Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nauliza: Bodaboda na bajaji wana leseni?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mataka, Jul 25, 2011.

  1. m

    mataka JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 279
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Wadau nimeishi mjini zaidi ya miaka 20 lakini barabara naiogopa, ajali naziogopa usipime sasa najiuliza hawa vijana wetu waliojiajili kwa kuendesha bajaji na bodaboda sheria za usalama barabarani wanazijua kweli kama waendesha vyombo vya moto.? Nahofia sana manake siku za karibun kumezuka wimbi kubwa la vijana wa kijiweni kuendesha hivi vyombo wapo ninaowafahamu nina uhakika hawana leseni. Sielewi upande wa trafik hususan hili swala kwao wanalichukuliaje.
     
  2. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    asilimia kubwa hawana leseni, mtu anajifunza mtaani wiki 1, anakabdhiwa boda2. Ajali hazitaisha kwa mpango huu. Trafik hawalion hili cjui kwa nini.
     
  3. Money Maker

    Money Maker Senior Member

    #3
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Trafiki mnaotembelea jf mpeni majibu mdau
     
  4. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Tafiti zinaonesha kuwa, dereva mwenye leseni na mzoefu, yuko likely kusababisha ajali kuliko dereva ambaye ni learner!!!. Kwa mantiki hiyo, Hata tukihakikisha Madereva wote wa bodabpoda wana leseni, ajali za bodaboda zitaendelea kuwa palepale. Tatizo hapa ni miundombinu ambayo si friendly kwa uendeshaji wa bodaboda, pia ni neglegence na arrogance ya watu wenye magari towards bodaboda drivers. Hawa vijana hawathaminiki kabisa wakiwa barabarani, simply kwa sababu, knocking a bodaboda waill cause minimum or no damage to the car altogether!!.
    Serikali inatakiwa ihakikishe kuna miundombinu inayo ruhusu uendeshaji wa bodaboda safely, ikiambatana na kuelimisha madereva wote wa bodaboda na Magari juu ya haki na wajibu wa kila mmoja kwa mwenzake!!.
    Nilichogundua ni kwamba watanzania tunapokuwa barabarani upendo wetu kwa mwenzako wa chombo kingine jirani yako huwa haupo na tunakuwa kama wanyama, na ndo maana hata gari kwa gari unaweza ukawa unamuomba mtu uweze kupita lakini anakubania hivihivi, wa kati he or she had nothing to loose angekuruhusu upite.
     
  5. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Nauliza: bodaboda na bajaji wana leseni?
    wapo ninaowafahamu nina uhakika hawana leseni

    Basi jibu tyr unalo...wapo wenye leseni na wasiokuwa na leseni
     
Loading...