass ya kwanza baada ya talaka nilimpelekea zawadi na kumpa hela ya sikukuu. hapo sikuamrishwa na mahakama na kila nikimkumbuka huwa namtumia hela kidogo kwa m-pesa na huwa anafurahi kuzipokea. baadaye nilipa kiwanja changu kimoja kilichokuwa tabata na nilikinunua baada ya talaka na sasa naendelea kumjengea nyumba na karibu inaisha.

    tangu talaka itolewe mi ndiye namlipia kodi ya nyumba pale anapoishi na mahakama haikuniamuru kufanya hivyo, nafanya kwa mapenzi yangu tu kwake na kwa watoto wetu. nimepanga nikimaliza kumjengea hiyo nyumba nitamnunulia gari na ndipo nitaanza kujenga yangu. lengo ni kumthibitishia kuwa nilimpenda kwa dhati na kuwakinga watoto na athari zozote za talaka.

    wewe unashindwa nini kumwchia 20%? nakushauri kama uwezo wako kimaisha ni mzuri kupita wake, endelea kumtunza hadi akatae mwenyewe. na kama mna watoto mgawie hata 70% ya mali uliyonayo na Mungu atakubariki utapata zaidi.

    ubarikiwe sana
     
  11. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Nyie mliotaliki tuna waanzishia jukwaa lenu ilimwaelimishe wengine wenye nia hiyo!!MoD pls
     
  12. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #12
    Nov 4, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    haya bwana
     
  13. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #13
    Nov 4, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    ok mimi sijajua hakuna sheria inayolinda divorce Tanzania .. kwa sababu nchi nyingi huwa watu wanaenda 50/50 baada ya kuachana haijali mmeoana kwa muda gani.. ndo maana watu wenye mali sana wanachukuaga prenuptial agreement ...
     
  14. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #14
    Nov 4, 2010
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Miaka nane Kaka si mchezo!!! Mungu hapendi talaka. Ni kosa gani hilo lisilosamehewa jamani? Talaka si nzuri. Kuishi na mtu ambaye si ndug u yako ni kazi kubwa sana kwanza mtatofautiana tabia na vingine vingi tu hapa kitu cha msingi ni UVUMILIVU!! Kama umeweza kukaa nae miaka nane unashindwa nini kuendelea nae au ndo ushapata mwingine unamuona hafai? Au yeye kapata mwingine zaidi yako? so anakuwa na kiburi hata ukimpatia talaka hana wasiwasi? Hili jambo zito sana usiliongelee kirahisi tu kuwa unampa talaka itakugharimu kaka yangu kaa chini na ufikirie mara mbili mbili kuachana si kuzuri kwa kipindi chote mlichokaa mie sikushauri kabisa kiukweli. Unless unasababu ambazo wewe mwenyewe unazijua kuwa una mwingine na yeye ana mwingine lakini kama ni makosa ya kawaida tu SAMEHEANENI!!! Watu wanazaa nje ya ndoa na maisha yanaendelea bwana
     
  15. p

    pitapitapita Member

    #15
    Nov 4, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wandugu asante sana kwa yote.
    ila, safari imeshaanza sirudi nyuma, asanteni kwa yote nitafanyia kazi la kila mmoja, na kupata shulihisho.
    kakakiiza, nitapita vile vile mlango wa pili.
     
  16. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #16
    Nov 4, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kuna maisha pia hata baada ya talaka, wengine tumeishazoea na tunapumua sasa!! Manake ndoa ilikuwa kazi kwelikweli
     
  17. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #17
    Nov 4, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Alitakiwa apate 50%, nadhani atakata rufaa muda si mrefu!
     
  18. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #18
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    ni kweli kabisa..
     
  19. B

    BADO MMOJA JF-Expert Member

    #19
    Nov 29, 2015
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 1,117
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Acha kumpumbaza mwenzio na unafiki wako
     
  20. amanzi30

    amanzi30 Member

    #20
    Apr 12, 2016
    Joined: Feb 20, 2016
    Messages: 62
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 15
    Duh pole na matatizo ndugu
     
Loading...